ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਬਾਰੇ ਲਿਆ ਇਹ ਵੱਡਾ ਫੈ ਸਲਾ

ਕਿਸਾਨੀ ਅੰਦੋ-ਲਨ ਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਪੱਖ ਚ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਡੇ ਐ-ਲਾਨ ਵਜੋਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਜੌ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ, ਇਹ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਪੱਖ ਚ ਹੈ। ਕੇਂਦਰ ਵਲੋ ਇਹ ਐ-ਲਾ-ਨ ਸਾਹਮਣੇਂ ਆਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਡੇ ਪੱ-ਧਰ ਤੇ ਵੇਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਵਲੋ ਇਹ ਵੱਡਾ ਐ-ਲਾ-ਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਐ-ਲਾ-ਨ ਕਿਸਾਨੀ ਅੰ ਦੋ-ਲ ਨ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਆਇਆ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਆਪਣੀ ਮਹ-ਤੱਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਐਲਾਨ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾ-ਅ-ਦ ਹਰ ਪਾਸੇ ਚ-ਰ-ਚਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ।

ਕੇਂਦਰ ਦਾ ਇਹ ਬਿ-ਆ-ਨ ਕਾਫੀ ਮਹੱ-ਤਵ ਪੂਰਨ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨੀ ਅੰ ਦੋ-ਲ ਨ ਦੇ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਕਰਕੇ ਇਹ ਕਾਫੀ ਅਹਿ-ਮ ਵੀ ਹੀ। ਦਰ-ਅਸਲ ਪਿਊਸ਼ ਗੋਇਲ ਵਲੋ ਇਹ ਬੇ-ਹੱ-ਦ ਵੱਡਾ ਐ-ਲਾ-ਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਪੱਖ ਚ ਇਸ ਐ-ਲਾ-ਨ ਨੂੰ ਵੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਫ਼ਸਲਾਂ ਦੀ ਖਰੀਦ ਬਾਰੇ ਇਹ ਵੱਡਾ ਐ-ਲਾ-ਨ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋ ਆਇਆ ਇਹ ਫੈਂ-ਸ-ਲਾ ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਸੋ-ਚਣ ਤੇ ਮਜ-ਬੂਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਖੁਰਾਕ ਅਤੇ ਉਪ-ਭੋਗਤਾ ਮਾ-ਮ-ਲਿ-ਆਂ ਦੇ ਮੰਤਰਾਲੇ ਵਲੋ ਇਹ ਵੱਡਾ ਐ-ਲਾ-ਨ ਆ ਚੁੱਕਾ ਹੈ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾ-ਅ-ਦ ਚ-ਰ-ਚਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਜਿਕਰ-ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸਾਨੀ ਅੰਦੋ-ਲਨ ਦੌ-ਰਾ-ਨ ਫ਼ਸਲਾਂ ਦੀ ਖਰੀਦ ਦਾ ਮ-ਸ-ਲਾ ਸਭ ਤੋਂ ਅਹਿ-ਮ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਜਿਹੇ ਚ ਇਸ ਖ਼ਬਰ ਦਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣਾ ਇਕ ਰਾ-ਹਤ ਵਾਲੀ ਖ਼ਬਰ ਵਜੋਂ ਵੀ ਵੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਫ਼ਸਲਾਂ ਦੇ ਘਟੋ ਘੱਟ ਸਮ-ਰਥਨ ਮੁੱਲ ਨੂੰ ਕਾ ਨੂ-ਨੀ ਰੂਪ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ ਇਸ ਤੇ ਬ ਹਿ-ਸ ਛਿ ੜੀ ਹੋਈ ਹੈ ਅਤੇ ਅਜਿਹੀਆਂ ਹੀ ਹੋਰ ਮੰਗਾ ਨੂੰ ਲੈਕੇ ਲਗਾ ਤਾਰ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਚ ਮੀਟਿੰਗ ਵੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਇਸ ਖ਼ਬਰ ਦਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣਾ ਵੀ ਬੇ ਹੱਦ ਅਹਿਮ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜਿਕਰ-ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਮੰਤਰੀ ਪਿਊਸ਼ ਗੋਇਲ ਨੇ ਇਹ ਐ-ਲਾ-ਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸੀ ਜ਼ ਨ ਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਫਸਲ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਦੇ ਪੈਸੇ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਖਾਤੇ ਚ ਪਾਏ ਜਾਣਗੇ।

ਸਾਰੀ ਰਕਮ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਖਾਤੇ ਚ ਭੇਜੀ ਜਾਵੇਗੀ ਅਜਿਹਾ ਉਹਨਾਂ ਵਲੋ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਕਣਕ ਦੇ ਸੀਜਨ ਦਾ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਖਾਤੇ ਚ ਦੇਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਗਈ ਹੈ। ਜਿਕਰ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਕੁੱਝ ਸੂਬਿਆਂ ਚ ਇਸਦੀ ਸ਼ੁ ਰੂ-ਆ ਤ ਵੀ ਹੀ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ, ਸਰਕਾਰ ਵਲੋ ਬਾ ਇ ਓ ਐ ਥੇਂ-ਟਿ ਕੇ ਸ਼ ਨ ਜਰੀਏ ਫ਼ਸਲਾਂ ਦੀ ਖਰੀਦ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਕਈ ਸੂਬਿਆਂ ਚ ਇਹ ਕੰ-ਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਚ ਇਹ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਛਤੀਸਗੜ, ਉੜੀਸਾ ਚ ਵੀ ਇਹੀ ਸ਼ੁਰੂ-ਆਤ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

Posted in News