ਗਧੇ ਨੇ ਮਾਦਾ ਜ਼ੈਬਰਾ ਨਾਲ ਬਣਾਏ ਸੰਬੰਧ ਪੈਦਾ ਹੋਇਆ ਬੱਚਾ ਦੇਖ ਹਰ ਕੋਈ ਹੋਇਆ ਹੈਰਾਨ ਦੋਖੇ !

ਕਈ ਵਾਰ ਕੁਦਰਤ ਅਤੇ ਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆ ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਨਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੁੰਦਾ।ਪਰ ਇਹ ਅਸੰਭਵ ਵੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।ਸਾਰੇ ਸੰਸਾਰ ਵਿਚ ਕੁਦਰਤ ਅਤੇ ਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਅਜੂਬਿਆ ਦੀ ਕੋਈ ਘਾਟ ਨਹੀ ਹੈ।ਸੰਸਾਰ ਦਾ ਹਰ ਕੋਨਾ ਕੁਦਰਤ ਅਤੇ ਵਿਗਿਆਨ ਨਾਲ ਗ੍ਰਸਤ ਹੈ।ਇਸ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਦਰਤ ਅਤੇ ਵਿਗਿਆਨ ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਇੱਕ ਕੇਸਾ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਜਿਸ ਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ। ਹੈ। ਕੀਨੀਆ ਅਫਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਇਕ ਮਾਦਾ ਜ਼ੇਬਰਾ ਨੇ ਇਕ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਜੋ ਜ਼ੈਬਰਾ ਅਤੇ ਗਧੇ ਦੀ ਮਿਸ਼ਰਤ ਨਸਲ ਹੈ।

ਜ਼ੇਬਰਾ ਨੇ ਕੀਨੀਆ ਦੇ ਤਾਸਵੋ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪਾਰਕ ਵਿੱਚ ਇਸ ਅਨੌਖੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।ਇਸ ਬੱਚੇ ਦੀਆ ਲੱਤਾ ਜ਼ੇਬਰਾ ਵਰਗੀਆ ਹਨ।ਪਰ ਸਰੀਰ ਦਾ ਬਾਕੀ ਹਿੱਸਾ ਖੋਤੇ ਵਰਗਾ ਹੈ।ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਬੱਚਾ ਜ਼ੈਬਰਾ ਅਤੇ ਗਧੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਥਾਪਤ ਸੰਬੰਧ ਤੋ ਬਾਅਦ ਪੈਦਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਜ਼ੈਬਰਾ ਦੇ ਇਸ ਅਨੌਖੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜੋਂਕੀ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਸ਼ੈਲਡ੍ਰਿਕ ਵਾਈਲਡ ਲਾਈਫ ਟਰੱਸਟ ਨੇ ਜੋਨਕੀ ਦੀਆ ਕੁਝ ਤਸਵੀਰਾਂ ਆਪਣੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਅਕਾਉਟ ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀਆ ਹਨ ਅਤੇ ਉਸ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਟਰੱਸਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਾਦਾ ਜ਼ੇਬਰਾ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਮਈ ਵਿਚ ਇਸ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।ਜੋਨਕੀ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਟਰੱਸਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ (ਸੈਸਵੋ) ਮੋਬਾਈਲ ਵੈਟਰਨਰੀ ਯੂਨਿਟ ਨੂੰ ਇੱਕ ਫੋਨ ਆਇਆ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾ ਨੂੰਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਜ਼ੇਬਰਾ ਤਸਵੋ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪਾਰਕ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਔਰਤ ਬਾਹਰ ਚਲੀ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਨੇੜਲੇ ਪਸ਼ੂਆ ਦੇ ਝੁੰਡ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ। ਕੁਝ ਦਿਨਾ ਤੋਂ ਕੁਝ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਸੀ।ਪਰ ਮੀਡੀਆ ਤੇ ਪ੍ਰਸਾਰਿਤ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਜ਼ੇਬਰਾ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪਾਰਕ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।

Posted in News