Amritsar : ਜਿਸ ਦੋਸਤ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਲਈ ਲਿੰਗ ਬਦਲ ਕੇ ‘ਰਵੀ’ ਤੋਂ ਬਣਿਆ ‘ਰੀਆ’, ਉਸੇ ਨੇ ਹੁਣ ਅਪਣਾਉਣ ਤੋਂ ਕੀਤੀ ਨਾਂਹ

0
630

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ : ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਜਿੱਥੇ (ਵਿਆਹ) ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਇੱਕ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਹੀ ਦੋਸਤ ਰਵੀ ਨੂੰ ਮੁੰਡੇ ਤੋਂ ਕੁੜੀ ਬਣਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਚਹੇਤਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਖ ਕਰ ਲਿਆ। ਪਰ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਅਰਜੁਨ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਹੁਣ ਉਹ ਉਸ ਨੂੰ ਕਿੰਰਾਂ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਫਿਲਹਾਲ ਮਾਮਲਾ ਪੁਲਿਸ ਕੋਲ ਹੈ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਰਵੀ ਨੂੰ ਇਨਸਾਫ ਦਿਵਾਉਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ, ਜੋ ਹੁਣ ਰੀਆ ਹੈ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਰੀਆ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਰਵੀ ਸੀ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤ ਅਰਜੁਨ ਨਾਲ ਜਾਗਰਣ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਅਰਜੁਨ ਅਤੇ ਰਵੀ ਦੋਵੇਂ ਰਿਲੇਸ਼ਨਸ਼ਿਪ ਵਿੱਚ ਆਏ। ਅਰਜੁਨ ਨੇ ਰਵੀ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਪਰ ਪਹਿਲਾਂ ਅਰਜੁਨ ਨੇ ਰਵੀ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਮੁੰਡੇ ਤੋਂ ਕੁੜੀ ਵਿੱਚ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਹ ਉਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰੇਗਾ। ਫਿਰ ਕੀ ਸੀ ਉਹ ਰਵੀ ਤੋਂ ਰੀਆ ਬਣ ਗਈ।

ਰਵੀ ਉਰਫ ਰੀਆ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਦਾ ਪਹਿਲਾ ਨਾਮ ਰਵੀ ਸੀ। ਪਰ ਲਿੰਗ ਬਦਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਰਜੁਨ ਨੇ ਉਸ ਦਾ ਨਾਂ ਰੀਆ ਜੱਟੀ ਰੱਖ ਦਿੱਤਾ। ਅਰਜੁਨ ਜੰਡਿਆਲਾ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜਾਗਰਣ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਲਿੰਗ ਬਦਲੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਹ ਰੀਆ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਹਾਂ ਨੇ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਰਵੀ (ਰੀਆ) ਨੂੰ ਪ੍ਰਵਾਨ ਕਰ ਲਿਆ। ਪਰ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਅਰਜੁਨ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਹੁਣ ਉਹ ਉਸ ਨੂੰ ਕਿੰਨਰਾਂ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਉਹ ਉਸ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਰਬਾਦ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਹ ਗੱਲ ਕਹੀ

ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਜਸਬੀਰ ਸਿੰਘ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਆਈ ਹੈ। ਰਵੀ ਨੇ ਅਰਜੁਨ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣਾ ਲਿੰਗ ਬਦਲ ਲਿਆ। ਉਹ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਜੋ ਵੀ ਦੋਸ਼ੀ ਪਾਇਆ ਗਿਆ, ਉਸ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।