ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਇਹ ਜਾਣਕਰੀ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਏਨਾ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਕੇ ਹਰ ਕਿਸਾਨ ਕੋਲ ਜਾਵੇ ਇਹ ਜਾਣਕਰੀ

ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਮਾਝਾ, ਦੁਆਬਾ ਤੇ ਪੂਰਬੀ ਮਾਲਵਾ ਦੇ ਜਿਲਿਆਂ ਦੇ ਬਹੁਤੇ ਭਾਗਾਂ ਚ ਠੰਢੀਆਂ ਹਵਾਂਵਾਂ ਨਾਲ ਹਲਕੀਆਂ/ਦਰਮਿਆਨੀਆਂ ਫੁਹਾਰਾਂ ਦਰਜ ਹੋਈਆਂ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਪੱਛਮੀ ਤੇ ਕੇਂਦਰੀ ਜਿਲ੍ਹੇ ਹਾਲੇ ਵੀ ਸੁੱਕੇ ਹਨ। ਪਹਿਲਾਂ ਦੱਸੇ ਅਨੁਸਾਰ ਅਗਲੇ ਦਿਨੀਂ ਸੂਬੇ ਦੇ ਲਗਪਗ ਸਾਰੇ ਹਿੱਸਿਆਂ ਚ ਠੰਢੀ ਹਨੇਰੀ ਨਾਲ ਬਰਸਾਤੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।ਪਹਿਲਾਂ ਦੱਸੇ ਮੁਤਬਿਕ ਚੜ੍ਹਦੇ ਅਕਤੂਬਰ ਪੱਛਮੀ ਸਿਸਟਮ ਅਾਪਣੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਲਵਾਵੇਗਾ ਜਿਸ ਨਾਲ ਚੰਗੀ ਠੰਡ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ । ਬੀਤੇ 24 ਘੰਟਿਆ ਦੌਰਾਨ 9 ਵਜ੍ਹੇ ਤੱਕ ਦਰਜ਼ ਮੀਂਹਰਣਜੀਤ ਸਾਗਰ ਡੈਂਮ 58mm,ਮਾਧੋਪੁਰ(ਪਠਾਨਕੋਟ) 57mm,ਮਲਕਪੁਰ(ਗੁਰ:) 40mm,ਪਠਾਨਕੋਟ 54mm,ਪਟਿਆਲਾ ਨੌਰਥ 34mm,ਆਦਮਪੁਰ 31mm,ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ b 30mm,ਮੋਹਾਲੀ ਏਅਰਪੋਰਟ 29.6mm,ਨੰਗਲ,ਫਗੋਤਾਂ,ਸਾਹਪੁਰ ਕੰਡੀ ੨੦mmਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ 17mmਚੰਡੀਗੜ੍ਹ 15.3mm,ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ 15.1mm,ਬਲੋਵਾਲ(ਨਵਾਂਸ਼ਹਿਰ)10.8mm,,ਬਲਾਚੌਰ,ਰਈਆ,ਖਰੜ,ਬਟਾਲਾ ੧੦mmਕਪੂਰਥਲਾ 5mm,ਅਨੰਦਪੁਰ ,ਸਾਹਿਬ 3mm,ਲੁਧਿਆਣਾ ,1.2mm,,ਅਜਨਾਲਾ ਖੇਤਰ ਘੱਟ ਖੇਤਰੀ ਤੂਫ਼ਾਨ(ਮਾਇਕਰੋਬ੍ਰਸਟ) ਕਾਰਨ ਥੋੜ੍ਹੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਹੈ

ਕੱਲ ਤੋਂ ਇੱਕ ਪੱਛਮੀ ਸਿਸਟਮ ਦੇ ਅਗਾਜ ਨਾਲ ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬੀ ਹਿੱਸਿਆਂ ਚ ਮੀਂਹ ਦੀ ਹਲਕੀ ਹੱਲਚੱਲ ਸੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ ਬਾਕੀ ਖੇਤਰਾਂ ਚ ਵੀ ਕਿਤੇ-ਕਿਤੇ ਗਰਜ ਵਾਲੇ ਬੱਦਲ ਫੁਹਾਰਾਂ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹਨ, 28 ਤੋਂ 30 ਸਤੰਬਰ ਵਿਚਕਾਰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਕਈ ਭਾਗਾ ਚ ਤੇਜ ਹਵਾਵਾਂ ਅਤੇ ਗਰਜ-ਚਮਕ ਨਾਲ ਹਲਕੇ ਤੋਂ ਦਰਮਿਆਨੇ ਮੀਂਹ ਦੀ ਸਭਾਵਨਾ ਹੈ, ਦੋ-ਚਾਰ ਖੇਤਰਾਂ ਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਦੀ ਵੀ ਉਮੀਦ ਹੈ, ਇੱਕਾ-ਦੁੱਕਾ ਥਾਂ ਗੜਿਆਂ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਨਹੀ, ਇਹਨੀ ਦਿਨੀ ਲਹਿੰਦੇ ਪੰਜਾਬ (ਪਾਕਿ) ਦੇ ਕਈ ਖੇਤਰਾਂ ਚ ਮੀਂਹ ਦੀ ਚੰਗੀ ਸਭਾਵਨਾ ਰਵੇਗੀ, ਮੌਸਮ ਚ ਬਦਲਾਵ ਕਾਰਨ ਦਿਨ ਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਵਿੱਚ ਹਲਕੀ ਗਿਰਾਵਟ ਅਤੇ ਰਾਤਾਂ ਨੂੰ ਹਲਕੀ ਠੰਡ ਦੀ ਆਹਟ ਆਵੇਗੀ।ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 1-2ਅਕਤੂਬਰ ਦੇ ਨੇੜ ਇੱਕ ਹੋਰ (WD) ਪੱਛਮੀ ਸਿਸਟਮ ਦਸਤਕ ਦੇਵੇਗਾ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਆਈ ਮੌਨਸੂਨ ਲੱਗਭੱਗ ਅਕਤੂਬਰ ਦੇ ਦੂਸਰੇ ਹਫਤੇ ਵਾਪਸੀ ਦੀ ਰਾਹ ਫੜੇਗੀ।ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਇਸ ਸਾਲ ਮੌਨਸੂਨ ਸੀਜਣ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਖਰਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਦੇ ਸੋਕਾ ਕਦੇ ਹੜ ਜਿਸ ਨੂੰ ਜਲਵਾਯੂ ਪਰਿਵਰਤਨ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.