‘ਲੇਡੀ ਸਿੰਘਮ’ ਨਾਂ ਨਾਲ ਮਸ਼ਹੂਰ ਇਹ ਮਹਿਲਾ DSP, ਪਤੀ ਨਾਲ ਵਿਵਾਦ ਤੋਂ ਚਰਚਾ ‘ਚ ਆਈ

0
919

ਨੇਹਾ ਪਚੀਸੀਆ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਰਾਜਗੜ੍ਹ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੀ ਪਚੌਰ ਤਹਿਸੀਲ ਦੀ ਵਸਨੀਕ ਹੈ। ਡੀਐਸਪੀ ਨੇਹਾ ਨੇ 12ਵੀਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਏਵੀਏਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਡਿਪਲੋਮਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ ਵਿੱਚ ਏਅਰ ਹੋਸਟੇਸ ਦੀ ਨੌਕਰੀ ਵੀ ਕੀਤੀ ਪਰ ਉਸਦਾ ਮਨ ਨਹੀਂ ਲੱਗਿਆ। 2012 ਤੋਂ 2016 ਤੱਕ ਪੀਐਸਸੀ ਪ੍ਰੀਲਿਮਜ਼ ਅਤੇ ਮੇਨਜ਼ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਉਹ 2016 ਵਿੱਚ ਚੁਣੀ ਗਈ ਸੀ।

ਭੋਪਾਲ : ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਭੋਪਾਲ ‘ਚ ਤਾਇਨਾਤ ‘ਲੇਡੀ ਸਿੰਘਮ’ ਡੀਐੱਸਪੀ ਨੇਹਾ ਪਚੀਸੀਆ ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨਾਲ ਝਗੜੇ ਕਾਰਨ ਫਿਰ ਤੋਂ ਸੁਰਖੀਆਂ ‘ਚ ਆ ਗਈ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਸੀ ਕਿ ਕੁਨਾਲ ਜੋਸ਼ੀ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਕੁੱਟਮਾਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਮਹਿਲਾ ਡੀਐਸਪੀ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ’ਤੇ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਪਤੀ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਪਰਚਾ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਡੀਐਸਪੀ ਨੇਹਾ ਪਚੀਸੀਆ (Neha Pachisia) ਦਾ ਵਿਆਹ 2019 ਵਿੱਚ ਜੋਸ਼ੀ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਫਿਲਹਾਲ ਉਹ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਤੋਂ ਵੱਖ ਰਹਿ ਰਹੀ ਹੈ।

ਨੇਹਾ ਆਪਣੇ ਦਬਦਬਾ ਵਤੀਰੇ ਕਾਰਨ ਕਈ ਵਾਰ ਸੁਰਖੀਆਂ ‘ਚ ਰਹੀ ਹੈ। ਨੇਹਾ ਦਾ ਫਰਵਰੀ 2021 ਵਿੱਚ ਗੁਨਾ ਤੋਂ ਤਬਾਦਲਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ‘ਤੇ ਇਕ ਪੋਸਟ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਜਿਸ ‘ਚ ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ, ‘ਆਈਜੀ ਅਵਿਨਾਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ਇਜ਼ ਓਵਰ ਕਲਪ੍ਰਿਟ ਹੈ।’ ਯਾਨੀ ਆਈਜੀ ਸਾਡਾ ਦੋਸ਼ੀ ਹੈ। ਨੇਹਾ ਪਚੀਸੀਆ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਰਾਜਗੜ੍ਹ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੀ ਪਚੌਰ ਤਹਿਸੀਲ ਦੀ ਵਸਨੀਕ ਹੈ। ਡੀਐਸਪੀ ਨੇਹਾ ਨੇ 12ਵੀਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਏਵੀਏਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਡਿਪਲੋਮਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ ਵਿੱਚ ਏਅਰ ਹੋਸਟੇਸ ਦੀ ਨੌਕਰੀ ਵੀ ਕੀਤੀ ਪਰ ਉਸਦਾ ਮਨ ਨਹੀਂ ਲੱਗਿਆ। 2012 ਤੋਂ 2016 ਤੱਕ ਪੀਐਸਸੀ ਪ੍ਰੀਲਿਮਜ਼ ਅਤੇ ਮੇਨਜ਼ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਉਹ 2016 ਵਿੱਚ ਚੁਣੀ ਗਈ ਸੀ।


ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ ਕੁਨਾਲ ਜੋਸ਼ੀ ਨਾਲ 2019 ‘ਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਜੋਸ਼ੀ ਪੇਸ਼ੇ ਤੋਂ ਸਿਵਲ ਠੇਕੇਦਾਰ ਹਨ। ਚਾਰ ਇਮਲੀ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਨੇਹਾ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਤੋਂ ਵੱਖ ਰਹਿ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ 2 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਹਬੀਬਗੰਜ ਥਾਣੇ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਪਤੀ ਉਸ ਦੇ ਘਰ ਆਇਆ ਅਤੇ ਜ਼ਬਰਦਸਤੀ ਘਰ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਗਿਆ। ਘਰ ਆਉਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਉਸ ਦਾ ਪਤੀ ਨਾਲ ਝਗੜਾ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪਤੀ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਧੱਕਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਦਾ ਸਿਰ ਕੰਧ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਗਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਨੇਹਾ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਉਸ ਦੇ ਪਤੀ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਲਈ ਉੱਥੇ ਪਹੁੰਚਿਆ ਸੀ।

ਹਬੀਬਗੰਜ ਦੇ ਟੀਆਈ ਭਾਨਸਿੰਘ ਪ੍ਰਜਾਪਤੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਤੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਐੱਫ.ਆਈ.ਆਰ. ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਵੀ ਹੋਈ ਸੀ। ਐਫਆਈਆਰ ਦੇ 10 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਚਲਾਨ ਵੀ ਕੱਟਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਡੀਐਸਪੀ ਨੇਹਾ ਪਚੀਸੀਆ ਦੇ ਜੁੜਵਾਂ ਬੱਚੇ ਹਨ। ਉਸ ਦਾ ਪਤੀ ਕੁਨਾਲ ਜੋਸ਼ੀ ਚੋਲਾ ਮੰਦਰ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਪਤੀ ਨਸ਼ੇ ਦਾ ਆਦੀ ਹੈ। ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਤਲਾਕ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਵੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਸ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨੇਹਾ ਦੇ ਕੋਲ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਨੇਹਾ ਦਾ ਫਰਵਰੀ 2021 ਵਿੱਚ ਗੁਨਾ ਤੋਂ ਤਬਾਦਲਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ‘ਤੇ ਇਕ ਪੋਸਟ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਜਿਸ ‘ਚ ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ, ‘ਆਈਜੀ ਅਵਿਨਾਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ਇਜ਼ ਓਵਰ ਕਲਪ੍ਰਿਟ ਹੈ।’ ਯਾਨੀ ਆਈਜੀ ਸਾਡਾ ਦੋਸ਼ੀ ਹੈ। ਇਸ ਪੋਸਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਵਿਭਾਗ ‘ਚ ਹੜਕੰਪ ਮੱਚ ਗਿਆ। ਫਿਰ ਇਸ ਪੋਸਟ ਨੂੰ ਡਿਲੀਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਜਦੋਂ ਇਹ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰੀ ਤਾਂ ਅਵਿਨਾਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ਗਵਾਲੀਅਰ ਰੇਂਜ ਦੇ ਆਈਜੀ ਸਨ।