ਆਸਟਰੇਲੀਅਨ ਕੁੜੀ ਨੇ ਇੰਡੀਆ ਆਕੇ ਸਾਧੂ ਬਾਬੇ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਵਿਆਹ ਵੇਖਣ ਵਾਲਿਆ ਦੀ ਲੱਗੀ ਭੀੜ !

0
222

ਭਾਰਤ ਦੇ ਉੱਨਤ ਸਭਿਆਚਾਰ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਅਸੀਂ ਵੇਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੁਝ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਭਾਰਤ ਆ ਕੇ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਸਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ. ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇੱਕ ਕਿੱਸਾ ਉਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ ਤੋਂ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਜਿੱਥੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਪੀਠ ਧਾਰੀ ਦੇਵੀ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਹਿੰਦੂ ਰੀਤੀ -ਰਿਵਾਜਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇੱਕ ਤਲਾਕਸ਼ੁਦਾ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆਈ Julਰਤ ਜੂਲੀਆ ਨੇ ਇੱਕ ਸੰਨਿਆਸੀ ਸਿੱਧਨਾਥ ਮਹਾਰਾਜ ਬਰਫਾਨੀ ਦਾਸ ਬਾਬਾ ਨਾਲ ਸੱਤ ਗੇੜਿਆਂ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ। ਇਹ ਵਿਆਹ ਖਿੱਚ ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਬਣਿਆ ਜਿੱਥੇ ਇਸ ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਦੀ

ਵੱਡੀ ਭੀੜ ਵੀ ਇਕੱਠੀ ਹੋਈ। ਜੂਲੀਆ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸੰਸਕ੍ਰਿਤੀ ਦੀ ਕਾਇਲ ਹੈ, ਇਥੋਂ ਦੇ ਰੀਤੀ -ਰਿਵਾਜ ਉਸ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸੇ ਕਾਰਨ ਉਸਨੇ ਵਿਆਹ ਕਰਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਥੇ ਸੈਟਲ ਹੋਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜੂਲੀਆ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਯੋਗਾ ਅਤੇ ਮੈਡੀਟੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਸੀ। ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ ਉਸਦਾ ਆਪਣਾ ਆਸ਼ਰਮ ਵੀ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਨਾਮ ਸ਼ਾਂਤੀ ਦਵਾਰ ਹੈ। ਜੂਲੀਆ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਯੋਗਾ ਅਤੇ ਸਿਮਰਨ ਵੀ ਸਿਖਾ ਰਹੀ ਸੀ. ਜੂਲੀਆ ਯੋਗ ਵਿੱਚ

ਨਿਪੁੰਨ ਬਣਨ ਲਈ ਭਾਰਤ ਚਲੀ ਗਈ। ਭਾਰਤ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਤਰਾਖੰਡ ਯੋਗ ਵਿਦਿਆ ਦਾ ਰਾਜ ਹੈ ਭਾਵ ਦੇਵਭੂਮੀ ਉਤਰਾਖੰਡ ਹੈ, ਉਹ ਉਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਦੌਰੇ ਤੇ ਗਈ ਸੀ ਜੂਲੀਆ ਨੇ ਬਦਰੀਨਾਥ ਵਿੱਚ ਬਾਬਾ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਜੂਲੀਆ ਚਮੋਲੀ ਦੇ ਮਹੇਸ਼ਵਰ ਆਸ਼ਰਮ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੀ ਸੀ, ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਬਾਬਾ ਤੋਂ ਯੋਗਾ ਅਤੇ ਸਿਮਰਨ ਸਿੱਖ ਸਕੇ ਜਿਲਿਆ ਦੇ 2 ਪੁੱਤਰ, ਓ ਵੱਡਾ ਪੁੱਤਰ, ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਦੇ ਸਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਛੋਟਾ ਪੁੱਤਰ, ਜੋ ਸਿਰਫ 5 ਸਾਲ

ਦਾ ਹੈ, ਉਸਦੇ ਨਾਲ ਸੀ. 5 ਸਾਲ ਦੇ ਬੇਟੇ ਨੇ ਮਹਾਰਾਜਾ ਬਰਫਾਨੀ ਦਾਸ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਪਿਤਾ ਕਹਿਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ. ਇਸ ਕਰਕੇ ਜੂਲੀਆ ਨੇ ਬਰਫਨੀਦਾਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਸੋਚਿਆ ਅਤੇ ਬਾਬਾ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਦਿੱਤਾ ਮੰਦਰ ਦੇ ਪੁਜਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ, ਸਿੱਧਨਾਥ ਮਹਾਰਾਜ ਬਰਫਾਨੀ ਦਾਸ ਦਾ ਵਿਆਹ ਅਤੇ ਜੂਲੀਆ ਦਾ ਵਿਆਹ ਪੂਰਨ ਹਿੰਦੂ ਰੀਤੀ -ਰਿਵਾਜਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਜੂਲੀਆ ਨੇ ਆਪਣਾ ਹਿੰਦੂ ਨਾਂ ਬਦਲ ਕੇ ਮਾਤਾ ਰਿਸ਼ੀਵਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਦੋ ਪੁੱਤਰਾਂ ਦੇ ਨਾਂ ਵੀ ਬਦਲ ਕੇ ਸਕਾਲਰ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਰੱਖ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਜੂਲੀਆ ਇੱਕ ਐਮਬੀਏ womanਰਤ ਹੈ ਜਿਸਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਰੀਤੀ ਰਿਵਾਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਅਤੇ ਅਟੁੱਟ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੈ ਜੂਲੀਆ ਨੇ ਇੱਕ ਚਿੱਠੀ ਲਿਖ ਕੇ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਚਾਮੋਲੀ ਵਿੱਚ ਬਾਬਾ ਸਿੱਧ ਨਾਥ ਮਹਾਰਾਜ ਦੇ ਆਸ਼ਰਮ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਕੋਈ ਪ੍ਰਬੰਧ ਨਹੀਂ ਹੈ ਨਾਲ ਹੀ ਉਸਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿਹ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਤੋਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਚਮੋਲੀ ਲਿਆਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਆ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਾਵੇ। ਯੋਗਾ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ, ਤਾਂ ਜੋ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸੈਰ ਸਪਾਟੇ ਨੂੰ ਵੀ ਬਹੁਤ ਲਾਭ ਮਿਲੇ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸਲ ਮੀਡੀਆ ਲਈ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਜਾ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਹੱਥ ਨਹੀ ਹੈ ਅਸੀ ਸਿਰਫ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅੱਗੇ ਸੇਅਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾ। ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹਿਣ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ ਜੇ ਅੱਗੇ ਤੋ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆ ਜਾਣਕਾਰੀਆਂ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਤਾ ਜੋ ਹਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਦੀ ਹੋ ਸਕੇ।