ਇਸ ਜਗਾ 150 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਮਿਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਦੁਲਹਨ !

ਇੱਕ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿੱਚ ਲੱਗਦਾ ਹੈ, ਦੁਲਹਨਾਂ ਦਾ ਬਜ਼ਾਰ ਆਓ ਜਾ ਣ ਦੇ ਹਾਂ ਇਹ ਪੂਰੀ ਗੱਲ। ਦੋਸਤੋ ਯੂਰੋਪ ਦੇ ਇੱਕ ਬਾਜ਼ਾਰ ਬੁਲਗਾਰੀਆ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹਰ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਦੁਲਹਨਾਂ ਦਾ ਬਜ਼ਾਰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪੂਰੇ ਜਾਇਜ਼ ਤ ਰੀ ਕੇ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦਾ ਹੈ।


ਇਹ ਬਾਜ਼ਾਰ ਇਸ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਜੋ ਲੋ ਕ ਗਰੀਬ ਹੁੰਦੇ ਹਨਆਪਣੀਆਂ ਬੇਟੀਆਂ ਦਾ ਵਿਆਹ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ। ਹਰ ਤਿੰ ਨ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਇਸ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੇ ਵਿਚ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਲੋਕ ਆਉਂਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਦੀ ਵਿੱਚ ਪ ਹਿ ਲਾਂ ਤਾਂ ਲੜਕਾ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਦਾ ਹੈ ਫਿਰ ਉਸ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਫਿਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਿ ਆ ਹ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਲੜਕਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਰਾਸ਼ੀ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਰਾਸ਼ੀ ਸੌ ਜਾਂ ਫਿਰ ਡੇਢ ਸੌ ਰੁ ਪ ਏ ਹੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

शायद आपको यकीन ना हो, लेकिन यूरोपीय देश बुल्गारिया का एक मार्केट सिर्फ दुल्हनों की बिक्री के लिए प्रसिद्ध है। जहां दुल्हनों की बिक्री वैध माना जाती है। बुल्गारिया की स्टारा जागोर नाम की जगह पर हर तीन साल में एक बार दुल्हनों का बाजार लगता है।यहां आकर दूल्हा अपनी पसंद की दुल्हन खरीदकर उसे अपनी पत्नी बना सकता है। दरअसल, यह मार्केट ऐसे गरीब परिवारों द्वारा लगाया जाता है, जिनके आर्थिक हालात ऐसे नहीं है कि वे बेटी की शादी का खर्च उठा सकें। इस मार्केट में लड़कियों को दुल्हन की पोशाक में सजाकर ले जाया जाता है। बिकने वाली दुल्हनों में लगभग हर उम्र की लड़कियां-महिलाएं शामिल होती हैं।