ਪ੍ਰਿਯੰਕਾ ਚੋਪੜਾ ਨੇ ਕੀਤੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਉਪ-ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਕਮਲਾ ਹੈਰਿਸ ਦੀ ਇੰਟਰਵਿਊ, ”ਅਸੀਂ ਦੋਵੇਂ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਧੀਆਂ”

0
177

ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਉਪਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਕਮਲਾ ਹੈਰਿਸ ਤੇ ਭਾਰਤੀ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਪ੍ਰਿਯੰਕਾ ਚੋਪੜਾ ਜੋਨਸ ਨੇ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਲਗਾਵ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਵਿਆਹ ਤੇ ਵੇਤਨ ‘ਚ ਸਮਾਨਤਾ ਤੇ ਜਲਵਾਯੂ ਤਬਦੀਲੀ ਬਦਲਾਅ ਸਮੇਤ ਵੱਖ ਵੱਖ ਮੁੱਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ।ਹੁਣ ਲਾਸ ੲੰਜਿਲਿਸ ‘ਚ ਰਹਿ ਰਹੀ ਅਦਾਕਾਰਾ ਤੇ ਨਿਰਮਾਤਾ ਪ੍ਰਿਯੰਕਾ ਨੂੰ ‘ਡੈਮੋਕ੍ਰੇਟਿਕ ਨੈਸ਼ਨਲ ਕਮੇਟੀ’ ਦੇ ‘ਵੂਮੈਨ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਫੋਰਮ’ ਨੇ ਉਪਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਹੈਰਿਸ ਦਾ ਇੰਟਰਵਿਊ ਕਰਨ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

ਗਾਇਕ ਨਿਕ ਜੋਨਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਿਯੰਕਾ ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਰਹਿਣ ਲੱਗੀ।ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਨੇ ਇਸ ਇੰਟਰਵਿਊ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ‘ਚ ਦੋਵੇਂ ਦੇ ਭਾਰਤ ਨਾਲਲ ਜੁੜੇ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਰੇ ‘ਚ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕੀਤੀ।ਪ੍ਰਿਯੰਕਾ ਨੇ ਡੈਮੋਕ੍ਰੇਟਿਕ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਦੇਸ਼ਭਰ ਦੇ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਵਿਚਾਲੇ ਕਿਹਾ, ” ਮੈਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਅਸੀਂ ਦੋਵੇਂ ਹੀ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਬੇਟੀਆਂ ਹਾਂ।”ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ, ” ਤੁਸੀਂ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਇਕ ਬੇਟੀ ਹੋ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਾਂ ਭਾਰਤੀ ਤੇ ਪਿਤਾ ਜਮੈਕਾ ਤੋਂ ਸੀ।ਮੈਂ ਇਕ ਭਾਰਤੀ ਮਾਤਾ ਪਿਤਾ ਦੀ ਬੇਟੀ ਹਾਂ, ਜੋ ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਇਸ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਆ ਕੇ ਰਹਿ ਰਹੀ ਹਾਂ।”
ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਲਈ ਆਸ਼ਾ, ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਦੀ ਇਕ ਕਿਰਨ ਦੇ ਰੂਪ ‘ਚ ਪਛਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤੇ ਇਸ ਸਮੇਂ ਇਨਾਂ ਸਿਧਾਂਤਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਹਮਲੇ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 20 ਸਾਲ ਤਕ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਇਸ ਸਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੁਰਸ਼ ਕਲਾਕਾਰ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਪੈਸੇ ਮਿਲੇ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਵਿਵਹਾਇਕ ਜੀਵਨ ‘ਚ ਸਮਾਨਤਾ ‘ਤੇ ਵੀ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ।ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਵੀ ਮੰਨiਆ ਕਿ ਅਸੀਂ ਇਕ ਅਸਥਿਰ ਦੁਨੀਆ ‘ਚ ਰਹਿ ਰਹੇ ਹਾਂ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਮੈਂ ਇਕ ਉਪਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੁਨੀਆਭਰ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਕਰ ਰਹੀ ਹਾਂ।ਮੈਂ 100 ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਜੇਤਾਵਾਂ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ ਜਾ ਫੋਨ ‘ਤੇ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਉਹ ਚੀਜਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਸੀਂ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਹਲਕੇ ‘ਚ ਲੈ ਰਹੇ ਸੀ, ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਯੂਕਰੇਨ ‘ਚ ਬਿਨ੍ਹਾਂ ਕਿਸੇ ਉਕਸਾਵੇ ਦੇ ਰੂਸ ਦੇ ਯੁੱਧ ਨੂੰ ਦੇਖੋ, ਸਾਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਸੀ ਕਿ ਖੇਤਰੀ ਅਖੰਡਤਾ ਤੇ ਸੰਪ੍ਰਭੁਤਾ ਦਾ ਮੁੱਦਾ ਇਕ ਦਮ ਸੁਲਝਾ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਪਰ ਹੁਣ ਉਸ ‘ਤੇ ਹੀ ਬਹਿਸ ਜਾਰੀ ਹੇ।ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ,” ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਵੀ ਇਹੀ ਦੇਖਦੇ ਹਾਂ।ਸਾਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਸੀ ਮਤਾਧਿਕਾਰ ਅਧਿਨਿਯਮ ਦੇ ਨਾਲ ਹਰ ਇਕ ਅਮਰੀਕੀ ਦਾ ਵੋਟ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 2020 ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੋ ਹੋਇਆ, ਕੁਝ ਲੋਕ ਜਾਣਬੁੱਝ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਲਈ ਵੋਟ ਕਰਨਾ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਬਣਾ ਰਹੇ ਹਨ।ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਸਾਨੂੰ ਲਗਦਾ ਸੀ ਕਿ ਇਕ ਔਰਤ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ, ਸੰਵਿਧਾਨਕ ਅਧਿਕਾਰ, ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਬਾਰੇ ‘ਚ ਫੈਸਲਾ ਕਰਨ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹੈ, ਪਰ ਹੁਣ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੈ।ਪ੍ਰਿਯੰਕਾ ਦੇ ਨਾਲ ਸਹਿਮਤੀ ਜਤਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ,” ਤੁਸੀਂ ਇਕਦਮ ਸਹੀ ਕਹਿ ਰਹੀ ਹੋ ਅਜੇ ਕਈ ਚੀਜਾਂ ‘ਤੇ ਗੱਲ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰਿਯੰਕਾ ਤੇ ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਜਲਵਾਯੂ ਪਰਿਵਰਤਨ ਦੇ ਮੁਦੇ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਵਿਚਾਰ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤੇ।