ਮੌਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦਿੱਵਿਆ ਭਾਰਤੀ ਨੇ ਕੀਤਾ ਸੀ ਇਹ ਵੱਡਾ ਸੌਦਾ, ਆਖਿਰ ਮਰਨ ਤੋਂ ਕੁਝ ਘੰਟੇ ਪਹਿਲਾਂ ਕੀ ਹੋਇਆ ਸੀ ਅਦਾਕਾਰਾ ਨਾਲ

0
958

ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਹੀ ਸੁਪਰਹਿੱਟ ਫਿਲਮਾਂ ਨਾਲ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ‘ਚ ਆਪਣੀ ਪਛਾਣ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਦਿੱਵਿਆ ਭਾਰਤੀ ਨੇ ਸਿਰਫ 19 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ‘ਚ ਨੂੰ ਇਸ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਅਲਵਿਦਾ ਕਹਿ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਅਦਾਕਾਰਾ ਦਿੱਵਿਆ ਭਾਰਤੀ ਦਾ ਫਿਲਮੀ ਕਰੀਅਰ ਭਾਵੇਂ ਛੋਟਾ ਰਿਹਾ ਹੋਵੇ ਪਰ ਇਸ ਛੋਟੇ ਜਿਹੇ ਸਫਰ ‘ਚ ਉਸ ਨੇ ਕਰੀਬ 12 ਫਿਲਮਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀਆਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਫਿਲਮਾਂ ਹਿੱਟ ਰਹੀਆਂ। ਅਚਾਨਕ ਦਿੱਵਿਆ ਭਾਰਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਦੀ ਖਬਰ ਨੇ ਇੰਡਸਟਰੀ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਤੱਕ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਹਿਲਾ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਦਿੱਵਿਆ ਭਾਰਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਘਰ ਦੀ ਬਾਲਕਨੀ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗਣ ਕਾਰਨ ਹੋਈ ਸੀ ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਦਾ ਕਾਰਨ ਅੱਜ ਤੱਕ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਸਕਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਦਾ ਭੇਤ ਅੱਜ ਤੱਕ ਸੁਲਝਿਆ ਹੈ। ਅੱਜ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਨਾਂ ‘ਚ ਕਈ ਸਵਾਲ ਹਨ ਕਿ ਦਿੱਵਿਆ ਦੀ ਮੌਤ ਕਤਲ ਸੀ ਜਾਂ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ। ਜਾਣੋ ਦਿਵਿਆ ਭਾਰਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੀ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਦਿੱਵਿਆ ਭਾਰਤੀ ਨੇ ਸਾਲ 1990 ‘ਚ ਆਪਣੇ ਐਕਟਿੰਗ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ ਸੀ ਪਰ ਸਿਰਫ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ‘ਚ ਹੀ ਸਭ ਕੁਝ ਬਦਲ ਗਿਆ, ਇਹ ਸਾਲ 1993 ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਇਹ ਸਾਲ ਉਸ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਆਖਰੀ ਸਾਲ ਬਣ ਗਿਆ। 1993 ਵਿੱਚ ਦਿੱਵਿਆ ਦੀਆਂ ਸਿਰਫ਼ ਤਿੰਨ ਹਿੰਦੀ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਕਸ਼ੱਤਰੀਆ, ਰੰਗ ਅਤੇ ਸ਼ਤਰੰਜ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਈਆਂ। ਦਿੱਵਿਆ ਭਾਰਤੀ ਦਾ ਵਿਆਹ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ-ਨਿਰਮਾਤਾ ਸਾਜਿਦ ਨਾਡਿਆਡਵਾਲਾ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਦਿੱਵਿਆ ਭਾਰਤੀ ਅਤੇ ਸਾਜਿਦ ਨਾਡਿਆਡਵਾਲਾ ਗੋਵਿੰਦਾ ਦੀ ਫਿਲਮ ‘ਸ਼ੋਲਾ ਔਰ ਸ਼ਬਨਮ’ ਦੇ ਸੈੱਟ ‘ਤੇ ਮਿਲੇ ਸਨ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਜੋੜੇ ਦਾ ਵਿਆਹ 10 ਮਈ 1992 ਨੂੰ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਸਾਜਿਦ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਲਈ ਦਿੱਵਿਆ ਨੇ ਵੀ ਇਸਲਾਮ ਕਬੂਲ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਐਕਸੀਡੈਂਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਜਿਦ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਵੀ ਉੱਠੇ ਸਨ। ਦਿੱਵਿਆ ਦੀ ਅਚਾਨਕ ਹੋਈ ਮੌਤ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਕਈ ਚਰਚਾਵਾਂ ਸਨ, ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਿਹਾ ਅਤੇ ਕੁਝ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਕਤਲ ਕਿਹਾ। ਫਿਲਹਾਲ ਕਈ ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਜਦੋਂ ਪੁਲਸ ਕਿਸੇ ਨਤੀਜੇ ‘ਤੇ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚ ਸਕੀ ਤਾਂ 1998 ‘ਚ ਇਹ ਕੇਸ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।

ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਦਿੱਵਿਆ ਭਾਰਤੀ ਆਪਣੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਸੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੀ ਮੰਨੀਏ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਉਸ ਦਿਨ ਆਪਣੇ ਲਈ ਫੋਰ ਬੀਐਚਕੇ ਅਪਾਰਟਮੈਂਟ ਦਾ ਸੌਦਾ ਫਾਈਨਲ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਦਿੱਵਿਆ ਨੇ ਇਸ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਬਾਰੇ ਆਪਣੇ ਭਰਾ ਕੁਣਾਲ ਨੂੰ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਸੀ। ਉਸ ਦਿਨ ਦਿੱਵਿਆ ਚੇਨਈ ਤੋਂ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਖਤਮ ਕਰਕੇ ਆਪਣੇ ਘਰ ਪਰਤ ਆਈ ਸੀ। ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਸਮੇਂ ਉਸ ਦੀ ਲੱਤ ‘ਤੇ ਵੀ ਸੱਟ ਲੱਗੀ ਸੀ। ਰਾਤ ਕਰੀਬ 10 ਵਜੇ ਜਦੋਂ ਇਹ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰੀ, ਦਿੱਵਿਆ ਆਪਣੀ ਸਹੇਲੀ ਅਤੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨਰ ਨੀਟਾ ਲੂਲਾ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨਾਲ ਵਰਸੋਵਾ, ਪੱਛਮੀ ਅੰਧੇਰੀ, ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਤੁਲਸੀ ਅਪਾਰਟਮੈਂਟ ਦੀ ਪੰਜਵੀਂ ਮੰਜ਼ਿਲ ‘ਤੇ ਸੀ। ਤਿੰਨੋਂ ਲਿਵਿੰਗ ਰੂਮ ਵਿੱਚ ਬੈਠ ਕੇ ਗੱਲਾਂ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ ਅਤੇ ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਸ਼ਰਾਬ ਵੀ ਪੀ ਰਹੇ ਸਨ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦਿੱਵਿਆ ਦੀ ਨੌਕਰਾਣੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤਾ ਵੀ ਉਸ ਸਮੇਂ ਘਰ ‘ਚ ਮੌਜੂਦ ਸੀ। ਗੱਲਾਂ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਅੰਮ੍ਰਿਤਾ ਰਾਤ ਕਰੀਬ 11 ਵਜੇ ਕਿਸੇ ਕੰਮ ਲਈ ਰਸੋਈ ‘ਚ ਗਈ ਅਤੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਨੀਟਾ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨਾਲ ਟੀਵੀ ਦੇਖ ਰਹੀ ਸੀ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ ਦਿੱਵਿਆ ਭਾਰਤੀ ਕਮਰੇ ਦੀ ਖਿੜਕੀ ਵੱਲ ਗਈ ਅਤੇ ਉਥੋਂ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੀ ਨੌਕਰਾਣੀ ਨਾਲ ਉੱਚੀ ਆਵਾਜ਼ ਵਿਚ ਗੱਲ ਕਰਨੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਦਿੱਵਿਆ ਦੇ ਲਿਵਿੰਗ ਰੂਮ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਬਾਲਕਨੀ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਪਰ ਇਹ ਇੱਕ ਹੀ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਗਰਿੱਲ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਇਹ ਖਿੜਕੀ ਚੌੜੀ ਖੁੱਲ੍ਹੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਪਾਰਕਿੰਗ ਦੀ ਥਾਂ ਸੀ, ਜਿੱਥੇ ਅਕਸਰ ਕਈ ਵਾਹਨ ਖੜ੍ਹੇ ਹੁੰਦੇ ਸਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਸ ਦਿਨ ਉੱਥੇ ਕੋਈ ਕਾਰ ਖੜੀ ਨਹੀਂ ਸੀ।

ਦਿੱਵਿਆ ਭਾਰਤੀ ਖਿੜਕੀ ਵੱਲ ਮੁੜ ਕੇ ਸੱਜੇ ਖੜ੍ਹਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ, ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਚਾਨਕ ਉਸ ਦਾ ਪੈਰ ਤਿਲਕ ਗਿਆ ਅਤੇ ਦਿੱਵਿਆ ਸਿੱਧੀ ਜ਼ਮੀਨ ‘ਤੇ ਡਿੱਗ ਗਈ। ਪੰਜਵੀਂ ਮੰਜ਼ਿਲ ਤੋਂ ਡਿੱਗਣ ਕਾਰਨ ਦਿੱਵਿਆ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖੂਨ ਨਾਲ ਲੱਥਪੱਥ ਹੋ ਗਈ। ਉਸ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਕੂਪਰ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ, ਪਰ ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਬਹੁਤ ਦੇਰ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਸੀ। ਦਿੱਵਿਆ ਨੇ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਵਾਰਡ ਵਿੱਚ ਆਖਰੀ ਸਾਹ ਲਿਆ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਅੱਜ ਤੱਕ ਇਹ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਸਕਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਕਤਲ, ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਜਾਂ ਮਹਿਜ਼ ਹਾਦਸਾ ਸੀ। ਦਿੱਵਿਆ ਭਾਵੇਂ ਅੱਜ ਸਾਡੇ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੈ ਪਰ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਾਰਿਆਂ ਦੇ ਦਿਲਾਂ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿੰਦਾ ਰਹੇਗੀ।