22 ਸਾਲਾਂ ਨੌਜ ਵਾਨ 48 ਸਾਲ ਤੱਕ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ ਨੌ ਕਰੀ ਤੇ ਘਰ ਦਿੰਦਾ ਰਿਹਾ ਤਨ ਖਾਹ

ਹੈਲੋ ਦੋਸ ਤੋ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੰਡੀ ਅਨ ਆ ਰਮੀ ਦੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਸ਼ਹੀਦ ਜ ਵਾ ਨ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ , ਜੋ ਮਰਨ ਤੋਂ ਬਾ ਅ ਦ ਵੀ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਸੇਵਾ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਦੋਸਤੋ ਉਸ ਫੌਜੀ ਦਾ ਨਾ ਮ ਸੀ ਸਰਦਾਰ ਹਰਭ ਜਨ ਸਿੰਘ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਜਨਮ ਤੀਹ ਜੁਲਾਈ ਉੱਨੀ ਸੌ ਛਿਆਲੀ ਵਿੱਚ ਹੋ ਇ ਆ ਸੀ । ਅਤੇ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਹ ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇੰਡੀ ਅਨ ਆ ਰ ਮੀ ਨੂੰ ਜਾਇ ਨ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾ ਅ ਦ ਜਦੋਂ ਉਹ ਗਲੇ ਸ਼ੀਅਰ ਤੇ ਚਲ ਰਹੇ ਸਨ । ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੈਰ ਫਿ ਸ ਲ ਣ ਕਾਰ ਨ ਨਦੀ ਵਿੱਚ ਬ ਹਿ ਬਹਿ ਣ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾ ਅ ਦ ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਂ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭ ਗੌ ੜਾ ਕਿ ਹਾ । ਪਰ ਇੱਕ ਦਿਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਦੇ ਆ ਫਿਸਰ ਦੇ ਸੁ ਪਨੇ ਵਿੱਚ ਆ ਕੇ ਦੱ ਸਿ ਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਡੈੱਡ ਬਾਡੀ ਕਿੱਥੇ ਪਈ ਹੈ । ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਦੀ ਸ ਮਾਧੀ ਵੀ ਬ ਣਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ । ਪਰ ਜਦੋਂ ਇਹ ਗੱ ਲ ਅਫ਼ ਸਰਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸ ਤੋਂ ਸਾਫ਼ ਮਨਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ।

ਪਰ ਜਦੋਂ ਉਸ ਆਫਿ ਸਰ ਦੇ ਜ਼ੋਰ ਲਾਉਣ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉੱ ਥੇ ਇੱਕ ਵਾ ਰੀ ਚੈੱ ਕ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਡੈੱਡ ਬਾ ਡੀ ਉੱਥੇ ਹੀ ਪਈ ਸੀ । ਜਿੱਥੇ ਬਾਬਾ ਹਰਭਜ ਨ ਸਿੰ ਘ ਜੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਸੀ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਵੀ ਆਪਣੀ ਡਿ ਊ ਟੀ ਇ ਮਾਨ ਦਾ ਰੀ ਨਾਲ ਨਿਭਾਈ ਹੈ । ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਜੋ ਵੀ ਅਪਡੇਟ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਖਬਰ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਣਗੇ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਜਾ ਣ ਕਾਰੀ ਮਿਲਦੀ ਰਹੇਗੀ|

ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਵੀਰਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਉਹ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ |ਸਾਡੀ ਹਰ ਵੇਲੇ ਏਹੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਿਰਫ਼ ਸੱਚ ਤੇ ਸਟੀਕ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੀ ਮਹੁੱਈਆ ਕਰਵਾਈ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣੀ ਨਿੱਜੀ ਜਿੰਦਗੀ ਦੇ ਵਿਚ ਚੰਗੀ ਤਰਾਂ ਫੋਲੋ ਕਰ ਸਕੋਂ ਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਫਾਇਦਾ ਲੈ ਸਕੋਂ ਤੇ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਜੀਵਨਸ਼ੈਲੀ ਬਤੀਤ ਕਰ ਸਕੋਂ |