ਇੱਕ ਕੁੜੀ ਤੋਂ ਇੰਟਰ ਵਿਊ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪੁੱਛੇ ਗਏ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੁਣ ਕੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਚੱ ਕਰ ਆ ਜਾਣਗੇ ਦੇਖੋ

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਬਰੀਟੀਸ਼ ਸ਼ਾਸਨ ਅਤੇ ਆਜ਼ਾਦੀ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ,ਯਾਨੀ ਸਿਵਲ ਸੇਵਾ ਦੀ ਪਰੀਖਿਆ ਅੱਜ ਵੀ ਅਸੀ ਸਾਰੇ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਭਰੀ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਆਈ ਏ ਐਸ ਦੀ ਪਰੀਖਿਆ ਵਿੱਚ ਸਫਲ ਹੋਣਾ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਬਸ ਦੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ ।ਹਰ ਸਾਲ ਇਸ ਪਰੀਖਿਆ ਲਈ ਲੱਖਾਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਔਖਾ ਮਿਹਨਤ ਕਰਦੇ ਹਨ,ਲੇਕਿਨ ਇਹਨਾਂ ਵਿਚੋਂ ਕੁੱਝ ਹਜਾਰ ਹੀ ਸਫਲ ਹੋ ਪਾਂਦੇ ਹਾਂ। ਸਿਵਲ ਸੇਵਾ ਦੀ ਪਰੀਖਿਆ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਕੋਲ ਨਾ ਹੋਣ ਦਾ ਕਾਰਨ ਸੀਟਾਂ ਦੀ ਗਿ-ਣਤੀ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋਣਾ ਹੈ। ਕਈ ਵਾਰ ਇੰਟਰਵਿਊਵਰ ਕੇਂਡਿਡੇਟਸ ਦੀ ਹਾਜਰ ਜਵਾਬੀ ਅਤੇ IQ ਚੇਕ ਕਰਣ ਲਈ ਅਜਿਹੇ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਦੇ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੁਣਕੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਤਾਂ ਹੋਸ਼ ਹੀ ਉੱਡ ਜਾਵੇ। ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੰਜ ਹੀ ਕੁੱਝ ਹੋਰ ਸਵਾਲ ਲੈ ਕੇ ਆਵਾਂ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਠੀਕ ਜਵਾਬ ਦੇਕੇ ਤੁਸੀ ਜਾਨ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਆਪਮੇਂ ਇੱਕ ਆਈਏਏਸ ਆਫਿਸਰ ਬਨਣ ਦੇ ਖੁਬੀ ਮੌਜੂਦ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ ।

ਮੇਰੀ ਭੈਣ ਤੁਸੀ ਜਿਵੇਂ ਸਿਨਿਅਰ ਆਫਿਸਰ ਦੇ ਨਾਲ ਹੈ, ਇਸਤੋਂ ਅੱਛਾ ਕੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਛਠਵਾਂ ਸਵਾਲ–ਜਵਾਬ – ਇਸ ਸਵਾਲ ਵਿੱਚ ਹੀ ਇਸਦਾ ਜਵਾਬ ਲੁੱਕਾ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਯਾਨੀ ਬਿੱਲੀ ਦਾ ਨਾਮ ‘ਕੀ’ ਹੈ । ਸੱਤਵਾਂ ਸਵਾਲ –ਜਵਾਬ – ਦੂਜਾ ਅੱਧਾ ਸੇਬ। ਅੱਠਵਾਂ ਸਵਾਲ–ਜਵਾਬ – 9, ਕਿਉਂਕਿ 4 ਅਤੇ 5 ਹਮੇਸ਼ਾ ਵਲੋਂ 9 ਹੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਨੌਵਾਂ ਸਵਾਲ –ਜਵਾਬ – ਮੀਂਹਦਸਵਾਂ ਸਵਾਲ–ਜਵਾਬ – ਲੇਡੀ ਫਿੰਗਰ ਨੂੰ ਹਿੰਦੀ ਵਿੱਚ ਭਿੰਡੀ ਬੋਲਦੇ ਹੈ। ਇਹ ਸੁਣਕੇ ਮੈਂ ਬ-ਹੁ-ਤ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਜਾਊਗੀਂ ਅਤੇ ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਕੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਇਹ ਖੁਖਬਰੀ ਸੁਨਾਉਂਗੀ। ਜਵਾਬ – ਮਈ ਇੱਕ ਜਗ੍ਹਾ ਦਾ ਨਾਮ ਹੈ। ਤੀਜਾ ਸਵਾਲ –ਜਵਾਬ – ਬ-ਹੁ-ਤ ਬ-ਹੁਤ ਹੱਥ । ਚੌਥਾ ਸਵਾਲ–ਜਵਾਬ – ਕੁੜੀ ਦੀ ਸਰਨੇਮ । ਜੀ ਹਾਂ ਵਿਆਹ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੁੜੀ ਦੀ ਸਰਨੇਮ ਉਸਦੇ ਪਾਪਾ ਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਫਿਰ ਵਿਆਹ ਦੇ ਬਾ-ਅ-ਦ ਪਤੀ ਦਾ ਸਰ-ਨੇਮ ਉਸਦਾ ਸਰ-ਨੇਮ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਭਿੰਡੀ ਇੱਕ ਸੱਬਜੀ ਹੈ, ਜਿਨੂੰ ਅਸੀ ਖਾ ਸੱਕਦੇ ਹਾਂ, ਜੋ ਵੀ ਅਪਡੇਟ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਖਬਰ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਣਗੇ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਮਿਲੇਗੀ | ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਵੀਰਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਉਹ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ| ਹੋਰ ਵੀ ਨੇ ਪੋਸਟਾਂ ਸਾਡੇ ਇਹ ਪੇਜ਼ ਤੇ ਕਿੱਦਾਂ ਦੀਆਂ ਇਹ ਸਭ ਦੇਖ ਕੇ ਦੱਸੋ।

ਸਾਡੀ ਹਰ ਵੇਲੇ ਏਹੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਿਰਫ਼ ਸੱਚ ਤੇ ਸਟੀਕ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਹੀ ਮਹੁੱਈਆ ਕਰ ਵਾਈ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣੀ ਨਿੱਜੀ ਜਿੰਦਗੀ ਦੇ ਵਿਚ ਚੰਗੀ ਤਰਾਂ ਫੋਲੋ ਕਰ ਸਕੋਂ ਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਫਾਇਦਾ ਲੈ ਸਕੋਂ ਤੇ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਬਤੀਤ ਕਰ ਸਕੋਂ |