ਇੰਟਰ ਵਯੂ ਵਿੱਚ ਕੁੜੀ ਤੋਂ ਪੁੱਛੇ ਗਏ ਅਜਿਹੇ ਸ ਵਾਲ ਕਿ ਸੁਣਕੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਚੱ ਕਰ ਆ ਜਾਣਗੇ ਵੇਖੋ

ਭਾ ਰਤ ਵਿੱਚ ਬਰੀ ਟੀਸ਼ ਸ਼ਾ ਸਨ ਅਤੇ ਆ ਜ਼ਾਦੀ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼ੁ ਰੂ ਹੋਈ IAS ਯਾ ਨੀ ਸਿ ਵਲ ਸੇਵਾ ਦੀ ਪਰੀ ਖਿਆ ਅੱਜ ਵੀ ਅਸੀ ਸਾ ਰੇ ਲਈ ਕਾ ਫ਼ੀ ਮੁ ਸ਼ਕਲ ਭ ਰੀ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਆਈ ਏ ਐਸ ਦੀ ਪਰੀ ਖਿਆ ਵਿੱਚ ਸ ਫਲ ਹੋਣਾ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਬਸ ਦੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ । ਹਰ ਸਾਲ ਇਸ ਪਰੀ ਖਿਆ ਲਈ ਲੱਖਾਂ ਵਿਦਿ ਆਰਥੀ ਔਖਾ ਮਿਹ ਨਤ ਕਰਦੇ ਹਨ , ਲੇਕਿਨ ਇਹਨਾਂ ਵਿਚੋਂ ਕੁੱਝ ਹ ਜਾਰ ਹੀ ਸ ਫਲ ਹੋ ਪਾਂਦੇ ਹਾਂ ।

ਸਿ ਵਲ ਸੇਵਾ ਦੀ ਪਰੀ ਖਿਆ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਵਿਦਿਆ ਰਥੀਆਂ ਦੇ ਕੋ ਲ ਨਾ ਹੋਣ ਦਾ ਕਾ ਰਨ ਸੀਟਾਂ ਦੀ ਗਿ ਣਤੀ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਅਤੇ ਵਿਦਿ ਆਰਥੀਆਂ ਦਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋਣਾ ਹੈ । ਪ੍ਰੀ ਅਤੇ ਮੇਂਸ ਦੇ ਬਾ ਅ ਦ ਇੰਟ ਰਵਯੂ ਹਰ ਕੈਡਿ ਡੇਟਸ ਲਈ ਕਾ ਫ਼ੀ ਅਹਿ ਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਕਈ ਵਾਰ ਇੰਟਰ ਵਿਊਵਰ ਕੇਂਡਿ ਡੇਟਸ ਦੀ ਹਾ ਜਰ ਜਵਾ ਬੀ ਅਤੇ IQ ਚੇਕ ਕਰਣ ਲਈ ਅਜਿਹੇ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਦੇ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੁਣਕੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਤਾਂ ਹੋਸ਼ ਹੀ ਉੱਡ ਜਾਵੇ । ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੰਜ ਹੀ ਕੁੱਝ ਹੋਰ ਸਵਾਲ ਲੈ ਕੇ ਆਵਾਂ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਠੀ ਕ ਜ ਵਾਬ ਦੇਕੇ ਤੁਸੀ ਜਾਨ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਆਪ ਮੇਂ ਇੱਕ ਆਈ ਏਏਸ ਆਫਿ ਸਰ ਬ ਨ ਣ ਦੇ ਖੁਬੀ ਮੌ ਜੂਦ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ ।

ਪਹਿਲਾ ਸ ਵਾਲ –
ਇਹ ਸਵਾ ਲ ਦਾ ਜ ਵਾਬ ਤੁਸੀਂ ਸੋਚ ਸਮ ਝ ਕੇ ਦੇਣਾ ਹੈ ਕੇ ਇਹਦਾ ਸਹੀ ਤੇ ਠੀਕ ਕੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜਵਾ ਬ ਤੇ ਜੋ ਇਹ ਠੀਕ ਤੇ ਸਹੀ ਜਵਾ ਬ ਦੇਵੇ ਗਾ ਉਸ ਲਈ ਕੁੱਝ ਖਾ ਸ ਇਨਾ ਮ ਵੀ ਰੱਖੇ ਗਏ ਨੇ ਜੋ ਸਿਰ ਫ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਆਨ ਲਾ ਈਨ ਜਾਂ ਫਿਰ ਬੈਂਕ ਰਾਹੀ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਜਵਾਬ – ਇਹ ਸੁਣਕੇ ਮੈਂ ਬ ਹੁ ਤ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਜਾਊਗੀਂ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਕੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਇਹ ਖੁਸ਼ ਖਬਰੀ ਸੁਨਾਉਂਗੀ ।
ਦੂਜਾ ਸ ਵਾਲ –

ਹੁਣ ਇਹ ਸਵਾ ਲ ਚ ਕੁੱਝ ਏਦਾਂ ਦਾ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜੋ ਇਹ ਨਾਂਮ ਹੈ ਉਹ ਦੇਖ ਕੇ ਸੁਣ ਕੇ ਇਹੀ ਕਹੋਗਾ ਕੇ ਇਹ ਤਾਂ ਮਹੀ ਨੇ ਦਾ ਨਾਂਮ ਹੈ ਮਈ ਪਰ ਨਹੀਂ ਇਹ ਇੱਕ ਏਦਾਂ ਦੀ ਜਗਾ ਦਾ ਨਾਂਮ ਹੈ ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਬ ਹੁ ਤ ਹੀ ਘੱ ਟ ਲੋਕ ਹੀ ਜਾਣਦੇ ਨੇ ਤੇ ਬ ਹੁ ਤ ਹੀ ਘੱ ਟ ਮਾਤ ਰਾ ਚ ਲੋਕ ਇਹ ਥਾਂ ਤੇ ਗਏ ਵੀ ਨੇ ਤੇ ਥਾਂ ਕਿੱਥੇ ਹੈ ਇਹ ਸਾਰਾ ਕੁੱਝ ਤਾਂ ਇਹ ਸਵਾ ਲ ਚ ਹੀ ਪਤਾ ਲੱਗੂ ਗਾ। ਜ ਵਾਬ – ਮਈ ਇੱਕ ਜ ਗ੍ਹਾ ਦਾ ਨਾ ਮ ਹੈ ।
ਤੀਜਾ ਸ ਵਾਲ –

ਹੁਣ ਇਹ ਸ ਵਾਲ ਚ ਕੁੱਝ ਫਰੂ ਟਾਂ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਿਆ ਤੇ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਦੱਸਣਾ ਹੈ ਹੱਥ ਚ ਫੜੇ ਸੇਬ ਤੇ ਸੰਤਰਿ ਆਂ ਬਾਰੇ ਤੇ ਫਿਰ ਇਹਦਾ ਸਹੀ ਜਵਾ ਬ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਪਰ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਹਦਾ ਆਪਣੇ ਆਪ ਜਵਾ ਬ ਦੇਣਾ ਹੈ ਤੇ ਜੇ ਨਹੀਂ ਦੇ ਸਕਦੇ ਫਿਰ ਇਹਦਾ ਠੀਕ ਤੇ ਸਹੀ ਜਵਾਬ ਤੁਹਾਨੂੰ ਫੋਟੋ ਚ ਮਿਲ ਜਾਉੂਗਾ ਜੋ ਕੇ ਇਹ ਹੈ। ਜਵਾਬ – ਬਹੁਤ ਬਹੁਤ ਹੱਥ ।
ਚੌਥਾ ਸ ਵਾਲ –

ਇਹ ਸ ਵਾਲ ਚ ਨਾਂਮ ਬਾਰੇ ਪੱਛਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਦੱਸੋ ਹੁਣ ਇਹਦਾ ਕੀ ਸਹੀ ਜਵਾ ਬ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਤੇ ਫਿਰ ਪਤਾ ਲੱਗੂ ਗਾ ਕੇ ਤੁਹਾਡਾ ਇਹ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਠੀਕ ਹੈ ਜਾਂ ਫਿਰ ਗਲ ਤ। ਜ ਵਾਬ – ਕੁੜੀ ਦੀ ਸਰ ਨੇਮ । ਜੀ ਹਾਂ ਵਿਆਹ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੁੜੀ ਦੀ ਸਰ ਨੇਮ ਉਸਦੇ ਪਾਪਾ ਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਫਿਰ ਵਿ ਆਹ ਦੇ ਬਾ ਅ ਦ ਪਤੀ ਦਾ ਸਰ ਨੇਮ ਉਸਦਾ ਸਰ ਨੇਮ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।
ਪੰਜਵਾਂ ਸ ਵਾਲ –

ਇਹ ਸ ਵਾਲ ਬ ਹੁ ਤ ਹੀ ਔਖਾ ਹੈ ਪਰ ਇਸਦਾ ਜਵਾ ਬ ਜਿਆ ਦਾ ਔਖਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਬਸ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਹੀ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕੇ ਇਹ ਸਵਾਲ ਤਾਂ ਬ ਹੁ ਤ ਹੀ ਔਖਾ ਹੈ ਪਰ ਇਹ ਸਵਾਲ ਔਖਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤੇ ਫਿਰ ਦੱਸੋ ਕੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਇਹ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾ ਬ। ਜਵਾਬ – ਮੇਰੀ ਭੈਣ ਤੁਸੀ ਜਿਵੇਂ ਸਿਨਿਅਰ ਆਫਿਸਰ ਦੇ ਨਾਲ ਹੈ , ਇਸਤੋਂ ਅੱਛਾ ਕੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ।
ਛਠਵਾਂ ਸਵਾਲ –

ਇਹ ਸ ਵਾਲ ਚ ਇੱਕ ਬਿੱਲੀ ਦਾ ਜਿ ਕਰ ਹੋਇਆ ਹੇ ਤੇ ਇਸਦਾ ਜਵਾ ਬ ਵਿ ਇਸ ਸ ਵਾਲ ਚ ਹੀ ਹੈ ਪਰ ਜੇ ਚੰਗੀ ਤਰਾਂ ਦਿਮਾ ਗ ਲਾਇਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਸਦਾ ਜ ਵਾਬ ਝੱ ਟ ਹਿ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ ਪਰ ਜੇ ਨਾ ਫਿਰ ਥੋੜਾ ਮੁਸ਼ ਕਿਲ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਤੇ ਦੇਖੋ ਕੀ ਹੈ ਫਿਰ ਇਹਦਾ ਸਹੀ ਤੇ ਠੀਕ ਜਵਾਬ ਕਿਸ਼ਦਾ ਜਿਆ ਦਾ ਦਿਮਾ ਗ ਹੈ ਆਪੇ ਪਤਾ ਲੱਗ ਜਾਉੂਗਾ, ਜਵਾਬ – ਇਸ ਸਵਾਲ ਵਿੱਚ ਹੀ ਇਸਦਾ ਜ ਵਾਬ ਲੁੱਕਾ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਯਾਨੀ ਬਿੱਲੀ ਦਾ ਨਾਮ ‘ਕੀ’ ਹੈ ।
ਸੱਤਵਾਂ ਸਵਾਲ –

ਇਹ ਸ ਵਾਲ ਚ ਸੇਬ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਉਹ ਵੀ ਅੱਧੇ ਸੇਬ ਬਾਰੇ ਪਰ ਇਹ ਅੱਧਾ ਸੇਬ ਤਾਂ ਕਿਸ ਚੀਜ ਤੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਉਹ ਤਾਂ ਸਭ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੀ ਹੇ ਤੇ ਇਹਦਾ ਜ ਵਾਬ ਵੀ ਜ ਲਦੀ ਹੀ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜ ਵਾਬ – ਦੂਜਾ ਅੱਧਾ ਸੇਬ ।
ਅੱਠਵਾਂ ਸਵਾਲ –

ਇਹ ਸ ਵਾਲ ਦਾ ਜ ਵਾਬ ਦੇਚ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਬ ਹੁ ਤ ਹੀ ਵੱਡਾ ਇਨਾ ਮ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਪਰ ਕਿਉਂ ਆਪੇ ਦੇਕਲੋ ਤੇ ਇਹ ਵੀਡਿਉ ਬਾਰੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਵੀ ਦਿਉ ਤੇ ਇਸਦਾ ਸਹੀ ਤੇ ਠੀਕ ਜ ਵਾਬ ਇਹ ਹੈ ਦੇਖਲੋ ਹੁਣ, ਜ ਵਾਬ – 9 , ਕਿਉਂਕਿ 4 ਅਤੇ 5 ਹਮੇਸ਼ਾ ਵਲੋਂ 9 ਹੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ।
ਨੌਵਾਂ ਸ ਵਾਲ –

ਇਹ ਸ ਵਾਲ ਚ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕੇ ਏਦਾਂ ਦੀ ਕਿਹੜੀ ਚੀਜ ਹੈ ਜੋ ਡਿੱਗ ਪੈਂਦੀ ਪਰ ਟੁੱ ਟਦੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤੇ ਇਸਦਾ ਜੋ ਵੀ ਜ ਵਾਬ ਹੋਵੇਗਾ ਉਹ ਕੁੱਝ ਏਦਾਂ ਦਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕੇ ਜਦੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕੇ ਇਹਦਾ ਏਨਾ ਸੌ ਖਾ ਜ ਵਾਬ ਹੈ ਇਹ ਦੇਖੋ ਕੀ ਹੈ ਜ ਵਾਬ – ਮੀਂਹ
ਦਸਵਾਂ ਸ ਵਾਲ –
ਇਹ ਸ ਵਾਲ ਬਾਰੇ ਤੁਸੀਂ ਕੀ ਕਹੋਗੇ ਹੁਣ ਦੱਸੋ ਤੇ ਇਹਦਾ ਜ ਵਾਬ ਵੀ ਦਿੱਧਾ ਹੀ ਹੇ ਦੇਖੋ ਤੇ ਦੱਸੋ ਹੁਣ ਜ ਵਾਬ – ਲੇ ਡੀ ਫਿੰ ਗਰ ਨੂੰ ਹਿੰਦੀ ਵਿੱਚ ਭਿੰ ਡੀ ਬੋਲਦੇ ਹੈ । ਭਿੰ ਡੀ ਇੱਕ ਸੱ ਬਜੀ ਹੈ , ਜਿਨੂੰ ਅਸੀ ਖਾ ਸੱਕਦੇ ਹਾਂ।