ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਨੇ ਖਰੀਦੀ ਨਵੀਂ BMW X7 ਲਗਜ਼ਰੀ SUV, ਕੀਮਤ 1.17 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ

0
64684

ਸਾਬਕਾ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਨਵੀਂ ਪੀੜ੍ਹੀ ਦੀ BMW X7 ਲਗਜ਼ਰੀ SUV ਖਰੀਦੀ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਜਿਤਾਉਣ ਵਾਲੇ ਸਟਾਰ ਖਿਡਾਰੀ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਵੀ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਹ ਮਿੰਨੀ ਕੂਪਰ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਕੰਟਰੀਮੈਨ ਸਪੋਰਟਸ ਕਾਰ ਲੈ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਕੋਲ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਕਾਰਾਂ ਦਾ ਕਲੈਕਸ਼ਨ ਹੈ।

BMW X7 SUV xDrive40i M Sport ਅਤੇ X7 ਦਾ ਟਾਪ-ਐਂਡ ਵੇਰੀਐਂਟ ਹੈ। ਇਸ ਵੇਰੀਐਂਟ ਦੀ ਕੀਮਤ ਰੁਪਏ ਹੈ। 1.19 ਕਰੋੜ (ਐਕਸ-ਸ਼ੋਰੂਮ) ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਕਾਰ ‘ਚ ਇਕ ਹੋਰ ਵੇਰੀਐਂਟ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ xDrive30d DPE Signature ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤ 1.18 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ (ਐਕਸ-ਸ਼ੋਰੂਮ) ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। X7 ਇਸ ਸਮੇਂ ਨਿਰਮਾਤਾ ਦੀ ਫਲੈਗਸ਼ਿਪ SUV ਹੈ।

ਯੁਵਰਾਜ ਦੀ X7 ਫਾਈਟੋਨਿਕ ਬਲੂ ਵਿੱਚ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। SUV ਨੂੰ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸਪੋਰਟੀ ਦਿੱਖ ਵਾਲੀ ਟ੍ਰਿਮ ਵੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਇਹ M Sport ਵੇਰੀਐਂਟ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਦੁਆਰਾ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। X7 ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਯੁਵਰਾਜ ਕੋਲ ਹੋਰ BMW ਵਾਹਨ ਵੀ ਹਨ ਜਿਵੇਂ ਕਿ F10 M5, E60 M5, F86 X6M ਅਤੇ ਇੱਕ E46 M3।

xDrive40i 3.0-ਲੀਟਰ ਟਰਬੋਚਾਰਜਡ ਪੈਟਰੋਲ ਇੰਜਣ ਦੁਆਰਾ ਸੰਚਾਲਿਤ ਹੈ ਜੋ 340 hp ਦੀ ਅਧਿਕਤਮ ਪਾਵਰ ਅਤੇ 450 Nm ਪੀਕ ਟਾਰਕ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, xDrive30d ਵੇਰੀਐਂਟ ਨੂੰ 3.0-ਲੀਟਰ ਟਰਬੋਚਾਰਜਡ ਡੀਜ਼ਲ ਇੰਜਣ ਮਿਲਦਾ ਹੈ, ਜੋ 265 hp ਦੀ ਅਧਿਕਤਮ ਪਾਵਰ ਅਤੇ 620 Nm ਪੀਕ ਟਾਰਕ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਪੈਟਰੋਲ ਇੰਜਣ ਦੀ ਟਾਪ ਸਪੀਡ 245 kmph ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ 6.1 ਸੈਕਿੰਡ ਵਿੱਚ 0 ਤੋਂ 100 kmph ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਡੀਜ਼ਲ ਇੰਜਣ 227 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟਾ ਦੀ ਰਫਤਾਰ ਫੜ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ 7 ਸਕਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ 0 ਤੋਂ 100 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟਾ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦੋਵੇਂ ਇੰਜਣਾਂ ਨੂੰ 8-ਸਪੀਡ ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਗਿਅਰਬਾਕਸ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਦੋਵੇਂ xDrive ਵੇਰੀਐਂਟ ਹੋਣ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਪਾਵਰ ਸਾਰੇ ਚਾਰ ਪਹੀਆਂ ਨੂੰ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਫੀਚਰ ਇਕਿਉਪਮੈਂਟ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ, SUV ਵਿੱਚ LED ਟੇਲ ਲੈਂਪ, ਦੋ-ਭਾਗ ਵਾਲੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਟੇਲਗੇਟ, ਲੇਜ਼ਰ ਲਾਈਟਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹੈੱਡਲੈਂਪਸ ਅਤੇ 22-ਇੰਚ ਅਲਾਏ ਵ੍ਹੀਲ ਹਨ। ਕੈਬਿਨ ਦੇ ਅੰਦਰ, ਇੰਜਣ ਨੂੰ ਚਾਲੂ/ਸਟਾਪ ਕਰਨ ਲਈ ਗਿਅਰ ਸ਼ਿਫ਼ਟਰ ਅਤੇ ਪੁਸ਼ ਬਟਨ ਕੱਚ ਦੇ ਬਣੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ SUV ‘ਚ ਪੈਨੋਰਾਮਿਕ ਸਨਰੂਫ, ਐਂਬੀਐਂਟ ਲਾਈਟਿੰਗ, ਫੋਰ-ਜ਼ੋਨ ਕਲਾਈਮੇਟ ਕੰਟਰੋਲ, 360-ਡਿਗਰੀ ਕੈਮਰਾ, ਡਿਜੀਟਲ ਇੰਸਟਰੂਮੈਂਟ ਕਲਸਟਰ ਅਤੇ ਟੱਚਸਕਰੀਨ ਇੰਫੋਟੇਨਮੈਂਟ ਸਿਸਟਮ ਵਰਗੇ ਫੀਚਰਸ ਮੌਜੂਦ ਹਨ। X7 ਛੇ ਜਾਂ ਸੱਤ ਸੀਟਰ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ।