ਸੂਰਤ ਦੇ ਵਪਾਰੀ ਨੇ ਆਪਣੀ 2 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀ ਧੀ ਲਈ ਚੰਨ ‘ਤੇ ਖਰੀਦੀ ਜ਼ਮੀਨ!

ਸੂਰਤ ਦੇ ਸਰਥਾਨਾ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਵਿਜੇ ਕਥੇਰੀਆ ਨੇ ਆਪਣੀ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀ ਬੇਟੀ ਨਿਤਿਆ ਨੂੰ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਇਕ ਤੋਹਫ਼ੇ ਵਜੋਂ ਜ਼ਮੀਨ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਵਿਜੇ ਇਕ ਸ਼ੀਸ਼ੇ ਦਾ ਵਪਾਰੀ ਹੈ, ਜੋ ਮੂਲ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸੌਰਾਸ਼ਟਰ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਉਹ ਇਸ ਵੇਲੇ ਸੂਰਤ ਦੇ ਸਰਥਾਨਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਉਸਨੇ ਨਿਊਯਾਰਕ ਦੀ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਲੂਨਾਰ ਲੈਂਡ ਰਜਿਸਟਰੀ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਇਕ ਈਮੇਲ ਭੇਜਿਆ ਸੀ ਤੇ ਹੁਣ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਦੁਆਰਾ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।

ਵਿਜੇ ਕਥੇਰੀਆ ਦੇ ਘਰ ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਨੰਨ੍ਹੀ ਨਿਤਿਆ ਦਾ ਜਨਮ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਬੇਟੀ ਦੇ ਜਨਮ ਦੇ ਸਮੇਂ, ਵਿਜੇ ਨੇ ਸੋਚਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀ ਧੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਖਾਸ ਤੋਹਫ਼ਾ ਦੇਵੇਗਾ। ਫਿਰ ਨਿਤਿਆ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਆਪਣੀ ਧੀ ਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਤੋਹਫ਼ਾ ਦੇਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ, ਪਰ ਇਹ ਤੋਹਫਾ ਹੋਰਨਾਂ ਤੋਹਫ਼ਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਵੱਖਰਾ ਅਤੇ ਖਾਸ ਸੀ।

ਵਿਜੇ ਨੇ ਨਿ ਨਿਊਯਾਰਕ ਦੀ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਲੂਨਾਰ ਲੈਂਡ ਰਜਿਸਟਰੀ ਨਾਮ ਦੀ ਇਕ ਕੰਪਨੀ ਕੋਲ ਪਹੁੰਚ ਕੀਤੀ ਅਤੇ 13 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਆਨਲਾਈਨ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿੱਤੀ। ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਇਕ ਏਕੜ ਜ਼ਮੀਨ ਦੀ ਖਰੀਦ ਲਈ ਬਿਨੈ-ਪੱਤਰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰ ਲਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਸਾਰੀ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾਰਵਾਈ ਪੂਰੀ ਕਰ ਲਈ ਅਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ਖਰੀਦਣ ਦੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਲੈਣ ਲਈ ਵਿਜੇ ਕਥੇਰੀਆ ਨੂੰ ਈਮੇਲ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਇਸ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸਾਰੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਭੇਜ ਦਿੱਤੇ।

ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਵਿਜੈ ਕਥੇਰੀਆ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ਖਰੀਦਣ ਵਾਲਾ ਪਹਿਲਾ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਨਿਤਿਆ ਸ਼ਾਇਦ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਛੋਟੀ ਲੜਕੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕੋਲ ਚੰਨ ‘ਤੇ ਉਸਦੀ ਆਪਣੀ ਜ਼ਮੀਨ ਹੈ। ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਅਧਿਕਾਰਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕੰਪਨੀ ਦੁਆਰਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।