ਜਾਣੋ ਕਿੱਥੇ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਦੇ ਘਰ ਦਾ ਕੂ ੜਾ, 600 ਨੌ ਕਰਾਂ ਦੇ ਹ ਵਾਲੇ ਹੈ 6 ਹਜਾਰ ਕ ਰੋਡ਼ ਦਾ ਘਰ

ਆਪਣੀ ਅਮੀਰੀ ਦੇ ਚਲਦੇ ਰਿਲਾਇੰਸ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਦੇਸ਼ – ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਖਾਸ ਪਹਿ-ਚਾਣ ਰੱਖਦੇ ਹਨ। ਨਹੀਂ ਕੇ-ਵਲ ਭਾਰਤ ਸਗੋਂ ਉਹ ਏਸ਼ਿਆ ਦੇ ਸਭਤੋਂ ਧਨੀ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਭਤੋਂ ਅਮੀਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਉਹ ਆਪਣਾ ਸ-ਥਾਨ ਰੱਖਦੇ ਹਨ। ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਹਮੇਸ਼ਾ ਵਲੋਂ ਹੀ ਆਪਣੀ ਅਮੀਰੀ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਵਲੋਂ ਜੁਡ਼ੀ ਹਰ ਚੀਜ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚ-ਰਚਾ ਵਿੱਚ ਬਣੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹੈ। ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅਕਸਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮੁਂਬਈ ਸਥਿਤ ਘਰ ਏੰਟੀਲਿਆ ਵੀ ਚਰ-ਚਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਬਣਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਘਰ ਆਪਣੇ ਡਿਜਾਇਨ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਆਪਣੀ ਖ਼ੂਬ-ਸੂਰਤੀ ਅਤੇ ਕੀਮਤ ਲਈ ਵੀ ਖ਼ੂਬ ਪ੍ਰਸਿੱ-ਧ ਹੈ। ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਮੁਂਬਈ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਪਰਵਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਇਸ ਘਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਹ 27 ਮੰਜਿਲਾ ਘਰ ਦੇਸ਼ – ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਖਾਸ ਪਹਿਚਾਣ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ।

ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਦੇ ਇਸ ਘਰ ਦੀ ਖ਼ੂਬ-ਸੂਰਤੀ ਵੇਖਦੇ ਹੀ ਬਣਦੀ ਹੈ। ਇਸਦੀ ਕੀ-ਮਤ ਇਸਨੂੰ ਨਹੀਂ ਕੇ-ਵਲ ਭਾਰਤ ਸਗੋਂ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਮਾਰ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਕਈ ਰਿਪੋ-ਰਟਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਦਾ-ਅਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਰਿਲਾਇੰਸ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਦੇ ਘਰ ‘ਏੰਟੀਲਿਆ’ ਦੀ ਕੀਮਤ ਕਰੀਬ 6 ਹਜਾਰ ਕਰੋਡ਼ ਰੁ ਹੈ। ਆਕ-ਰਸ਼ਕ ਡਿਜਾਇਨ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸਦੀ ਵਿਸ਼ੇ-ਸ਼ਤਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਘਰ ਭੁ-ਚਾਲ ਵਲੋਂ ਵੀ ਲੜਨ ਵਿੱਚ ਸਮਰੱ-ਥਾਵਾਨ ਹੈ। ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਅੰਬਾਨੀ ਦੇ ਇਸ 27 ਮੰਜਿਲਾ ਘਰ ਵਿੱਚ 600 ਨੌਕਰ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਲੱਖਾਂ ਰੁ ਮਾਸਿਕ ਸੈਲਰੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਦੇ ਡਰਾਇਵਰਸ ਨੂੰ ਵੀ ਹਰ ਮਹੀਨਾ ਲੱਖਾਂ ਰੁ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨੇ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।

ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇੱਕ ਵਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਕੂੜੇ ਦੇ ਸੰ-ਬੰ-ਧ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇੱਕ ਖ਼ਬਰ ਇੰਟਰਨੇਟ ਉੱਤੇ ਖ਼ੂਬ ਵਾਇਰਲ ਹੋਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਦਾ ਕੂੜਾ ਘਰ ਵਲੋਂ ਬਾ-ਹ-ਰ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। 2017 ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਮੀਡਿਆ ਰਿਪੋ-ਰਟਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਦੇ ਘਰ ਵਲੋਂ ਜੋ ਵੀ ਕੂੜਾ ਨਿਕਲਦਾ ਹੈ ਉਹ ਕੂੜਾ ਘਰ ਦੇ ਅੰ-ਦ-ਰ ਹੀ ਬਿਜਲੀ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਵਰਤੋ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਰਿਪੋ-ਰਟਸ ਵਿੱਚ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਵੀ ਮਿਲੀ ਹੈ ਕਿ ਏੰਟੀਲਿਆ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਿਜਲੀ ਉਤ-ਪਾਦਨ ਲਈ ਇੱਕ ਮਿਨੀ ਪਲਾਂਟ ਮੌ-ਜੂਦ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਵਲੋਂ ਅੰਬਾਨੀ ਪਰਵਾਰ ਕੋਈ ਨਾਤਾ ਨਹੀਂ ਰੱਖਦਾ ਹੈ।

ਹੁਣ ਤੱਕ ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਜਾਂ ਅੰਬਾਨੀ ਪਰਵਾਰ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮੈਂਬਰ ਦੁਆਰਾ ਇਸਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੋਈ ਆਧਿ-ਕਾਰਿਕ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਜਾਂ ਬਿਆਨ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਦਾ ਇਹ ਘਰ ਸਾਲ 2010 ਵਿੱਚ ਬਣਕੇ ਤਿ-ਆਰ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਹ ਘਰ 400 , 000 ਸ‍ਕ‍ਵੇਇਰ ਫੀਟ ਵਿੱਚ ਫੈਲਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। 27 ਵਿੱਚੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਦੀ 6 ਮੰਜਿਲ ਤਾਂ ਸਿਰਫ਼ ਪਾਰਕਿੰਗ ਲਈ ਹੈ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਇਕੱਠੇ 168 ਕਾਰਾਂ ਖੜੀ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ ਉੱਤਰਨ – ਚੜ੍ਹਨੇ ਲਈ ਏੰਟੀਲਿਆ ਵਿੱਚ ਕੁਲ 9 ਲਿਫਟ ਲੱਗੀ ਹੈ।