4 ਦਿਨ ਦੁੱਧ ਨਾਲ ਖਾਓ ਇਹ ਚੀਜ ਭਿਆ ਨਕ ਬਿਮਾਰੀਆ ਜੜ ਤੋ ਖ ਤਮ !

ਅੱਜ-ਕਲ ਹਰ ਇਨਸਾਨ ਛੋਟੀ-ਛੋਟੀ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਇ ਲਾ ਜ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਲੈਂਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ-ਕੱਲ੍ਹ ਲੋਕ ਆਯੁ-ਰਵੈਦ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਦੂਰ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਦੋਸਤੋ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਅੰਜੀਰ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ ਤੇ ਅੰਜ਼ੀਰ ਵਿੱਚ ਤਾਂਬਾ, ਸਲ-ਫਰ ਅਤੇ ਕਲੋਰੀਨ ਬ-ਹੁ-ਤ ਅਧਿਕ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱ ਚ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਅੰਜੀਰ ਨੂੰ ਸਰੀਰ ਦੀ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਵੀ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤੇ ਹੋਰ ਵੀ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਨੇ ਇਹ ਫਲ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਲਈ ਇਹ ਫਲ ਵਧੀਆ ਹੈ ਤੇ ਲੋਕ ਖਾਂਦੇ ਵੀ ਨੇ ਇਹ ਫਲ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਕੇ।

ਅੰਜ਼ੀਰ ਇੱਕ ਫਲ ਹੈ ਜਿਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਇਸ ਨੂੰ ਸੁ ਕਾ ਕੇ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। 3 ਤੋਂ 4 ਅੰਜੀਰ ਨੂੰ ਰਾਤ ਦੇ ਸਮੇਂ ਭਿਉਂ ਕੇ ਰੱਖ ਲਵੋ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਸਵੇਰੇ ਸੇਵਨ ਕਰੋ ਅਤੇ ਬਚੇ ਹੋਏ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਗ-ਰਮ ਕਰ ਕੇ ਪੀ ਲਵੋ। ਦੂਜੇ ਤਰੀਕੇ ਅਨੁ-ਸਾਰ ਦੋ ਤੋਂ ਤਿੰਨ ਅੰਜ਼ੀਰ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਦੇ ਵਿੱਚ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਉ ਬਾ ਲ ਕੇ ਰਾਤ ਦੇ ਸਮੇਂ ਸੇਵਨ ਕਰੋ। ਅੰਜ਼ੀਰ ਹਾਈ ਬੀ ਪੀ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਬ-ਹੁ-ਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅੰਜੀਰ ਦੇ ਲਗਾ-ਤਾਰ ਇ ਸ ਤੇ ਮਾ ਲ ਦੇ ਨਾਲ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅੰਜ਼ੀਰ ਜ਼ੁ-ਕਾਮ ਸਰਦੀ ਖਾਂਸੀ ਤੋਂ ਵੀ ਰਾਹਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਇੱਕ ਅੰਜੀਰ ਦਾ ਸੇਵਨ ਬ-ਹੁ-ਤ ਸਾਰੀਆਂ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਦਿਵਾਉਂਦਾ ਹੈ।

ਜਿਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬ ਵਾ ਸੀ ਰ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਉਹ ਲੋਕ ਵੀ ਅੰਜੀਰ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਅੰਜ਼ੀਰ ਪੇਟ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰਕੇ ਬ-ਹੁ-ਤ ਸਾਰੇ ਰੋਗਾਂ ਤੋਂ ਨਿਜਾਤ ਦਿਵਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਸੋ ਦੋਸਤੋ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਅੰਜੀਰ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁ ਰੂ ਕਰ ਦੇਵੋ। ਇਸ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰ-ਡ ਜਾ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਹੱਥ ਨਹੀ ਹੈ ਇ ਹ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਸੋਸਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋ ਲਈ ਗਈ ਹੈ ਅਸੀ ਸਿਰਫ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਇਹ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਅੱਗੇ ਸੇਅਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਜੇ ਕੋਈ ਸਾਡੇ ਕੋਲੋਂ ਗਲ ਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਲਿਖ ਣ ਚ ਤਾਂ ਉਹ ਲਈ ਮਾਫੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਅਸੀ ਸਭ।

ਜੋ ਵੀ ਅਪਡੇਟ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਖਬਰ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਣਗੇ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਮਿਲੇਗੀ| ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਵੀਰਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਉਹ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ| ਸਾਡੀ ਹਰ ਵੇਲੇ ਏਹੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਿਰਫ਼ ਸੱਚ ਤੇ ਸਟੀਕ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਹੀ ਮਹੁੱਈਆ ਕਰ ਵਾਈ ਜਾਵੇ|

ਜਿਹੜੇ ਤੁਸੀਂ ਸਭ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣੀ ਨਿੱਜੀ ਜਿੰਦਗੀ ਦੇ ਵਿਚ ਚੰਗੀ ਤਰਾਂ ਫੋਲੋ ਕਰ ਸਕੋਂ ਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਫਾਇਦਾ ਲੈ ਸਕੋਂ ਤੇ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਬਤੀਤ ਕਰ ਸਕੋਂ ਤੇ ਹੋਰਨਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸੋ ਇਹ ਸਭ|