ਇਸ ਵਿਚ ਕੁੜੀਆਂ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ ਕੱਪੜਿਆਂ ਤੋਂ ਬਿਨ੍ਹਾ, ਦੇਖੋ ਕਾਰਨ

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ ਦੇ ਬਾਰੇ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੇ ਤੱਥ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿਸ ਨੂੰ ਸੁਣ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਹੈਰਾਨ ਹੋ ਜਾਵੋਗੇ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਉੱਤਰੀ ਕੋਰੀਆ ਵਿਚ ਕਾਨੂੰਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਭੰ ਗ ਪੀ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਇਸ ਨੂੰ ਇਕ ਡਰੱ ਗ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਵੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀਬੱਧ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਅੱਜ ਤੱਕ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਦੀ ਜਲ ਸੈਨਾ ਦੇ ਸਮੁੰਦਰੀ ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ ਫੜਨ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣ ਵਾਲੀ ਇਹ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਇਕਲੌਤੀ ਰਾਸ਼ਟਰ ਹੈ।


ਉੱਤਰ ਕੋਰੀਆ ਗ੍ਰੈਗੋਰੀਅਨ ਕੈਲੰਡਰ ਨਹੀਂ ਵਰਤਦਾ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਪੱਛਮੀ ਕੈਲੰਡਰ ਅਤੇ ਈਸਾਈ ਕੈਲੰਡਰ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। h. ਉੱਤਰੀ ਕੋਰੀਆ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਪਿਓਂਗਯਾਂਗ ਵਿੱਚ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸਟੇਡੀਅਮ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬੈਠਣ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਦਾ ਮਾਣ 150,000 ਹੈ। ਇਹ ਸਟੇਡੀਅਮ ਫੁੱਟਬਾਲ, ਐਥਲੈਟਿਕਸ ਅਤੇ ਮਾਸ ਗੇਮਜ਼ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਹੈਰਾਨੀ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਉੱਤਰੀ ਕੋਰੀਆ ਵਿਚ ਸਰਵਉੱਚ ਨੇਤਾ ਕਿਮ ਜੋਂਗ-ਉਨ ਦੁਆਰਾ ਵੀ ਹੇਅਰਕੱਟ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਉੱਤਰੀ ਕੋਰੀਆ ਵਿਚ ਚੁਣਨ ਲਈ ਸਿਰਫ 28 ਸਟਾਈਲ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕੀਤੇ ਹੇਅਰਕੱਟਸ ਹਨ। ਆਦਮੀ 10 ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸ਼ੈਲੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਚੁਣ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਔਰਤਾਂ ਕੋਲ 18 ਵੱਖ ਵੱਖ ਵਿਕਲਪ ਹਨ।

ਇਤਿਹਾਸ ਦੱਸਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਿਰਫ ਦੋ ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ ਦੇ ਲੋਕ ਉੱਤਰੀ ਕੋਰੀਆ ਚਲੇ ਗਏ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਪਿਛਲੇ 60 ਸਾਲਾਂ ਦੌਰਾਨ 23,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਉੱਤਰੀ ਕੋਰੀਆ ਦੇ ਲੋਕ ਦੱਖਣ ਵੱਲ ਚਲੇ ਗਏ ਹਨ। ਅਸ਼ ਲੀਲ ਤਸਵੀਰਾਂ ਵੰਡਣ, ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ ਦੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਦੇਖਣ ਅਤੇ ਬਾਈਬਲ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਮੌਤ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਲਗਾਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਉੱਤਰੀ ਕੋਰੀਆ ਵਿਚ ਜੀਨਸ ਪਹਿਨਣਾ ਗੈਰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਹੈ।