ਦੀਵਾਲੀ ਤੇ ਪਿਆ ਮਾ ਤਮ ਇਸ ਚੋਟੀ ਦੇ ਲੀਡਰ ਦੀ ਹੋਈ ਅਚਾ-ਨਕ ਮੌਤ

ਆਈ ਤਾਜਾ ਵੱਡੀ ਖਬਰ-ਇਸ ਸਾਲ ਜਿਥੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਨੇ ਸਾਰੇ ਪਾਸੇ ਹਾਹਾ-ਕਾਰ ਮਚਾਈ ਹੋਈ ਹੈ ਓਥੇ ਇਸ ਸਾਲ ਕਈ ਮਹਾਨ ਹਸਤੀਆਂ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ ਦੇ ਕਰਕੇ ਇਸ ਸੰ-ਸਾ-ਰ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਲਈ ਅਲ-ਵਿਦਾ ਆਖ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਜਿਥੇ ਅੱਜ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਦੀਵਾਲੀ ਦੇ ਜ ਸ਼ ਨ ਮਨਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਓਥੇ ਅੱਜ ਭਾਜਪਾ ਲਈ ਮਾੜੀ ਖਬਰ ਆ ਗਈ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਸਾਰੀ ਪਾਰਟੀ ਵਿਚ ਸੋਗ ਦੀ ਲਹਿ-ਰ ਦੌੜ ਗਈ ਹੈ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਅਤੇ ਅਡਵਾਨੀ ਦੇ ਬਿਲ ਕੁਲ ਨਜਦੀਕ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਸੰਸਥਾ ਪਕਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਸੀਨੀਅਰ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਵਿਚ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਸਾਰੰਗ ਦੇ ਪਿਤਾ ਕੈਲਾਸ਼ ਸਾਰੰਗ ਦਾ ਦਿ-ਹਾਂ-ਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਸਨੇ 87 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਬੰਬੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਆਖਰੀ ਸਾਹ ਲਿਆ। ਕੈਲਾਸ਼ ਸਾਰੰਗ ਨੂੰ 2 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਏਅਰ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਰਾਹੀਂ ਭੋਪਾਲ ਤੋਂ ਮੁੰਬਈ ਤਬ-ਦੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸਦਾ ਇਲਾਜ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੇਦਾਂਤਾ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਕੈਲਾਸ਼ ਸਾਰੰਗ ਦਾ ਜਨਮ 2 ਜੂਨ, 1934 ਨੂੰ ਰਾਇਸਨ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਡੂਮਰ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਕੈਲਾਸ਼ ਸਾਰੰਗ, ਜੋ ਕਿ ਮਿਸਬਾਂਡੀ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਉੱਤੇ ‘ਨਰਿੰਦਰ ਤੋਂ ਨਰੇਂਦਰ’ ਸਿਰਲੇਖ ਵਾਲੀ ਇਕ ਕਿਤਾਬ ਵੀ ਲਿਖੀ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਅਟਲ ਬਿਹਾਰੀ ਵਾਜਪਾਈ ਨਾਲ ਜਨ ਸੰਘ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੌ-ਰਾ-ਨ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਕੰ-ਮ ਕੀਤਾ। ਉਹ 1990 ਤੋਂ 1996 ਤੱਕ ਰਾਜ ਸਭਾ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਰਹੇ। ਉਹ ਕਾਯਾਸਥ ਮਹਾਂਸਭਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵੀ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਸਾਬਕਾ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਕੈਲਾਸ਼ ਸਾਰੰਗ ਦੇ ਦੋ ਬੇਟੇ ਵਿਵੇਕ ਸਾਰੰਗ, ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਸਾਰੰਗ ਅਤੇ ਬੇਟੀਆਂ ਆਰਤੀ, ਉਪਾਸਨਾ ਅਤੇ ਅਵੰਤੀਕਾ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਅਚਾ-ਨਕ ਮੌਤ ਤੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਪਾਰਟੀਆਂ ਵਲੋਂ ਵੀ ਸੋ-ਗ ਪ੍ਰਗ ਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।