ਭਾਰਤ ਬੰਦ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਨੇ ਕੀਤੀ ਮੀਟਿੰਗ, ਲੱਖੇ ਤੇ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਵੱਡਾ ਖੁਲਾਸਾ

ਭਾਰਤ ਬੰਦ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਨੇ ਕੀਤੀ ਮੀਟਿੰਗ, ਲੱਖੇ ਤੇ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਵੱਡਾ ਖੁਲਾਸਾ
ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਦਾ ਵੱਡਾ ਬਿਆਨ “ਲੱਖਾ ਸਿਧਾਣਾ ਸਾਡੀ ਸਟੇਜ ‘ਤੇ ਆਵੇਗਾ ਵੀ ਤੇ ਬੋਲੇਗਾ ਵੀ, ਪੁਲਿਸ ‘ਚ ਹਿੰਮਤ ਹੈ ਤਾਂ ਫੜ੍ਹ ਕੇ ਦਿਖਾਵੇ”

ਲਿਖਣ ਵਾਲੇ – Harshdeep Singh

ਤਾਹਨੇ ਤੁਸੀਂ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਮਾ ਰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਉਹ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ, ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਵਾਲਾਂ ਦੇ ਜਵਾਬ ਨੀ ਦਿੰਦਾ, ਪਰ ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸਟੇਜ ਤੋਂ ਕੀਤੀਆਂ ਘਟੀਆ ਹਰਕਤਾਂ ਬਾਰੇ, ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਬਾਰੇ ਮੰਦਾ ਚੰਗਾ ਬੋਲਣ ਬਾਰੇ, ਸਰਦਾਰ ਨਹੀਂ ਗੱ ਦਾ ਰ ਕਹਿਣ ਬਾਰੇ, ਆਪਣੇ ਹੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਫਤਵੇ ਦੇਣ ਬਾਰੇ, ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਕਾਜਮਪੁਰ ਤੇ ਹੋਏ ਤਸ਼ੱਦਦ ਵਿੱਚ ਯੋਗਿੰਦਰ ਯਾਦਵ ਦੇ ਰੋਲ ਬਾਰੇ, ਓਹੀ ਯੋਗਿੰਦਰ ਯਾਦਵ ਜਿਹੜਾ ਤੁਹਾਡੇ ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਦਾ ਹੀ ਭਾਗ ਆ, ਇਹਨਾ ਸਭਨਾਂ ਬਾਰੇ ਜਦ ਪੱਤਰਕਾਰ ਤੁਹਾਡੇ ਤੋਂ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਦਾ ਤਾਂ ਲੱਛਣ ਤੁਹਾਡੇ ਵੀ ਓਹੀ ਨੇ, ਕੋਈ “ਨੋ ਕਮੈਂਟਸ” ਕਹਿਕੇ ਸਵਾਲਾਂ ਤੋਂ ਭੱਜਦਾ, ਤੇ ਕੋਈ , ” ਤੁਹਾਡੀ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਏਦਾ ਦੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਓਦਾਂ ਦੀ ਨਹੀਂ, ਤੁਸੀਂ ਕੋਈ ਹੋਰ ਸਵਾਲ ਕਰ ਲਵੋ, ਮੈਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ” , ਤੇ ਅਖੀਰ ਚ ਜਦ ਪਸੀਨਾ ਆਉਣ ਲੱਗ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਜਿੱਥੇ ਮੋਦੀ ਕਹਿੰਦਾ “ਦੋਸਤੀ ਬਣੀ ਰਹੇ” , ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਓਹਦੇ ਵਾਂਗੂੰ ਇੰਟਰਵਿਊ ਵਿੱਚੇ ਛੱਡ ਕੇ ਭੱਜ ਜਾਂਦੇ ਹੋ, ਤੇ ਤਾਨਾਸ਼ਾਹ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਕਹਿੰਦੇ ਹੋ ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕਹਿੰਦੇ ਹੋ ਕੇ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲੀਡਰ ਬਣਕੇ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਵੰਗਾਰਦੇ ਹਾਂ, ਵੰਗਾਰੋ , ਜੀ ਸਦਕੇ ਵਾਂਗਾਰੋ, ਪਰ ਜੇਕਰ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਲਾਹ ਕੇ ਤੁਹਾਡੇ ਵਰਗਿਆਂ ਨੇ ਹੀ ਅੱਗੇ ਰਾਜ ਦੀ ਵਾਗਡੋਰ ਸੰਭਾਲਣੀ ਹੈ ਤਾਂ ਮੋਦੀ ਸਾਡੇ ਲਈ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲੋਂ ਲੱਖ ਗੁਣਾ ਚੰਗਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਦੁ ਸ਼ ਮ ਣ ਓਹੀ ਸਾਡੇ ਲਈ ਘੱਟ ਖ਼ ਤ ਰ ਨਾ ਕ ਹੈ ਜਿਹੜਾ ਸਾਨੂੰ ਸਿੱਧਾ ਹੋ ਕੇ ਟੱਕਰੇ, ਨਾ ਕੇ ਲੁਕ ਕੇ ਹ ਮ ਲਾ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਚੋਂ, ਜਿਵੇਂ ਕੇ ਤੁਸੀ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੇ ਹੱਥ ਸਟੇਜ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਬੇ ਸ਼ ਰ ਮੀ ਦੀਆਂ ਅਹਿਜੀਆਂ ਹੱਦਾਂ ਟੱਪ ਚੁੱਕੇ ਹੋ, ਕੇ ਤੁਸੀ ਸਾਡੇ ਭਰਾਵਾਂ ਨੂੰ ਕੀੜਿਆਂ ਦੇ ਭਾਉਣ ਸਮਝ ਕੇ ਮਾ ਰਨ ਵਾਲੇ ਬੁੱਚੜਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਹੀਦ ਦੱਸਦੇ ਹੋ, ਤੁਹਾਡੇ ਹੀ ਲੋਕ ਸਾਨੂੰ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇਹਨੂੰ ਕਿਸਾਨੀ ਮੋਰਚਾ ਹੀ ਰਹਿਣ ਦਿਓ, ਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲਦੇ ਹੀ ਫੇਰ ਨਕਸਲਵਾਦੀਆਂ ਦੀ ਰਿਹਾਈ ਦੀ ਮੰਗ ਰੱਖਦੇ ਹਨ, ਤੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੇ ਤੇ ਲਾਉਂਦੇ ਹੋ, ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਲੀਹਾਂ ਤੋਂ ਲਾਹੁਣ ਦਾ
ਤੇ ਤਾਨਾਸ਼ਾਹ ਤੇ ਬੇਸ਼ਰਮ ਮੋਦੀ ਹੈ, ਤੁਸੀਂ ਨਹੀਂ, ਹਨਾ?
Harshdeep Singh

ਹੋ ਸਕਦਾ ਕਿ ਰਾਜੇਵਾਲ,ਕਾਮਰੇਡ ਰਾਜਿੰਦਰ,ਕਾਮਰੇਡ ਕਾਂਤੀ,ਯੋਗਿੰਦਰ ਯਾਦਵ ਵਰਗੇ 26ਜਨਵਰੀ ਵਾਂਗ ਸਿੱਖਾਂ ਲਈ ਫੇਰ ਕੋਈ ਔਖੀ ਸਥਿਤੀ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਲਈ ਗੋਂਦਾਂ ਗੁੰਦ ਰਹੇ ਹੋਣ ਤਾਂ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਸੰਘਰਸ਼ ਦੇ ਸਮਰਥਕ ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ ਪਵਾੜੇ ਦੀ ਜੜ ਮੰਨ ਲੈਣ।ਸੋ ਟਕੈਤ ਦੇ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਵੜਕੇ ਬੈਰੀਕੇਡ ਭੰਨਣ ਵਾਲੇ ਏਜੰਡੇ ਤੋਂ ਸੁਚੇਤ ਰਹਿਣ ਦੀ ਲੋੜ ਆ।ਮੈਂ ਹੈਰਾਨ ਆਂ ਕਿ ਹਰ ਵੇਲੇ ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ ਭੰਡਣ ਵਾਲੇ ਇਹ ਲੋਕ ਟਕੈਤ ਦੇ ਬਿਆਨ ਬਾਰੇ ਦੜ ਵੱਟੀ ਬੈਠੇ ਨੇ।ਸਾਰੇ ਸਮਰੱਥਕ ਵੀ ਖਾਮੋਸ਼ ਨੇ।ਜਿਵੇਂ ਉਡੀਕ ਰਹੇ ਹੋਣ ਕਿ ਸਿੱਖ ਕਦ ਜਾਲ ਵਿਚ ਫਸਦੇ ਨੇ।ਭਰਾਵੋ ਕਦੇ ਨਾ ਭੁਲਿਓ ਕਿ ਇਹ ਉਹੀ ਨੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਸਟੇਜ ਤੋਂ 26ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਆਕੇ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹੇ ਉਤੇ ਝੰਡਾ ਝੁਲਾਉਣ ਦੀ ਵੰ ਗਾ ਰ ਪਾਈ ਤੇ ਅਣਖੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲਾਂ ਬੂ ਲਾਏ ਪਰ ਮਗਰੋਂ ਖੜ੍ਹੇ ਪੈਰ ਮੁਕਰ ਗਏ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਜੋ ਮਰਜੀ ਕਰੇ।ਹੁਣ ਅੱਗੇ ਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਘੁਤਿਤਾਂ ਦਾ ਖਿਆਲ ਰੱਖੋ।ਇਹ ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ ਕ ਸੂ ਤਾ ਫਸਾਉਣ ਦੀ ਸਾ ਜਿ ਸ਼ ਬਣਾਉਂਦੇ ਜਾਪਦੇ ਨੇ

ਸਰਬਜੀਤ ਸਿੰਘ ਘੁਮਾਣ