ਲਾੜੀ ਦਾ ਘੁੰਡ ਚੁੱਕਦਿਆਂ ਹੀ ਨਿਕਲ ਪਈਆਂ ਲਾੜੇ ਦੀਆਂ ਚੀ ਕਾਂ, 5 ਰਾਤਾਂ ਤੱਕ ਨੀਂਦ ਨਹੀਂ ਆਈ

0
473

ਵਿਆਹ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਹੀ ਦਿਨ ਲਾੜੇ ਦੀਆਂ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਗਮੀ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਗਈਆਂ। ਹਨੀਮੂਨ ‘ਤੇ ਜਦੋਂ ਪਤੀ ਨੇ ਪਤਨੀ ਦਾ ਘੁੰਡ ਚੁੱਕਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਈ। ਜਦੋਂ ਪਤੀ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਪਤਨੀ ਨੇ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਪਤੀ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਸ ਨੇ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਉਹ ਅਸਲ ਵਿਚ ਔਰਤ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਕਿੰਨਰ ਹੈ। ਸੱਚ ਸੁਣ ਕੇ ਪਤੀ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਿਆ। ਪੀੜਤਾ ਨੇ ਲਾੜੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਖਿਲਾਫ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਹੈ। ਮਾਮਲਾ ਏਟਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਜੈਥਰਾ ਇਲਾਕੇ ਦਾ ਹੈ।

ਥਾਣਾ ਜੈਠੜਾ ਦੇ ਇਕ ਵਸਨੀਕ ਨੇ ਰਿਪੋਰਟ ਦਰਜ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ ਮਨੋਕਾਮਨਾ ਸਿੱਧ ਦੁਰਗਾ ਮੰਦਰ ਸਕੂਲ ਬਲਾਕ ਭਾਗ-2 ਸ਼ੰਕਰਪੁਰ ਦਿੱਲੀ ਨਾਲ ਤੈਅ ਹੋਇਆ ਸੀ। 3 ਮਈ 2022 ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਹੋਇਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਲੜਕੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਦੱਸਿਆ। ਉਹ ਬਰਾਤ ਲੈ ਕੇ ਦਿੱਲੀ ਪਹੁੰਚਿਆ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਵਿਦਾਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖੁਸ਼ੀ-ਖੁਸ਼ੀ ਲਾੜੀ ਨਾਲ ਘਰ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਹਨੀਮੂਨ ‘ਤੇ ਗਏ ਪੀੜਤ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲਿਆ।

ਪੀੜਤ ਲਾੜੇ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪਤਨੀ ਨੇ ਸਰੀਰਕ ਸਬੰਧ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਹ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਹੀ ਮੰਨ ਗਿਆ। ਅਗਲੀ ਰਾਤ ਫਿਰ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਵੀ ਉਸ ਨੇ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਜਦੋਂ ਲਾੜੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਅਸਲੀਅਤ ਦੱਸੀ ਤਾਂ ਪੀੜਤਾ ਸੁਣ ਕੇ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਈ। ਪਤਨੀ ਨੇ ਰਿਸ਼ਤਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕਿੰਨਰ ਦੱਸਿਆ।

ਪੀੜਤਾ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਹੁਰੇ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਲਾੜੀ ਦੇ ਕਿੰਨਰ ਹੋਣ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਲੁਕੋ ਕੇ ਧੋਖਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਲਜ਼ਾਮ ਹੈ ਕਿ ਪੰਜ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਦੋਸ਼ੀ ਸੱਸ, ਨਨਾਣ ਅਤੇ ਸਹੁਰਾ ਸਹੁਰੇ ਘਰੋਂ ਆਏ ਅਤੇ ਗਹਿਣੇ-ਪੈਸੇ ਲੈ ਕੇ ਭੱਜ ਗਏ। ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਹਮਲਾ ਕਰਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਜਾਨੋਂ ਮਾਰਨ ਦੀਆਂ ਧਮਕੀਆਂ ਵੀ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਪੀੜਤ ਨੇ ਸਥਾਨਕ ਕਾਨੂੰਨ ਕਾਰਨ ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੱਕ ਚੁੱਪੀ ਧਾਰੀ ਰੱਖੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਆ ਕੇ ਜੈਥਾਰਾ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਹੈ। ਪੁਲਸ ਨੇ ਪੀੜਤਾ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਜਦੋਂ ਪੀੜਤ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਕਿੰਨਰ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਿਆ। ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੰਜ ਦਿਨ ਰਾਤ ਨੂੰ ਨੀਂਦ ਨਹੀਂ ਆਈ। ਉਹ ਰਾਤ ਨੂੰ ਪਾਸੇ ਬਦਲਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ। ਛੇਵੇਂ ਦਿਨ ਸਹੁਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਗਹਿਣੇ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਲੈ ਕੇ ਭੱਜ ਗਿਆ। ਪੀੜਤ ਪਰਿਵਾਰ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦਿੱਲੀ ਗਿਆ ਸੀ, ਉਸ ਸਮੇਂ ਲੜਕੀ ਵਾਲੇ ਪਾਸੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਦੱਸਿਆ। ਪੀੜਤ ਲੜਕੀ ਵੀ ਵਿਆਹ ਲਈ ਰਾਜ਼ੀ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਹਨੀਮੂਨ ਦੇ ਦੋ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਅਸਲੀਅਤ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੀੜਤ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਸਭ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਸਹੁਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੀੜਤ ਨੇ ਇਹ ਕਦਮ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਥਾਣਾ ਇੰਚਾਰਜ ਜੈਥਾਰਾ ਰਾਮੇਂਦਰ ਸ਼ੁਕਲਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦਰਜ ਕਰ ਲਈ ਗਈ ਹੈ। ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।