ਇਹ ਹੈ ਟੈਨਿਸ ਸਟਾਰ ਸਾਨੀਆ ਮਿਰਜ਼ਾ ਦੀ ਕਿਊਟ ਜਿਹੀ ਭੈਣ

ਟੇਨਿਸ ਸਟਾਰ ਸਾਨਿਆ ਮਿਰਜਾ ਅੱਜ ਦੇਸ਼ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਨਾਮ ਕਮਾ ਚੁੱਕੀ ਹਨ ।ਸਾਨਿਆ ਮਿਰਜਾ ਭਾਰਤ ਦੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰਾ ਤੀਵੀਂ ਟੇਨਿਸ ਖਿਡਾਰੀ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਨਾਮ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਉੱਚਾ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਖੇਲ ਵਿੱਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਯੋਗਦਾਨ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ ਹੀ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਾਲ 2006 ਨੂੰ ਪਦਮਸ਼ਰੀ ਸਨਮਾਨ ਵਲੋਂ ਵੀ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਸੀ ।

ਭਾਰਤ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਟੇਨਿਸ ਸਨਸਨੀ ਸਾਨਿਆ ਮਿਰਜਾ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਕਰਿਕੇਟਰ ਸ਼ੋਏਬ ਮਲਿਕ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਕਰਕੇ ਖੁਸ਼ ਹਨ । ਲੇਕਿਨ , ਜਦੋਂ ਸਾਨਿਆ ਨੇ ਅਚਾਨਕ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਕਰਿਕੇਟਰ ਸ਼ੋਏਬ ਮਲਿਕ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ ਤਾਂ ਇਹ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਵਾਸੀਆਂ ਲਈ ਚੌਂਕਾਣ ਵਾਲੀ ਖਬਰ ਸੀ ।


ਸਾਨਿਆ ਨੇ ਭਲੇ ਹੀ ਟੇਨਿਸ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਨਾਮ ਰੋਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਹੋ , ਲੇਕਿਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਖੂਬਸੂਰਤੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਬਾਲੀਵੁਡ ਏਕਟਰੇਸ ਵਲੋਂ ਘੱਟ ਨਹੀ ਹੈ । ਲੇਕਿਨ , ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਨਿਆ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਛੋਟੀ ਭੈਣ ਉਜੱਡ ਮਿਰਜੇ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਜੋ ਖੂਬਸੂਰਤੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸਾਨਿਆ ਵਲੋਂ ਬਿਲਕੁੱਲ ਵੀ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹਾਂ ।


ਸਾਨਿਆ ਮਿਰਜਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਭੈਣ ਉਜੱਡ ਮਿਰਜਾ ਬੇਹੱਦ ਖੂਬਸੂਰਤ ਹਨ । ਇੱਕ ਤਰਫ ਜਿੱਥੇ ਸਾਨਿਆ ਟੇਨਿਸ ਦੇ ਮੈਦਾਨ ਉੱਤੇ ਆਪਣਾ ਜਲਵਾ ਵਿਖਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਭੈਣ ਉਜੱਡ ਮਿਰਜਾ ਇੱਕ ਡਿਜਾਇਨਰ ਹਨ ।


ਟੇਨਿਸ ਸਟਾਰ ਸਾਨਿਆ ਮਿਰਜਾ ਦੀ ਭੈਣ ਉਜੱਡ ਮਿਰਜਾ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਇਸ ਦਿਨਾਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਕਾਫ਼ੀ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹਨ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਸਾਨਿਆ ਮਿਰਜਾ ਦੀ ਛੋਟੀ ਭੈਣ ਉਜੱਡ ਮਿਰਜਾ ਇੱਕ ਫ਼ੈਸ਼ਨ ਡਿਜਾਇਨਰ ਹਨ । ਉਜੱਡ ਪੇਸ਼ੇ ਵਲੋਂ ਫ਼ੈਸ਼ਨ ਡਿਜਾਇਨਰ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਬੇਹੱਦ ਖੂਬਸੂਰਤ ਅਤੇ ਆਕਰਸ਼ਕ ਵੀ ਹਨ ।


ਸਾਨਿਆ ਦੇ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਭੈਣ ਉਜੱਡ ਮਿਰਜਾ ਵੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਕਾਫ਼ੀ ਏਕਟਿਵ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਸਵੀਰਾਂ ਇੰਸਟਾਗਰਾਮ ਉੱਤੇ ਕਾਫ਼ੀ ਵਾਇਰਲ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਸਿਆਣਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ । ਉਜੱਡ ਮਿਰਜੇ ਦੇ ਇੰਸਟਾਗਰਾਮ ਉੱਤੇ 40 ਹਜਾਰ ਵਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫਾਲੋਅਰ ਹਨ ।

ਉਜੱਡ ਮਿਰਜਾ ਨਵੰਬਰ 2016 ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹਨ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਸਲਮਾਨ ਖਾਨ ਜਿਵੇਂ ਬਾਲੀਵੁਡ ਸਟਾਰਸ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਏ । ਉਜੱਡ ਮਿਰਜਾ ਨੇ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਦੇ ਬਿਜਨੇਸਮੈਨ ਅਕਬਰ ਰਾਸ਼ਿਦੀਨ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਸਾਨਿਆ ਮਿਰਜਾ ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਕਰਿਕੇਟਰ ਸ਼ੋਏਬ ਮਲਿਕ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਜੱਡ ਮਿਰਜਾ ਨੇ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਬਿਜਨੇਸ ਮੈਨ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ ਹੈ ।


ਇਸਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਜਦੋਂ ਵੀ ਭਾਰਤ – ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦਾ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਮੈਚ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਦੋਨਾਂ ਹੀ ਰੁੜ੍ਹਨ ਹਰ ਵਾਰ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਹੀ ਸਪੋਰਟ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ । ਉਜੱਡ ਮਿਰਜਾ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਸਪੋਰਟ ਕਰਾਂਗੀਆਂ । ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੁਆ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਮੈਚ ਭਾਰਤ ਹੀ ਜਿੱਤੇ ।


ਉਥੇ ਹੀ ਸਾਨਿਆ ਨੇ ਵੀ ਇੱਕ ਵਾਰ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਆਪਣੇ ਭਾਰਤੀ ਹੋਣ ਅਤੇ ਸ਼ੋਏਬ ਮਲਿਕ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਗਰਵ ਹੈ । ਅਸੀ ਦੋਨਾਂ ਆਪਣੇ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਸਪੋਰਟ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ।