90 % ਫੇਲ, ਜੇ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਬੁੱਧੀਮਾਨ ਸਮਜਦੇ ਹੋ . ਤਾ ਇਸ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦਵੋ

ਇਵੇਂ ਤਾਂ ਇਸ ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਸੂਝਵਾਨ ਲੋਕੋ ਦੀ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ।ਮਗਰ ਫਿਰ ਵੀ ਕਈ ਵਾਰ ਲੋਕੋ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੇ ਸਵਾਲ ਵੀ ਆ ਜਾਂਦੇ ਹੈ , ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਕੋਈ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ । ਜੀ ਹਾਂ ਤੁਸੀਂ ਆਈਏਏਸ ਦੇ ਇੰਟਰਵਯੂ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਪੁੱਛੇ ਗਏ ਕਈ ਸਵਾਲਾਂ ਦੇ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤੇ ਹੋਵੋਗੇ । ਮਗਰ ਅੱਜ ਜੋ ਸਵਾਲ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੁੱਛਣ ਵਾਲੇ ਹੈ ਉਹ ਜਿੰਨੇ ਮੁ ਸ਼ ਕ ਲ ਹੈ , ਓਨੇ ਹੀ ਦਿਲਚਸਪ ਵੀ ਹੈ । ਭਰੋਸਾ ਮੰਨੋ ਅੱਜ ਜੋ ਸਵਾਲ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੁੱਛਣ ਵਾਲੇ ਹੈ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮਕਸਦ ਸਿਰਫ ਤੁਹਾਡਾ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕਰਣਾ ਹੈ ।ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਹ ਤੁਹਾਡਾ ਕੋਈ ਟੇਸਟ ਨਹੀਂ ਹੈ , ਲੇਕਿਨ ਕਈ ਵਾਰ ਅਜਿਹੇ ਗੇਮ ਖੇਡਣ ਵਲੋਂ ਮਨ ਅਤੇ ਦਿਮਾਗ ਦੋਨਾਂ ਨੂੰ ਸੁਕੂਨ ਮਿਲ ਹੀ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਇਸਲਈ ਜੇਕਰ ਹੋ ਸਕੇ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਵੀ ਇਸ ਸਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਲੋਂ ਪੜਿਏ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦੇਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ । ਤਾਂ ਚੱਲਿਏ ਹੁਣ ਅਸੀ ਸਵਾਲ ਜਵਾਬ ਦਾ ਇਹ ਸਿਲਸਿਲਾ ਇਹੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਦੇ ਹੈ ।

ਪਹਿਲਾ ਸਵਾਲ ਅਜਿਹੀ ਕਿਹੜੀ ਚੀਜ ਹੈ ਜੋ ਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਚੱਲੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ? ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਹ ਕਾਰ ਲਈ ਕਿਸੇ ਕੰਮ ਦੀਆਂ ਨਹੀਂ ਹੈ , ਲੇਕਿਨ ਫਿਰ ਵੀ ਇਸਦੇ ਬਿਨਾਂ ਕਾਰ ਚੱਲ ਨਹੀਂ ਸਕਦੀ ?ਜਵਾਬ । । ਹੁਣ ਬਤਾਈਏ ਕੀ ਤੁਸੀ ਇਸਦਾ ਜਵਾਬ ਜਾਣਦੇ ਹੈ । ਉਂਜ ਜੇਕਰ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਤਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੋਚਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ , ਵਰਨਾ ਕਾਰ ਦੇ ਰੌਲੇ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਡਾ ਸ ਰ ਦ ਰ ਦ ਹੋਣ ਲੱਗੇਗਾ । ਜੀ ਹਾਂ ਇਸਦਾ ਜਵਾਬ ਰੌਲਾ ਹੈ ।ਦੂਜਾ ਸਵਾਲ… ਹੁਣ ਦੂਜਾ ਸਵਾਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਚਾਰ ਪੈਰਾਂ ਵਾਲੀ ਅਜਿਹੀ ਕਿਹੜੀ ਚੀਜ ਹੈ , ਜਿਸਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹਰ ਇੰਸਾਨ ਨੂੰ ਪੈਂਦੀ ਹੈ ?ਜਵਾਬਕੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸਦਾ ਜਵਾਬ ਪਤਾ ਹੈ । ਜੇਕਰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਤਾਂ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿੰਦੇ ਹੈ । ਇਸਦਾ ਜਵਾਬ ਚਾਰਪਾਈ ਹੈ ।

ਤੀਜਾ ਸਵਾਲ ਇਹ ਸਵਾਲ ਵਾਸਤਵ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਮੁ ਸ਼ ਕ ਲ ਹੈ । ਅਜਿਹੀ ਕਿਹੜੀ ਚੀਜ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹੇ ਹੁਣੇ ਤੱਕ ਇਸ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਕਦਮ ਵੀ ਨਹੀਂ ਰੱਖਿਆ ਲੇਕਿਨ ਫਿਰ ਵੀ ਉਹ ਚੀਜ ਸਾਰਿਆ ਨੂੰ ਵਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ?ਜਵਾਬ ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸਦਾ ਜਵਾਬ ਤਾਂ ਕਾਫ਼ੀ ਆਸਾਨ ਹੈ , ਲੇਕਿਨ ਇਸ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਲੋਕੋ ਨੂੰ ਹੀ ਪਤਾ ਹੈ । ਜੀ ਹਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਦੱਸ ਦੇ ਕਿ ਇਸ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਸੂਰਜ ਹੈ ।ਚੌਥਾ ਸਵਾਲ ਅਜਿਹੀ ਕਿਹੜੀ ਚੀਜ ਹੈ ਜਿਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਲੋਂ ਭਗਵਾਂਨ ਨੇ ਬਣਾਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਪਿੱਛੇ ਵਲੋਂ ਇੰਸਾਨ ਨੇ ਬਣਾਇਆ ਹੈ ?

ਜਵਾਬ ਇਸਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿ ਤੁਸੀ ਇਸ ਸਵਾਲ ਦੇ ਜਵਾਬ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕੰਫਿਊਜ ਹੋ ਜਾਵੇ , ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇ ਕਿ ਇਸਦਾ ਜਵਾਬ ਬੈ ਲ ਗਾੜੀ ਹੈ ।ਪਾਂਚਵਾ ਸਵਾਲ । ਹੁਣ ਆਖਰੀ ਸਵਾਲ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਬਤਾਈਏ ਕਿ ਉਹ ਕਿਹੜੀ ਚੀਜ ਹੈ , ਜੋ ਸੁੱਕੀ ਹੋ ਤਾਂ ਦੋ ਕਿੱਲੋ , ਗੀਲੀ ਹੋ ਤਾਂ ਇੱਕ ਕਿੱਲੋ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਜਾਓ ਤਾਂ ਤਿੰਨ ਕਿੱਲੋ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ?ਜਵਾਬ ਤੁਹਾਡੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਦੱਸ ਦੇ ਕਿ ਇਸਦਾ ਜਵਾਬ ਸਲਫਰ ਹੈ ।ਉਂਜ ਅਸੀ ਉਂਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹੈ , ਕਿ ਇਸ ਸਵਾਲਾਂ ਦੇ ਜਵਾਬ ਦੇਕੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਮਜਾ ਆਇਆ ਹੋਵੇਗਾ ।