ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਸੱਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲੇ ਸਿੱਖ ਟੀ.ਵੀ ਗਗਨਦੀਪ ਜਿਸ ਨੂੰ ਮੁੰਦਿਲ ਮਾਹਿਲ ਨਾਮ ਦੀ ਔਰਤ ਨੇ ਘਰ ਸੱਦ ਕੇ…..

ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਪੂਰਬੀ ਲੰਡਨ ਵਿਚ 2011 ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਟੀ. ਵੀ. ਐਗਜ਼ੀਕਿਊਟਿਵ ਗਗਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਘਰ ਬੁਲਾ ਕੇ ਦੋਸਤਾਂ ਹੱਥੋਂ ਮ ਰ ਵਾ ਉਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਕੱਟਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁੰਦੀਲ ਮਾਹਿਲ ਨੇ ਲੇਬਰ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਉੱਭਰਦੇ ਹੋਏ ਸਟਾਰ ਵਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਇੰਨਾਂ ਹੀ ਨਹੀਂ ਮੁੰਦੀਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰੇਮੀ ਦੇ ਕ ਤ ਲ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ਤੋਂ ਕੁਝ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਨਵੇਂ ਪਤੀ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਦੇ ਪੋਜ਼ ਦਿੱਤੇ ਤਾਂ ਗਗਨਦੀਪ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਸੀ ਨੇ ਤੱ ਪ ਗਏ। ਗਗਨਦੀਪ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀਆਂ ਬੁ ਰੀ ਆਂ ਯਾਦਾਂ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤਾਜ਼ਾ ਹੋ ਗਈਆਂ।

ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਫਰਵਰੀ, 2011 ਵਿਚ ਮੁੰਦੀਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਗਗਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਇਸ ਲਈ ਮ-ਰ-ਵਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਬ-ਲਾ-ਤ-ਕਾ-ਰ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇਸ ਘ-ਟ-ਨਾ ਤੋਂ ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਬਾਅਦ ਮੁੰਦੀਲ ਨੇ ਗਗਨਦੀਪ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਘਰ ਬੁਲਾਇਆ। ਗਗਨਦੀਪ ਉੱਥੇ ਪਹੁੰਚਿਆ ਤਾਂ ਉੱਥੇ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਮੌਜੂਦ ਮੁੰਦੀਲ ਦੇ ਦੋਸਤਾਂ ਹਰਵਿੰਦਰ ਸ਼ੋਕਰ ਅਤੇ ਡੈਰੇਨ ਪੀਟਰਸ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਕੁੱ-ਟ-ਮਾ-ਰ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਗਗਨਦੀਪ ਨੂੰ ਬੇ-ਹੋ-ਸ਼ੀ ਦੀ ਹਾਲਤ ਵਿਚ ਕਾਰ ਵਿਚ ਬਿਠਾ ਕੇ ਬ-ਲੈ-ਕ-ਹੀ-ਥ ਲੈ ਗਏ ਅਤੇ ਉੱਥੇ ਉਸ ਨੂੰ ਕਾਰ ਸਮੇਤ ਜ਼ਿੰ-ਦਾ ਹੀ ਅੱ-ਗ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਗਗਨਦੀਪ ਦੇ ਕ-ਤ-ਲ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਤਿੰਨਾਂ ਦੋ-ਸ਼ੀ-ਆਂ ਨੂੰ ਸ-ਖ-ਤ -ਸਜ਼ਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਮੁੰਦੀਲ ਨੂੰ ਗਗਨਦੀਪ ਨੂੰ ਜਾ-ਲ ਵਿਚ ਫ-ਸਾ ਕੇ ਕ-ਤ-ਲ ਲਈ ਬੁਲਾਉਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਛੇ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਸ-ਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਗਈ ਪਰ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਉਸ ਨੂੰ ਰਿਹਾਅ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।

ਮੁੰਦੀਲ ਨੇ ਬੀਤੇ ਹਫਤੇ ਹੀ ਵਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਇਆ ਅਤੇ ਵਿਆਹ ਲਈ ਆ ਫਿ ਸ਼ੀ ਅ ਲੀ ਫੋਟੋਸ਼ੂਟ ਲਈ ਉਸੇ ਥਾਂ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ, ਜਿੱਥੇ ਪੰਜ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨੂੰ ਕ ਤ ਲ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ। ਇਹ ਤਸਵੀਰਾਂ ਦੇਖ ਕੇ ਗਗਨਦੀਪ ਦੀ ਭੈਣ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਮਨਦੀਪ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿੱਥੇ ਮੁੰਦੀਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਖਿਚਵਾਈਆਂ ਉਹ ਥਾਂ ਗਗਨਦੀਪ ਦੇ ਕ ਤ ਲ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ਤੋਂ ਪੰਜ ਮਿੰਟਾਂ ਦੀ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ ਹੀ ਹੈ। ਗਗਨਦੀਪ ਦੀ ਮਾਂ ਤਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਭਰੋਸਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਕਿ ਕਿਸੇ ਦਾ ਕ ਤ ਲ ਕਰਕੇ ਮੁੰਦੀਲ ਆਪਣੇ ਸੁਪਨਿਆਂ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਸਾ ਰਹੀ ਹੈ।