ਆਹ ਦੇਖਲੋ ਜਿਸ ਦਾ ਡਰ ਸੀ ਪੰਜਾਬ ਚ ਹੋ ਗਿਆ ਓਹੀ ਕੰਮ, ਕਿਸਾਨ ਹੀ ਕਿਸਾਨ ਦਾ ਨਿਕਲਿਆ ਵੈ ਰੀ ?

ਕੇਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋ ਪਾਸ ਕੀਤੇ ਗਏ ਖੇਤੀ ਬਿੱਲਾ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾ ਵੱਲੋ ਲਗਾਤਾਰ ਸੜਕਾ ਤੇ ਉਤਰ ਕੇ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਕਿਸਾਨਾ ਵੱਲੋ ਸੜਕਾ ਨੂੰ ਜਾਮ ਕਰਕੇ ਧ ਰ ਨੇ ਲਗਾਏ ਗਏ ਹਨ ਉੱਥੇ ਹੀ ਅੱਜ ਹਲਕਾ ਦਾਖਾ ਤੋ ਅਕਾਲੀ ਵਿਧਾਇਕ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਇਯਾਲੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਕਿਸਾਨਾ ਅਤੇ ਅਕਾਲੀ ਵਰਕਰਾ ਵੱਲੋ ਟਰੈਕਟਰ ਰੈਲੀ ਕੱਢ ਕੇ ਇਹਨਾ ਬਿੱਲਾ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਆਪਣਾ ਰੋਸ ਜਾਹਿਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਤਾ ਉੱਥੇ ਹੀ ਕਾਗਰਸ ਦੇ ਵਰਕਰਾ ਵੱਲੋ ਸੰਦੀਪ ਸੰਧੂ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਵੱਡਾ ਟਰੈਕਟਰ ਰੋਸ ਮਾਰਚ ਕੱਢਿਆ ਗਿਆ ਹੈ

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਇਹ ਵੇਖਣ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਕਿ ਜਿੱਥੇ ਕਿਸਾਨਾ ਵੱਲੋ ਇੱਕਜੁੱਟਤਾ ਨਾ ਦਿਖਾਉਦਿਆ ਹੋਇਆ ਇਹ ਵੱਖ ਵੱਖ ਰੈਲੀਆ ਕੱਢੀਆ ਗਈਆ ਉੱਥੇ ਹੀ ਟਰੈਕਟਰਾ ਉਪਰ ਕਿਸਾਨ ਏਕਤਾ ਦੇ ਝੰਡੇ ਹੋਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀਆ ਦੇ ਝੰਡਿਆ ਨੂੰ ਤਰਜੀਹ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਜਦੋ ਦੋਵਾ ਪਾਰਟੀਆ ਦੇ ਵਰਕਰਾ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾ ਉਹਨਾ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਸੀ ਕਿ ਸਾਡਾ ਟੀਚਾ ਇੱਕ ਹੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹਨਾ ਬਿੱਲਾ ਨੂੰ ਵਾਪਿਸ ਲਿਆ ਜਾਵੇ ਪਰ ਦੋਵਾ ਪਾਰਟੀਆ ਦੇ ਵਰਕਰਾ ਵੱਲੋ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਉਪਰ ਇ ਲ ਜਾ ਮ ਵੀ ਲਗਾਏ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ

ਉਹਨਾ ਵੱਲੋ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨਾ ਦੇ ਝੰਡੇ ਨਾ ਲਾਉਣ ਸਬੰਧੀ ਉਹਨਾ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵੀ ਆਪਣੀਆ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀਆ ਨੂੰ ਭੁਲਾ ਕੇ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀਆ ਨਾਲ ਮਿਲੀਭੁਗਤ ਕਰ ਲੈਦੇ ਹਨ ਜਿਸ ਕਰਕੇ ਹੁਣ ਉਹਨਾ ਤੇ ਵੀ ਯਕੀਨ ਨਹੀ ਰਿਹਾ ਹੈ ਸੋ ਹੁਣ ਦੇਖਣਾ ਇਹ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਇਹਨਾ ਬਿੱਲਾ ਨੂੰ ਵਾਪਿਸ ਕਰਵਾਉਣ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਨਹੀ ਕਿਉਕਿ ਕੇਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋ ਹਾਲੇ ਤੱਕ ਕੋਈ ਵੀ ਕਿਸਾਨਾ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਬਿਆਨ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀ ਆਇਆ ਹੈ