ਪਤੀ ਕਰਦਾ ਸੀ ਕੁੱਟਮਾਰ, ਪਤਨੀ ਨੇ ਖਾਣੇ ‘ਚ ਮਿਲਾਈਆਂ ਨੀਂਦ ਦੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ, ਜਿੰਦਾ ਬਚਿਆ ਤਾਂ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ

0
395

ਭਰਤਪੁਰ ‘ਚ ਪਤੀ ਦੇ ਜ਼ੁਲਮਾਂ ​​ਤੋਂ ਤੰਗ ਆ ਕੇ ਪਤਨੀ ਨੇ ਪਤੀ ਦਾ ਗਲਾ ਘੁੱਟ ਕੇ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਕਤਲ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਤਨੀ ਨੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਖੁਆਇਆ। ਉਸਨੇ ਇਸ ਭੋਜਨ ਵਿੱਚ ਨੀਂਦ ਦੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ ਪਾ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਪਤੀ ਗੂੜ੍ਹੀ ਨੀਂਦ ‘ਚ ਸੁੱਤਾ ਪਿਆ ਸੀ ਤਾਂ ਪਤਨੀ ਨੇ ਉਸ ਦਾ ਗਲਾ ਘੁੱਟ ਦਿੱਤਾ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੋਸ਼ੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਪਤਨੀ ਨੇ ਆਪਣਾ ਜੁਰਮ ਕਬੂਲ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।

ਭਰਤਪੁਰ : ਭਰਤਪੁਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਫਲ ਵਿਕਰੇਤਾ ਜਤਿੰਦਰ ਸੈਣੀ ਦੇ ਕਤਲ ਦਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮਹਿਜ਼ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜਤਿੰਦਰ ਦਾ ਕਤਲ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਨੇ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਉਸਦੀ ਪਤਨੀ ਦੀਪਾ ਨੇ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਦੀਪਾ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਜਤਿੰਦਰ ਦੇ ਜ਼ੁਲਮਾਂ ​​ਤੋਂ ਤੰਗ ਆ ਚੁੱਕੀ ਸੀ। ਇਸ ਲਈ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਮੌਤ ਦੇ ਘਾਟ ਉਤਾਰ ਦਿੱਤਾ। ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਆਪਣਾ ਜੁਰਮ ਕਬੂਲ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਮੁਲਜ਼ਮ ਦੀਪੇ ਵੱਲੋਂ ਉਜਾਗਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੱਚ ਸੁਣ ਕੇ ਪੁਲਿਸ ਵੀ ਦੰਗ ਰਹਿ ਗਈ, ਜਦਕਿ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਦੇ ਪੈਰਾਂ ਹੇਠੋਂ ਜ਼ਮੀਨ ਖਿਸਕ ਗਈ।

ਸਿਟੀ ਐਸਐਚਓ ਹਰਲਾਲ ਮੀਨਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇ ਭਰਾ ਵਿਜੇਂਦਰ ਸੈਣੀ ਨੇ ਰਿਪੋਰਟ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਭਰਾ ਜਤਿੰਦਰ ਨਗਰ ਕਸਬੇ ਦੇ ਸੀਕਰੀ ਰੋਡ ’ਤੇ ਦਰਗਨ ਕਲੋਨੀ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ। 22 ਮਾਰਚ ਦੀ ਸਵੇਰ ਨੂੰ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲੀ ਸੀ ਕਿ ਜਤਿੰਦਰ ਸੈਣੀ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ’ਤੇ ਉਹ ਪਰਿਵਾਰ ਸਮੇਤ ਸ਼ਹਿਰ ਆ ਗਿਆ। ਉੱਥੇ ਜਤਿੰਦਰ ਮੰਜੇ ‘ਤੇ ਮ੍ਰਿਤਕ ਪਾਇਆ ਗਿਆ। ਵਿਜੇਂਦਰ ਸੈਣੀ ਨੇ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦੀਪਾ (27) ‘ਤੇ ਹੱਤਿਆ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਹੈ।

ਐਸਐਚਓ ਹਰਲਾਲ ਮੀਨਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਰਿਪੋਰਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਘਟਨਾ ਸਥਾਨ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਲੱਗੇ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਕੈਮਰਿਆਂ ਦੀ ਫੁਟੇਜ ਨੂੰ ਸਕੈਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇ ਪਿਛੋਕੜ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਲਈ ਗਈ ਸੀ। ਮ੍ਰਿਤਕ ਜਤਿੰਦਰ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦੀ ਫੁਟੇਜ ਦੀ ਬਾਰੀਕੀ ਨਾਲ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਕੈਮਰਿਆਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ 21 ਮਾਰਚ ਦੀ ਰਾਤ ਤੋਂ 22 ਮਾਰਚ ਦੀ ਸਵੇਰ ਤੱਕ ਜਤਿੰਦਰ ਨੂੰ ਕਿਤੇ ਵੀ ਘੁੰਮਦਾ ਨਹੀਂ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ‘ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦੀਪਾ ਨੂੰ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਲਈ ਬੁਲਾਇਆ। ਦੀਪਾ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਆਪਣੇ ਬਿਆਨ ਬਦਲਦਾ ਰਿਹਾ। ਇਸ ’ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਸ਼ੱਕ ਉਸ ’ਤੇ ਹੋਰ ਡੂੰਘਾ ਹੋ ਗਿਆ। ਬਾਅਦ ‘ਚ ਜਦੋਂ ਪੁਲਸ ਨੇ ਦੀਪਾ ਤੋਂ ਮਨੋਵਿਗਿਆਨਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਸੱਚਾਈ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕੀਤਾ।

ਪੁਲਿਸ ਮੁਤਾਬਕ ਦੀਪਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਤੀ ਜਤਿੰਦਰ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀ ਕੇ ਉਸ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਦੀਪਾ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਪੇਟ ਦੀ ਬੀਮਾਰੀ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਸੀ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਦਾ ਇਲਾਜ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੇ ਜ਼ੁਲਮਾਂ ​​ਤੋਂ ਤੰਗ ਆ ਚੁੱਕੀ ਸੀ। ਇਸ ਲਈ ਉਸ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ। ਬਾਅਦ ‘ਚ ਆਪਣੀ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਉਸ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

ਦੀਪਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 21 ਮਾਰਚ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਵੀ ਪਤੀ ਜਤਿੰਦਰ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਜ਼ੁਲਮ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਤੰਗ ਆ ਕੇ ਦੀਪਾ ਨੇ ਜਦੋਂ ਜਤਿੰਦਰ ਨੇ ਖਾਣਾ ਪਰੋਸਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸਬਜ਼ੀ ‘ਚ ਨੀਂਦ ਦੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ ਪਾ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਦੋਂ ਜਤਿੰਦਰ ਗੂੜ੍ਹੀ ਨੀਂਦ ਵਿਚ ਡਿੱਗ ਗਿਆ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੀਪਾ ਨੇ ਆਪਣਾ ਮੂੰਹ, ਨੱਕ ਅਤੇ ਗਲਾ ਕੱਪੜੇ ਨਾਲ ਢੱਕ ਲਿਆ ਸੀ। ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਉਸ ਦਾ ਚਾਕੂ ਨਾਲ ਵਾਰ ਕਰਕੇ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਦੀਪਾ ਨੇ ਕਤਲ ਦਾ ਜੁਰਮ ਕਬੂਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਸ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ।