ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਪੰਜਾਬੀਓ ਕਰਲੋ ਤਿਆਰੀ ਇਹਨਾਂ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਪੈਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ

ਤਾਜੀਆਂ ਤੇ ਸੱਚੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣ ਲਈ ਹੁਣੇ ਹੀ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਹੀ ਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ , ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦਆ ਪਰਿਵਾਰ ਸੂਬੇ ਚ ਜਲਦ ਹੋਵੇਗਾ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਠੰਢ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ:ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਸੁਸਤ ਪਈ ਮਾਨਸੂਨ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਐਕਟਿਵ ਹੋਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੈ, ਜਿਸ ਸਦਕਾ 26 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਸੂਬੇ ਚ ਬਰਸਾਤੀ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ, ਜੋ ਕਿ ਐਤਵਾਰ ਤੱਕ ਹੁੰਦੀਆਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਲਗਪਗ ਸਾਰੇ ਸੂਬੇ ਚ ਗਰਜ-ਚਮਕ ਤੇ ਠੰਢੀਆਂ ਹਵਾਂਵਾਂ ਨਾਲ ਦਰਮਿਆਨੇ ਮੀਂਹ ਦੀ ਉਮੀਦ ਰਹੇਗੀ। ਸ਼ਨੀ-ਐਤ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਦੀ ਤੀਬਰਤਾ ਸਭ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਰਹੇਗੀ ਤੇ ਮਾਝਾ-ਦੁਆਬਾ ਡਿਵੀਜਨ ਚ ਮੀਂਹ ਭਾਰੀ ਰਹੇਗਾ।

ਚੜ੍ਹਦੇ ਅਕਤੂਬਰ ਵੈਸਟਰਨ ਡਿਸਟ੍ਬੇਂਸ ਦੀ ਆਮਦ ਨਾਲ ਸੂਬੇ ਚ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫੇਰ ਬਰਸਾਤੀ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਨੂੰ ਬਲ ਮਿਲੇਗਾ। ਜਿਸ ਨਾਲ, ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸੀਜ਼ਨ ਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਰਾਤਾਂ ਨੂੰ ਸੋਹਣੀ ਠੰਢ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਨਾ ਕੇਵਲ ਰਾਤਾਂ ਬਲਕਿ ਦਿਨ ਵੀ ਸੁਹਾਵਣੇ ਰਹਿਣਗੇ। ਮਾਨਸੂਨ ਦੇ ਹਟਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ, ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ 1 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਪੱਛਮੀ ਬਾਰਡਰ ਦੇ ਹਿੱਸਿਆਂ ਤੋਂ ਵਾਪਸੀ ਦਾ ਸਫਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਮਾਨਸੂਨ ਇਸ ਵਰ੍ਹੇ 10 ਅਕਤੂਬਰ ਤੱਕ ਮੁਕੰਮਲ ਬਣੀ ਰਹੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.