ਦੋਧੀ ਕਰਦਾ ਫਿਰਦਾ ਸੀ ਏਹੇ ਕੰਮ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮਾਰੀ ਰੇਡ ਤਾ…

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕਿਤੇ ਨਾ ਕਿਤੇ ਲੁ ਕ ਵੇਂ ਢੰਗ ਨਾਲ ਨਾ-ਜਾ-ਇ-ਜ਼ ਦਾ-ਰੂ ਦਾ ਕੰਮ ਚੱਲੀ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਪੁਲੀਸ ਵੱਲੋਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੀ ਪੁਲੀਸ ਚੌਕੀ ਖੰਡਵਾਲਾ ਅਧੀਨ ਪੈਂਦੇ ਇ ਲਾਕੇ ਦੀ ਜੰਡ ਪੀਰ ਕਾ ਲੋਨੀ ਦੀ ਗਲੀ ਨੰਬਰ 2 ਵਿੱਚੋਂ ਪੁਲੀਸ ਨੂੰ ਲੱਗਭੱਗ 55 ਬੋਤਲਾਂ ਨਾ-ਜਾ-ਇ-ਜ਼ ਦਾਰੂ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਸੂ-ਹ ਮਿਲਣ ਤੇ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਟਹਿਣੀ ਨਾਮ ਦੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਘਰ ਰੇਡ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਫ-ੜਿ-ਆ ਨਹੀਂ ਗਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਦੁ ਆਰਾ ਅ ਗਲੀ ਕਾ ਰ ਵਾ ਈ ਅਮਲ ਵਿੱਚ ਲਿਆਂਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਦੋ-ਸ਼ੀ-ਆਂ ਤੇ ਮਾ ਮ ਲਾ ਦ ਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਮਾ ਮਲੇ ਦੇ ਸ ਬੰ ਧ ਵਿੱਚ ਚੌਕੀ ਇੰਚਾ ਰਜ ਖੰਡ ਵਾਲਾ ਨੇ ਜਾ ਣ ਕਾ ਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਉਹ ਨਾਕੇ ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਸਨ। ਉੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਐਕਸਾਈਜ਼ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਬਲਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਆਏ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜੰਡ ਪੀਰ ਕਾਲੋਨੀ ਵਿਚ ਨਾ-ਜਾ-ਇ-ਜ਼ ਦਾ-ਰੂ ਪਈ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਉੱਥੇ ਰੇ-ਡ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਚੌਕੀ ਇੰਚਾਰਜ ਅਨੁ ਸਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੁਲੀਸ ਫੋਰਸ ਲੈ ਕੇ ਦੱਸੇ ਟਿਕਾਣੇ ਤੇ ਛਾ-ਪੇ-ਮਾ-ਰੀ ਕੀਤੀ। ਐਕਸਾਈਜ਼ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਮੈਡਮ ਵੀ ਛਾਪਾ ਮਾ-ਰ-ਨ ਸਮੇਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾ ਲ ਸੀ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਟਹਿਣੀ ਦੇ ਘਰ ਤੋਂ ਲੱਗ ਭੱਗ 55 ਬੋਤਲਾਂ ਨਾ-ਜਾ-ਇ-ਜ਼ ਦਾ-ਰੂ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਦੱਸਣ ਮੁਤਾ ਬਿਕ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਅਗਲੀ ਕਾ ਰ ਵਾ ਈ ਅ ਮ ਲ ਵਿੱਚ ਲਿਆਂਦੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਮੈਡਮ ਬਲਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗੁ ਪਤ ਜਾ ਣ ਕਾ ਰੀ ਮਿਲੀ ਸੀ ਕਿ ਜੰਡ ਪੀਰ ਕਾ ਲੋ ਨੀ ਦੀ ਗਲੀ ਨੰਬਰ 2 ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਟਹਿਣੀ ਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਨਾ-ਜਾ-ਇ-ਜ਼ ਦਾ-ਰੂ ਹੈ।

ਐਕਸਾਈਜ਼ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਬਲਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਅ ਨੁ ਸਾ ਰ ਸੂ-ਹ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਕਿ ਇੱਕ ਦੋਧੀ ਨਾ-ਜਾ-ਇ-ਜ਼ ਦਾ-ਰੂ ਲਿਆਕੇ ਟਹਿਣੀ ਦੇ ਘਰ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਉੱਥੋਂ ਇਹ ਇਸ ਦਾ-ਰੂ ਨੂੰ ਥੋੜ੍ਹੀ ਥੋੜ੍ਹੀ ਮਾ ਤਰਾ ਵਿੱਚ ਲਿਜਾ ਕੇ ਅੱਗੇ ਵੇਚਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਖੰਡ ਵਾਲੀ ਚੌ ਕੀ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਨਾਲ ਲੈ ਕੇ ਛਾ-ਪੇ-ਮਾ-ਰੀ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 55 ਬੋਤਲਾਂ ਨਾ-ਜਾ-ਇ-ਜ਼ ਦਾ-ਰੂ ਬ-ਰਾ-ਮ-ਦ ਹੋਈ ਹੈ। ਮੈਡਮ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਕੋਈ ਗ੍ਰਿ-ਫ਼-ਤਾ-ਰੀ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕੀ। ਦੋ-ਸ਼ੀ-ਆਂ ਤੇ ਮਾ ਮ ਲਾ ਦ ਰਜ ਹੋਵੇਗਾ।