ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਵੱਡੀ ਚਾਲ ਦਾ ਪਰ ਦਾ ਫ਼ਾਸ

ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨੀ ਅੰਦੋ-ਲਨ ਲਗਾ-ਤਾਰ ਜਾਰੀ ਹੈ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਤੋ ਕਿਸਾਨ ਖੇਤੀ ਕਾ-ਨੂੰ-ਨਾ ਦੇ ਖਿ-ਲਾਫ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆ ਸਰ-ਹੱਦਾ ਤੇ ਡਟੇ ਹੋਏ ਹਨ ਇਸੇ ਦਰ-ਮਿਆਨ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ ਬਲਦੇਵ ਸਿੰਘ ਸਿਰਸਾ ਨੇ ਲਾਇਵ ਆ ਕੇ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਿਸਾਨ ਖੇਤੀ ਕਾ-ਨੂੰ-ਨਾ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕ-ਰਨ ਅਤੇ ਐੱਮ ਐੱਸ ਪੀ ਤੇ ਕਾ-ਨੂੰਨ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਹਨ ਤੇ ਕੇਦਰ ਸਰਕਾਰ ਕਿਸਾਨਾ ਦੀਆ ਮੰਗਾ ਮੰਨਣ ਦੀ ਬ-ਜਾਏ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦੋ-ਲਨ ਨੂੰ ਖ-ਤਮ ਕਰਨ ਦੀਆ ਸਾ ਜਿ ਸ਼ਾ ਰਚ ਰਹੀ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਜਦੋ ਦੇ ਕਿਸਾਨ ਦਿੱਲੀ ਚ ਆ ਕੇ ਬੈਠੇ ਹਨ|

ਤਦ ਤੋ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕਿਸਾਨਾ ਦੁਆਰਾਂ ਬ-ਹੁ-ਤ ਸਾਰੇ ਸ਼ ਰਾ ਰ ਤੀ ਅ ਨ ਸ ਰਾ ਨੂੰ ਫ ੜ ਕੇ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਹ ਵਾ ਲੇ ਕੀਤਾ ਚੁੱਕਾ ਹੈ ਪਰ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋ ਉਹਨਾਂ ਤੇ ਕੋਈ ਵੀ ਕਾਰ-ਵਾਈ ਨਹੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਇਸ ਤੋ ਬਾ-ਅ-ਦ 26 ਜਨਵਰੀ ਮੌਕੇ ਜੋ ਕੁਝ ਵੀ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਵਾ ਪ ਰਿ ਆਂ ਉਸ ਸਭ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਹੋਏ ਪਲ਼ੈਨ ਮੁਤਾਬਿਕ ਹੀ ਹੋਇਆਂ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਸੀ ਕਿ ਲਾਲ ਕਿਲੇ ਤੇ ਵਾਪਰੀ ਘ-ਟ-ਨਾ ਨੂੰ ਤਿਰੰਗੇ ਦੇ ਅ ਪ ਮਾ ਨ ਦਾ ਨਾਮ ਦੇ ਕੇ ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ ਬ ਦ ਨਾ ਮ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ|

ਇਸ ਘ-ਟ-ਨਾ ਨੂੰ ਸਿੱਖ ਬ-ਨਾਮ ਹਿੰਦੂ ਬਣਾ ਕੇ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਪਰ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀ ਹੋ ਸਕਿਆਂ ਕਿਉਂਕਿ ਸਾਡੇ ਸੂਝ-ਵਾਨ ਹਿੰਦੂ ਭਰਾਵਾ ਨੇ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਇਸ ਚਾਲ ਨੂੰ ਸ-ਮਝ ਲਿਆ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਮਨ-ਸੂਬਿਆਂ ਵਿੱਚ ਫੇਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਿਸ ਤੋ ਬਾ-ਅ-ਦ ਹੁਣ ਅੰਦੋ-ਲਨ ਫਿਰ ਤੋ ਪੂਰੇ ਸਿਖਰ ਤੇ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਪਰ ਹੁਣ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋ ਸਾ-ਜਿਸ਼ ਦੇ ਤ-ਹਿਤ ਕਿਸਾਨਾ ਅਤੇ ਨੌਜਵਾਨਾ ਤੇ ਝੂ ਠੇ ਪ ਰ ਚੇ ਦਰ ਜ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਗਿ੍ਰ-ਫਤਾਰ ਕਰਕੇ ਜੇ ਲਾ ਚ ਸੁੱ ਟਿ ਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਉੱਪਰ ਸੰਯੁ-ਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਵੱਲੋ ਇਕ ਲੀਗਲ ਸੈੱਲ ਗਠਿ-ਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ|

ਜੋ ਕਿ ਇਹਨਾਂ ਮਾ-ਮ-ਲਿਆਂ ਦੀ ਪੈਰ-ਵਾਈ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਕਿਸਾਨਾ ਦੀ ਹਰ ਤਰਾ ਦੀ ਸੰ-ਭ-ਵ ਮਦਦ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਹੋਰ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਲਈ ਪੋਸਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡਿਉ ਨੂੰ ਦੇਖੋ|