ਕ੍ਰਿਸ ਰੌਕ ਨੂੰ ਥੱਪੜ ਮਾਰਨਾ ਵਿਲ ਸਮਿੱਥ ਨੂੰ ਪਿਆ ਮਹਿੰਗਾ, ਕੀ ਹੁਣ ਵਾਪਿਸ ਕਰਨਗੇ ਅਕੈਡਮੀ ਅਵਾਰਡ?

0
414

ਵਿਲ ਸਮਿਥ (Will Smith) ਓਸਕਰ 2022 (Oscar 2022) ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਿਸ ਰੌਕ (Chris Rock) ਨੂੰ ਥੱਪੜ ਮਾਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿਵਾਦਾਂ ਵਿੱਚ ਘਿਰ ਗਏ ਹਨ। 94ਵੇਂ ਅਕੈਡਮੀ ਅਵਾਰਡ ਵਿੱਚ ਸਰਵੋਤਮ ਅਦਾਕਾਰ ਦਾ ਅਵਾਰਡ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੇ ਅਭਿਨੇਤਾ ਨੇ ਆਪਣੀ ਘਰਵਾਲੀ ਜਾਡਾ ਪਿੰਕੇਟ ਸਮਿਥ ਦੇ ਗੰਜੇ ਲੁੱਕ ਦਾ ਮਜ਼ਾਕ ਉਡਾਉਣ ਵਾਲੇ ਕਾਮੇਡੀਅਨ ਤੇ ਅਦਾਕਾਰ ਕ੍ਰਿਸ ਰੌਕ ਨੂੰ ਥੱਪੜ ਮਾਰਿਆ ਸੀ। ਝਗੜੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਅਜਿਹੀਆਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਕਿ ਵਿਲ ਨੂੰ ਹੁਣ ਕਈ ਦਿੱਕਤਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਯੂਜ਼ਰਸ ਦਾ ਇਹ ਵੀ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਵਿਲ ਵੱਲੋਂ ਜਿੱਤੇ ਗਏ ਆਪਣੇ ਅਵਾਰਡ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਅਜਿਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਕੈਡਮੀ ਦਾ ਰਵੱਈਆ ਕਾਫੀ ਸਖ਼ਤ ਹੈ।

ਅਕੈਡਮੀ ਨੇ ਹੁਣ ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਅਤੇ ਕ੍ਰਿਸ ਰੌਕ ਦੇ ਥੱਪੜ ਵਾਲੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਟਵਿੱਟਰ ਰਾਹੀਂ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ‘ਹਿੰਸਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਮਾਫ਼ ਨਹੀਂ’ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਸਮਾਰੋਹ ਦੀ ਸਮਾਪਤੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਅਕੈਡਮੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅਕੈਡਮੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਰੂਪ ਦੀ ਹਿੰਸਾ ਨੂੰ ਮਾਫ਼ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ। ਅੱਜ ਰਾਤ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ 94ਵੇਂ ਅਕੈਡਮੀ ਅਵਾਰਡ ਜੇਤੂਆਂ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ, ਜੋ ਦੁਨੀਆਂ ਭਰ ਦੇ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀਆਂ ਅਤੇ ਫਿਲਮ ਪ੍ਰੇਮੀਆਂ ਤੋਂ ਇਸ ਖੁਸ਼ੀ ਦੇ ਇਸ ਪਲ ਦੇ ਹੱਕਦਾਰ ਹਨ।”

ਵਿਲ ਨੂੰ ਕਿੰਗ ਰਿਚਰਡ ਵਿੱਚ ਉਸ ਦੀ ਅਦਾਕਾਰੀ ਲਈ ਸਰਵੋਤਮ ਅਦਾਕਾਰ ਦਾ ਪੁਰਸਕਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਆਪਣੇ ਸਵੀਕ੍ਰਿਤੀ ਭਾਸ਼ਣ ਵਿੱਚ, ਇੱਕ ਭਾਵਨਾਤਮਕ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਵਿਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਵਹਾਰ ਲਈ ਅਕੈਡਮੀ ਤੋਂ ਮੁਆਫੀ ਮੰਗੀ। ਵਿਲ ਨੇ ਕਿਹਾ “ਮੈਂ ਅਕੈਡਮੀ ਤੋਂ ਮੁਆਫੀ ਮੰਗਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ। ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀ ਨੌਮੀਨੇਟ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਤੋਂ ਵੀ ਮੁਆਫੀ ਮੰਗਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ। ਇਹ ਇਕ ਖੂਬਸੂਰਤ ਪਲ ਹੈ ਅਤੇ ਮੈਂ ਪੁਰਸਕਾਰ ਜਿੱਤਣ ਕਾਰਨ ਨਹੀਂ ਰੋ ਰਿਹਾ ਹਾਂ। ਇਹ ਸਿਰਫ਼ ਜਿੱਤਣ ਬਾਰੇ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਹ ਕਲਾ ਦਾ ਉਹ ਹਿੱਸਾ ਹੈ, ਜੋ ਸਾਡੇ ਅੰਦਰ ਸਮਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਮੈਂ ਇਸ ਸਮੇਂ ਇੱਕ ਪਾਗਲ ਪਿਤਾ ਵਾਂਗ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਹਾਂ, ਉਹੀ ਰਿਚਰਡ ਵਿਲੀਅਮਜ਼ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਪਿਆਰ ਪਾਗਲਪਨ ਵਾਲੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਕਰਵਾ ਹੀ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਧੰਨਵਾਦ, ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਅਕੈਡਮੀ ਮੈਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਸੱਦੇਗੀ।” ਇੱਕ ਸੂਤਰ ਨੇ ਡੈੱਡਲਾਈਨ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕ੍ਰਿਸ ਨੇ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਮਿਥ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਮੁਆਫੀ ਮੰਗੀ। ਡੇਂਜ਼ਲ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਵੀ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਸ ਘਟਨਾ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਗਏ ਸਨ। ਵਿਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸਵੀਕ੍ਰਿਤੀ ਭਾਸ਼ਣ ਵਿੱਚ ਡੇਂਜ਼ਲ ਦੇ ਨਾਮ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਵਿਲ ਨੂੰ ਸਮਝਾਇਆ ਸੀ ਕਿ “ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ, ਤੁਹਾਡੇ ਸਭ ਤੋਂ ਖਾਸ ਤੇ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ ਉੱਚਤਮ ਪਲ ਵਿੱਚ ਸ਼ੈਤਾਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਸਤਕ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।”

Oscar Awards 2022: ਆਸਕਰ ਅਵਾਰਡਸ 2022, ਸਿਨੇਮਾ ਜਗਤ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਕਾਰੀ ਪੁਰਸਕਾਰ, ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਲਾਸ ਏਂਜਲਸ ਦੇ ਡੌਲਬੀ ਥੀਏਟਰ ਵਿੱਚ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਵਾਰ ਅਵਾਰਡ ਸਮਾਰੋਹ ‘ਚ ਫਿਲਮ ਡੁਨੇ ਦਾ ਦਬਦਬਾ ਰਿਹਾ। ਹੁਣ ਤੱਕ 6 ਆਸਕਰ ਅਵਾਰਡ ਡਿਊਨ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਅਵਾਰਡ ਸਮਾਰੋਹ ‘ਚ ਹਾਲੀਵੁੱਡ ਦੇ ਕਈ ਦਿੱਗਜ ਕਲਾਕਾਰ ਪਹੁੰਚ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕੁਝ ਅਜਿਹਾ ਹੋਇਆ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਸਾਰੇ ਮਹਿਮਾਨ ਅਤੇ ਦਰਸ਼ਕ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਏ। ਆਸਕਰ ਅਵਾਰਡ 2022 ਦੇ ਹੋਸਟ ਅਤੇ ਕਾਮੇਡੀਅਨ ਕ੍ਰਿਸ ਰੌਕ ਨੇ ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦਾ ਮਜ਼ਾਕ ਉਡਾਇਆ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਾਲੀਵੁੱਡ ਅਦਾਕਾਰ ਨੇ ਸਭ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਉਸ ਨੂੰ ਥੱਪੜ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ।

ਫਿਲਮ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਿਸ ਰੌਕ ਜੀ.ਆਈ. ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਦੀ ਪਤਨੀ ਜੇਡਾ ਪਿੰਕੇਟ ਸਮਿਥ ਦਾ ਜੇਨ ਬਾਰੇ ਮਜ਼ਾਕ ਉਡਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਾਡਾ ਦੇ ਗੰਜੇਪਣ ‘ਤੇ ਟਿੱਪਣੀ ਕਰਦਿਆਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੀ.ਆਈ. ਜੇਡਾ ਜੇਨ 2 ਦੀ ਉਡੀਕ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਫਿਲਮ ਦੀ ਮੁੱਖ ਅਦਾਕਾਰਾ ਦਾ ਲੁੱਕ ਗੰਜਾ (ਗੰਜਾ) ਸੀ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਜੇਡਾ ਨੇ ਐਲੋਪੇਸ਼ੀਆ ਨਾਮਕ ਗੰਜੇਪਨ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਇਸ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਵਿਲ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਦਾ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਜ਼ਾਕ ਉਡਾਉਣਾ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਸੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਸ਼ੋਅ ‘ਚ ਕ੍ਰਿਸ ਨੂੰ ਮੁੱਕਾ ਮਾਰ ਕੇ ਆਪਣੀ ਨਾਰਾਜ਼ਗੀ ਵੀ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ।

ਜ਼ਾਹਿਰ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਸਾਰਿਆਂ ਦੇ ਹੋਸ਼ ਉੱਡ ਗਏ। ਪੰਚ ਲੱਗਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕ੍ਰਿਸ ਰੌਕ ਕੁਝ ਦੇਰ ਲਈ ਖੜ੍ਹਾ ਰਿਹਾ। ਵਿਲ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਮੇਰੀ ਪਤਨੀ ਦਾ ਨਾਮ ਦੁਬਾਰਾ ਆਪਣੇ ਮੂੰਹ ਵਿੱਚੋਂ ਨਾ ਕੱਢੇ, ਅਤੇ ਕ੍ਰਿਸ ਨੇ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਉਹ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ. ਆਸਕਰ 2022 ਸਮਾਰੋਹ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਟੀਵੀ ‘ਤੇ ਇਸ ਸਮਾਗਮ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਵੀ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਏ। ਕੁਝ ਹੀ ਮਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਅਤੇ ਕ੍ਰਿਸ ਰੌਕ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਟ੍ਰੈਂਡ ਕਰਨ ਲੱਗੇ। ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਫੀ ਚਰਚਾਵਾਂ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।