20 ਸਾਲਾ ਕੁੜੀ ਨੇ ਕੀਤਾ ਨੌਕਰ ਨਾਲ ਵਿਆਹ, ਦਿਲਚਸਪ ਹੈ ਪੂਰੀ ਕਹਾਣੀ…

0
436

ਇੱਕ 20 ਸਾਲ ਦੀ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨੌਕਰ ਨਾਲ ਪਿਆਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੇ ਪਸ਼ੂਆਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ ਇੱਕ ਨੌਕਰ ਰੱਖਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪਰ ਲੜਕੀ ਉਸ ਦੀ ਇਮਾਨਦਾਰੀ ਤੋਂ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਈ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਸ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਦੇ ਦਿੱਤਾ। ਕੁੜੀ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਪਿਆਰ ਵਿੱਚ ਛੋਟਾ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਵੱਡਾ, ਅਮੀਰ-ਗਰੀਬ ਨਹੀਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ।

20 ਸਾਲਾ ਮੁਸਕਾਨ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਉਸ ਦੀ ਮਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਨੌਕਰ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਤੋਂ ਮਨ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ। ਆਮਿਰ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁਸਕਾਨ ਨੇ ਮੱਝਾਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ ਤਿੰਨ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹਾਇਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਹ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੈਂ ਆਮਿਰ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵੀ ਪਿਆਰ ਕਰਨ ਲੱਗੀ ਹਾਂ।

ਇੱਕ 20 ਸਾਲ ਦੀ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨੌਕਰ ਨਾਲ ਪਿਆਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੇ ਪਸ਼ੂਆਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ ਇੱਕ ਨੌਕਰ ਰੱਖਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪਰ ਲੜਕੀ ਉਸ ਦੀ ਇਮਾਨਦਾਰੀ ਤੋਂ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਈ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਸ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਦੇ ਦਿੱਤਾ। ਕੁੜੀ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਪਿਆਰ ਵਿੱਚ ਛੋਟਾ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਵੱਡਾ, ਅਮੀਰ-ਗਰੀਬ ਨਹੀਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ।

ਲੜਕੀ ਦਾ ਨਾਮ ਮੁਸਕਾਨ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਪੰਜਾਬ, ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਮੁਸਕਾਨ ਨੇ ਇਕ ਯੂ-ਟਿਊਬ ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਉਸ ਨੂੰ 25 ਸਾਲਾ ਆਮਿਰ ਨਾਲ ਪਿਆਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਉਸ ਨੇ ਅਮੀਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੀਆਂ ਮੱਝਾਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ ਰੱਖਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਮੁਸਕਾਨ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਕੋਲ ਚਾਰ ਮੱਝਾਂ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ ਆਮਿਰ ਨੂੰ ਕਿਰਾਏ ‘ਤੇ ਰੱਖਿਆ ਸੀ। ਆਮਿਰ ਬਹੁਤ ਈਮਾਨਦਾਰ ਸਨ ਅਤੇ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਪੂਰੀ ਲਗਨ ਨਾਲ ਕਰਦੇ ਸਨ। ਉਸ ਦੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਮੱਝ ਹੋਰ ਦੁੱਧ ਦੇਣ ਲੱਗੀ। ਮੁਸਕਾਨ ਆਮਿਰ ਦੇ ਕੰਮ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਈ ਅਤੇ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਉਹ ਆਮਿਰ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਨ ਲੱਗੀ। ਇੱਕ ਦਿਨ ਉਸਨੇ ਆਮਿਰ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਦਿਲ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਨ ਦਾ ਮਨ ਬਣਾਇਆ।

Praying hands with faith in religion and belief in God on dark background. Power of hope or love and devotion. Namaste or Namaskar hands gesture. Prayer position.

ਜਦੋਂ ਆਮਿਰ ਮੱਝ ਨੂੰ ਤਬੇਲੇ ਵਿੱਚ ਨਹਾ ਰਹੇ ਸਨ ਤਾਂ ਮੁਸਕਾਨ ਨੇ ਆਮਿਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਪੋਜ਼ ਕੀਤਾ। ਮੁਸਕਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਨ ਲੱਗੀ ਹਾਂ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹਾਂ। ਇਹ ਸੁਣ ਕੇ ਆਮਿਰ ਇਕ ਪਲ ਲਈ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਏ। ਮੁਸਕਾਨ ਨੇ ਆਮਿਰ ਨੂੰ ਜਵਾਬ ਦੇਣ ਲਈ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਦਾ ਸਮਾਂ ਦਿੱਤਾ। ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਆਮਿਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਪੁੱਛ ਕੇ ਮੁਸਕਾਨ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰ ਲਿਆ।

ਆਮਿਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਮੁਸਕਾਨ ਲਈ ਇੱਕ ਗੀਤ ਵੀ ਗਾਇਆ- ਤੇਰੇ ਇਸ਼ਕ ਮੇਂ ਪਾਗਲ ਹੋ ਗਿਆ, ਦੀਵਾਨਾ ਤੇਰੇ … ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੁਸਕਾਨ ਨੇ ਇੱਕ ਕਵਿਤਾ ਰਾਹੀਂ ਪਿਆਰ ਦਾ ਇਜ਼ਹਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ- ਚਾਂਦਨੀ ਚੰਨ ਦੀ ਹੈ, ਤਾਰਿਆਂ ਦੀ ਨਹੀਂ। ਪਿਆਰ ਇੱਕ ਤੋਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਤੋਂ ਨਹੀਂ।

ਮੱਝਾਂ ਦੀ ਦੇਖ-ਭਾਲ ਲਈ 3 ਹੋਰ ਲੋਕ ਰੱਖੇ : 20 ਸਾਲਾ ਮੁਸਕਾਨ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨਾਲ ਘਰ ਵਿਚ ਇਕੱਲੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਉਸ ਦੀ ਮਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਨੌਕਰ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਤੋਂ ਮਨ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ। ਆਮਿਰ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁਸਕਾਨ ਨੇ ਮੱਝਾਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ ਤਿੰਨ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹਾਇਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਹ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੈਂ ਆਮਿਰ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵੀ ਪਿਆਰ ਕਰਨ ਲੱਗੀ ਹਾਂ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਆਮਿਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੁਸਕਾਨ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਕੇ ਸਭ ਕੁਝ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਹੈ।