ਵਿਆਹ ਦੇ 22 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਕਾਜੋਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰ ਨਹੀਂ ਸੀ ਅਜੇ ਨਾਲ ਵਿਆਹ

ਹਿੰਦੀ ਸਿਨੇਮਾ ਦੀ ਸਭਤੋਂ ਸਫ਼ਲ ਅਤੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਜੋ ਡ਼ੀ ਵਿੱਚ ਦਿੱਗਜ਼ ਐਕ ਟਰ ਅਜਯ ਦੇਵ ਗਨ ਅਤੇ ਏਕਟਰੇਸ ਕਾਜੋਲ ਦਾ ਨਾਮ ਵੀ ਸ਼ੁਮਾਰ ਹਨ . ਦੋਨਾਂ ਦੀ ਜੋਡ਼ੀ ਨੂੰ ਫੈਂਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਫਿਲਮ ਇੰਡ ਸ ਟਰੀ ਦੇ ਲੋਕ ਵੀ ਕਾਫ਼ੀ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ .

ਦੋਨਾਂ ਦੀ ਜੋਡ਼ੀ ਕਾ ਫ਼ੀ ਦਿਲ ਚਸਪ ਵੀ ਹੈ . ਉਹ ਇਸਲਈ ਵੀ ਕਿਉਂਕਿ ਜਿੱਥੇ ਕਾਜੋਲ ਚੁਲਬੁਲੀ ਅਤੇ ਮਸਤੀ ਦੇ ਮੂ ਡ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੀ ਹੈ , ਤਾਂ ਉਥੇ ਹੀ ਅਜਯ ਦੇਵਗਨ ਘੱਟ ਬੋਲਣਾ ਪਸੰ ਦ ਕਰਦੇ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਕਾ ਫੀ ਗੰ ਭੀ ਰ ਵੀ ਰਹਿੰਦੇ ਹੈ .

ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ , ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਣ ਦੇ ਦੌ ਰਾ ਨ ਦੋਨਾਂ ਇੱਕ ਦੂੱਜੇ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਆਕਰਸ਼ਤ ਹੋ ਗਏ ਸਨ ਅਤੇ ਫਿਰ ਫਿਲਮ ਸੇਟ ਉੱਤੇ ਹੀ ਦੋਨਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪਿਆਰ ਪਨਪਣ ਲਗਾ . ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਦੋਨਾਂ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਨੇ ਦੋ ਵਲੋਂ ਇੱਕ ਹੋਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰ ਲਿਆ .

ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ, ਦੋਨਾਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਨੂੰ 21 ਸਾਲ ਵਲੋਂ ਵੀ ਜਿਆਦਾ ਸਮਾਂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ. ਸਾਲ 1999 ਵਿੱਚ ਅਜਯ ਅਤੇ ਕਾਜੋਲ ਨੇ ਸੱਤ ਫੇਰੇ ਲੈ ਲਈ ਸਨ . ਲੇਕਿਨ ਕਾਜੋਲ ਦੇ ਪਿਤਾ ਇਸ ਰਿਸ਼ਤੇ ਵਲੋਂ ਖ਼ੁਸ਼ ਨਹੀਂ ਸਨ . ਉਹ ਦੋਨਾਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸਨ . ਕਾਜੋਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਇੱਕ ਸਾਕਸ਼ਾਤਕਾਰ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਇਸ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਖੁ ਲਾ ਸਾ ਕੀਤਾ ਸੀ .


ਅਸਲ ਜਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਅਜਯ ਅਤੇ ਕਾਜੋਲ ਦੀ ਜੋਡ਼ੀ ਖ਼ੂਬ ਪਸੰਦ ਦੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ . ਜਦੋਂ ਕਿ ਆਨ ਸਕਰੀਨ ਵੀ ਇਸ ਜੋਡ਼ੀ ਨੂੰ ਫੈਂਸ ਨੇ ਖ਼ੂਬ ਪਸੰਦ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਜੋਡ਼ੀ ਉੱਤੇ ਖ਼ੂਬ ਪਿਆਰ ਲੂਟਾਇਆ ਹੈ . ਦੋਨਾਂ ਦੇ ਦੋ ਬੱਚੇ ਇੱਕ ਪੁੱਤਰ ਅਤੇ ਇੱਕ ਧੀ ਹਨ . ਧੀ ਵੱਡੀ ਹੈ , ਜਿਸਦਾ ਨਾਮ ਨਿਆਸਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿ ਛੋਟੇ ਬੇਟੇ ਦਾ ਨਾਮ ਯੁੱਗ ਹੈ .

ਕਾਜੋਲ ਅਤੇ ਅਜਯ ਆਪਣੇ ਵਿਵਾਹਿਕ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਬੇਹੱਦ ਖ਼ੁਸ਼ ਹਨ . ਲੇਕਿਨ ਇੱਕ ਸਮਾਂ ਅਜਿਹਾ ਸੀ ਜਦੋਂ ਕਾਜੋਲ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਕਾਜੋਲ ਦੀ ਅਜਯ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਮਨਜ਼ੂਰ ਨਹੀਂ ਸੀ . ਕਾਜੋਲ ਨੇ ਇੱਕ ਸਾਕਸ਼ਾਤਕਾਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਿਤਾ ਸ਼ੋਮੂ ਮੁਖਰਜੀ ਇਹ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ ਕਿ , ਮੈਂ 24 ਸਾਲ ਦੀ ਛੋਟੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਅਜਯ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਕਰ ਲਵਾਂ .

ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ , ਕਾਜੋਲ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਕਾਜੋਲ ਦੁਆਰਾ ਅਜਯ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਕਰਣ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਆਪੱਤੀ ਨਹੀਂ ਸੀ , ਸਗੋਂ ਉਹ ਤਾਂ ਕਾਜੋਲ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਵਿਆਹ ਕਰਦੇ ਨਹੀਂ ਵੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ . ਉਹ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ ਕਿ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਧੀ ਇੰਨੀ ਜਲਦੀ ਵਿਆਹ ਨਹੀਂ ਕਰੋ , ਸਗੋਂ ਉਹ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਜਿਆਦਾ ਕੰਮ ਕਰੋ .


ਲੇਕਿਨ ਉਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਕਾਜੋਲ ਦੀ ਮਾਂ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਸਮਾਂ ਦੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਏਕਟਰੇਸ ਤਨੁਜਾ ਨੂੰ ਇਸਤੋਂ ਕੋਈ ਏਤਰਾਜ ਨਹੀਂ ਸੀ . ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਇਸ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਧੀ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ ਸੀ . ਕਾਜੋਲ ਨੇ ਸਾਕਸ਼ਾਤਕਾਰ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਕਿ , ‘ਉਸ ਵਕਤ ਮਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੂੰ ਆਪਣੇ ਦਿਲ ਦੀ ਗੱਲ ਸੁਣੀਂ . ’ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਅਜਯ ਅਤੇ ਕਾਜੋਲ ਇੱਕ ਦੂੱਜੇ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਸੰਦ ਕਰਣ ਲੱਗੇ ਸਨ .

ਦੋਨਾਂ ਵੀ ਛੇਤੀ ਵਲੋਂ ਛੇਤੀ ਵਿਆਹ ਦੇ ਬੰਧਨ ਵਿੱਚ ਬੰਨ੍ਹਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ. ਆਖ਼ਿਰਕਾਰ ਅਜਯ ਅਤੇ ਕਾਜੋਲ ਨੇ 24 ਫਰਵਰੀ 1999 ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਕਾਰ ਲਿਆ . ਬਹੁਤ ਛੇਤੀ ਦੋਨਾਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਸਫਲਤਮ 22 ਸਾਲ ਪੂਰੇ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ. ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ, ਅਜਯ ਦੇਵਗਨ ਅਤੇ ਕਾਜੋਲ ਦੀ ਜੋਡ਼ੀ ਫ਼ਿਲਮੀ ਪਰਦੇ ਉੱਤੇ ਕਾਫ਼ੀ ਹਿਟ ਰਹੀ ਹਨ .

ਦੋਨਾਂ ਦੀ ਜੋਡ਼ੀ ‘ਪਿਆਰ ਤਾਂ ਹੋਣਾ ਹੀ ਸੀ’, ‘ਰਾਜੂ ਚਾਚਾ’, ‘ਇਸ਼ ਯੂ ਮੀ ਅਤੇ ਅਸੀ’ , ‘ਤਾਂਹਾਜੀ’ ਵਿੱਚ ਜਮੀ ਹੈ . ਆਖ਼ਿਰੀ ਵਾਰ ਦੋਨਾਂ ਨਾਲ ਵਿੱਚ ਫਿਲਮ ‘ਤਾਂਹਾਜੀ’ ਵਿੱਚ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੇ ਸਨ . ਫਿਲਮ ਨੇ ਬਾਕਸ ਆਫਿਸ ਉੱਤੇ ਰਿਕਾਰਡਤੋੜ ਕਮਾਈ ਕੀਤੀ ਸੀ.