ਦੋਸਤ ਦੇ ਮਜ਼ਾਕ ਨੇ ਲਈ ਨੌਜਵਾਨ ਦੀ ਜਾਨ, ਜਨਮ ਦਿਨ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ‘ਚ ਵਾਪਰਿਆ ਵੱਡਾ ਹਾਦਸਾ

0
272

ਨੌਜਵਾਨ ਆਪਣੇ ਇੱਕ ਦੋਸਤ ਦੇ ਜਨਮ ਦਿਨ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਸੀ। ਪਾਰਟੀ ‘ਚ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਂਦੇ ਹੋਏ ਇਕ ਦੋਸਤ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਅਜਿਹਾ ਮਜ਼ਾਕ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ ਕਾਹਲੀ ‘ਚ ਛੱਤ ਤੋਂ ਛਾਲ ਮਾਰਨ ਲੱਗਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਉਥੋਂ ਲੰਘ ਰਹੀ 11 ਕੇਵੀ ਬਿਜਲੀ ਲਾਈਨ ਦੀ ਲਪੇਟ ਵਿੱਚ ਆ ਗਿਆ।

ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਕੋਟਾ (Kota News) ਜ਼ਿਲੇ ‘ਚ ਮਜ਼ਾਕ ‘ਚ ਇਕ ਨੌਜਵਾਨ ਦੀ ਜਾਨ ਚਲੀ ਗਈ। ਨੌਜਵਾਨ ਆਪਣੇ ਇੱਕ ਦੋਸਤ ਦੇ ਜਨਮ ਦਿਨ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ (Youth Death in Birthday Party) ਆਇਆ ਸੀ। ਪਾਰਟੀ ‘ਚ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਂਦੇ ਹੋਏ ਇਕ ਦੋਸਤ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਅਜਿਹਾ ਮਜ਼ਾਕ (Joke) ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ ਕਾਹਲੀ ‘ਚ ਛੱਤ ਤੋਂ ਛਾਲ ਮਾਰਨ ਲੱਗਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਉਥੋਂ ਲੰਘ ਰਹੀ 11 ਕੇਵੀ ਬਿਜਲੀ ਲਾਈਨ ਦੀ ਲਪੇਟ ਵਿੱਚ ਆ ਗਿਆ। ਉਸ ਦੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਹੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਹਾਦਸੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਾਰਟੀ ਕਰ ਰਹੇ ਉਸ ਦੇ ਦੋਸਤ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਏ। ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਣ ’ਤੇ ਪੁਲਿਸ (Kota Police) ਨੇ ਮੌਕੇ ’ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਨੌਜਵਾਨ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਕਬਜ਼ੇ ਵਿੱਚ ਲੈ ਕੇ ਮੁਰਦਾਘਰ ਵਿੱਚ ਰਖਵਾਇਆ। ਮਾਮਲਾ ਕੋਟਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸਿਮਲੀਆ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੈ।

ਪੁਲਿਸ ਮੁਤਾਬਕ ਇਹ ਘਟਨਾ ਇਕ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸਿਮਲੀਆ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ‘ਚ ਵਾਪਰੀ। ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਏ ਨੌਜਵਾਨ ਨਰੇਸ਼ ਕੰਦਾਰਾ ਤੇਜਪੁਰਾ ਬਸਤੀ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਸੀ। ਸਿਮਲੀਆ ਥਾਣੇ ਤੋਂ ਉਸ ਵਿਰੁੱਧ ਇਕ ਕੇਸ ਸਬੰਧੀ ਵਾਰੰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਦੋ-ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਨਰੇਸ਼ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਘਰ ਲੱਭਣ ਗਏ ਸਨ। ਪਰ ਉਹ ਘਰੋਂ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ।

ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਰਾਤ ਨਰੇਸ਼ ਬਾਬਾ ਰਕਤਯਾ ਭੈਰੂਜੀ ਮੰਦਰ ਪਰਿਸਰ ‘ਚ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤ ਦੇ ਜਨਮਦਿਨ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ‘ਚ ਆਏ ਹੋਏ ਸਨ। ਉੱਥੇ ਉਸ ਨੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਤੀ।ਰਾਤ ਨੂੰ ਕਰੀਬ 10 ਕੇਕ ਕੱਟਦੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਦੋਸਤ ਨੇ ਮਜ਼ਾਕ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੱਥੇ ਪੁਲਿਸ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਇਹ ਸੁਣ ਕੇ ਰਾਜਾ ਡਰ ਗਿਆ ਅਤੇ ਧਰਮਸ਼ਾਲਾ ਦੀ ਛੱਤ ਵੱਲ ਭੱਜਿਆ ਅਤੇ ਉਥੋਂ ਹੇਠਾਂ ਛਾਲ ਮਾਰਨ ਲੱਗਾ। ਨਸ਼ੇ ‘ਚ ਧੁੱਤ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਅਤੇ ਹਨੇਰਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਰਾਜੇ ਨੂੰ ਉੱਥੋਂ ਲੰਘਦੀ 11 ਕੇ.ਵੀ. ਦੀ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਲਾਈਨ ਦਾ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗਾ। ਹਨੇਰੇ ‘ਚ ਉਹ ਤਾਰਿਆਂ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਦੀ ਉੱਥੇ ਹੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।

ਹਾਦਸਾ ਹੁੰਦੇ ਹੀ ਪਾਰਟੀ ਕਰ ਰਹੇ ਦੋਸਤ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਏ – ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਦਿਆਂ ਹੀ ਹਫੜਾ-ਦਫੜੀ ਮਚ ਗਈ ਅਤੇ ਪਾਰਟੀ ਕਰ ਰਹੇ ਦੋਸਤ ਫ਼ਰਾਰ ਹੋ ਗਏ। ਬਾਅਦ ‘ਚ ਕਿਸੇ ਨੇ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਸੂਚਨਾ ਦਿੱਤੀ ਤਾਂ ਉਹ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੀ ਅਤੇ ਉਥੋਂ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਕਬਜ਼ੇ ‘ਚ ਲੈ ਲਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਸ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਕਰਵਾ ਕੇ ਲਾਸ਼ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਸੌਂਪ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਨਰੇਸ਼ ਕੰਡਾਰਾ ਦੇ ਚਾਚਾ ਮਹਾਵੀਰ ਕੰਡਾਰਾ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ’ਤੇ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਮਰਗ ਦਾ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਆਪਣੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।