9 ਔਰਤਾਂ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਕੇ ਬੁਰਾ ਫਸਿਆ ਇਹ ਸ਼ਖਸ, ਮਹੀਨਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਕਿ ਸੌਂਕਣਾਂ ‘ਚ ਹੋਣ ਲੱਗੀ ਲੜਾਈ

0
1665

ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਚਮਕਣ ਵਾਲੀ ਹਰ ਚੀਜ਼ ਸੋਨਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਆਦਮੀ ਆਰਥਰ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਜਿਉਣ ਦੀ ਇੱਛਾ ਰੱਖਣ ਲੱਗੇ। ਆਰਥਰ ਦਾ ਨਵਾਂ ਖੁਲਾਸਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਲਈ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਇੱਕੋ ਸਮੇਂ 9 ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਪਤੀ ਬਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਆਰਥਰ ਆਪਣੀ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜ਼ਿੰਦਗੀ (Married Life ) ਤੋਂ ਖੁਸ਼ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਵਿਆਹ (Marriage) ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦਾ ਮਿਲਾਪ ਹੈ। ਦੋ ਅਣਜਾਣ ਲੋਕ ਆਪਣੀ ਪੂਰੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਇਕੱਠੇ ਬਿਤਾਉਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹਨ। ਇਸ ਰਿਸ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਸਮਝੌਤਾ ਅਤੇ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਪਰ ਕਈ ਵਾਰ ਵਿਆਹ ਲੱਖ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਅਸਫਲ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਲੋਕ ਇੱਕ-ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਸਮਝ ਨਹੀਂ ਪਾਉਂਦੇ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਰਿਸ਼ਤਾ (Relationships) ਟੁੱਟ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜਿੱਥੇ ਕਈ ਲੋਕ ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲ ਨਹੀਂ ਸਕੇ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ (Brazil) ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਆਰਥਰ ਓਰਸੋ (Arthur Orsu) ਨੇ ਇੱਕ ਇਵੈਂਟ ਵਿੱਚ ਨੌਂ ਔਰਤਾਂ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਕੇ ਸੁਰਖੀਆਂ ਬਟੋਰੀਆਂ।


ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਹੀ ਆਰਥਰ ਨੇ ਇੱਕੋ ਸਮੇਂ 9 ਔਰਤਾਂ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਾ ਕੇ ਚਰਚਾ ਵਿੱਚ ਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਸ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਦੇਖ ਕੇ ਕਈ ਮਰਦਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਈਰਖਾ ਹੋਣ ਲੱਗੀ। ਪਰ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਚਮਕਣ ਵਾਲੀ ਹਰ ਚੀਜ਼ ਸੋਨਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਆਦਮੀ ਆਰਥਰ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਜਿਉਣ ਦੀ ਇੱਛਾ ਰੱਖਣ ਲੱਗੇ। ਆਰਥਰ ਦਾ ਨਵਾਂ ਖੁਲਾਸਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਲਈ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਇੱਕੋ ਸਮੇਂ 9 ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਪਤੀ ਬਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਆਰਥਰ ਆਪਣੀ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜ਼ਿੰਦਗੀ (Married Life ) ਤੋਂ ਖੁਸ਼ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦੀਆਂ ਪਤਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਈਰਖਾ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਆ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਆਰਥਰ ਨੇ ਖੁਦ ਇਸ ਜੀਵਨ ਬਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤਾ। ਉਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਨੌਂ ਪਤਨੀਆਂ ਨੂੰ ਇਕੱਠੇ ਖੁਸ਼ ਰੱਖਣ ਲਈ ਉਸ ਨੇ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੈੱਡਰੂਮ ਦਾ ਰੁਟੀਨ ਬਣਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਇਸ ‘ਚ ਉਹ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਕੋਈ ਵੀ ਪਾਰਟਨਰ ਇਕੱਲਾ ਮਹਿਸੂਸ ਨਾ ਕਰੇ। ਪਰ ਹੁਣ ਆਰਥਰ ਖੁਦ ਆਪਣੇ ਰੁਟੀਨ ਤੋਂ ਬੋਰ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹੁਣ ਰੋਮਾਂਸ ਉਸ ‘ਤੇ ਲੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਬੋਝ ਬਣਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਰੁਟੀਨ ਅਨੁਸਾਰ ਉਹ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਆਪਣੀ ਵੱਖਰੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਸਮਾਂ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਪਰ ਕਈ ਵਾਰ ਉਹ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਨਾਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਬਾਰੇ ਸੋਚਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਕਾਫ਼ੀ ਨਿਰਾਸ਼ਾਜਨਕ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇੱਕ ਪਤਨੀ ਨੇ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ

ਆਰਥਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦੀਆਂ 9 ਪਤਨੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਉਸ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਉਹ ਆਰਥਰ ਨੂੰ ਇਕੱਲਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਪਰ ਉਹ ਆਪਣੀਆਂ ਬਾਕੀ ਪਤਨੀਆਂ ਨਾਲ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ ਸੀ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਉਸ ਨੇ ਆਰਥਰ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜਲਦ ਹੀ ਦੋਵੇਂ ਤਲਾਕ ਵੀ ਲੈ ਲੈਣਗੇ। ਆਰਥਰ ਇਸ ਵਿਛੋੜੇ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਦੁਖੀ ਹੈ ਪਰ ਹੁਣ ਉਹ ਆਪਣੀਆਂ ਬਾਕੀ ਪਤਨੀਆਂ ਨਾਲ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦਾ ਸੁਭਾਅ ਵੱਖਰਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਸ਼ਰਮੀਲੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕੁਝ ਹਾਵੀ ਹੋਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ।