ਹੁਣ ਗੁਮਨਾਮੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਜੀ ਰਹੀਆਂ ਨੇ 90 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੀਆਂ ਕਈ ਸੁਪਰਹਿੱਟ ਐਕਟ੍ਰੈੱਸ

90 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੀ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਭਿਨੇਤਰੀਆਂ(Bollywood Actress) ਦੀਆਂ ਕਈ ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਭਿਨੇਤਰੀਆਂ ਅੱਜ ਗੁਮਨਾਮ ਰਹਿ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਕਿਸੇ ਵੇਲੇ ਉਹ ਆਪਣੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਅਤੇ ਖੂਬਸੂਰਤੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਦਿਲਾਂ ‘ਤੇ ਰਾਜ ਕਰਦੀਆਂ ਸਨ।

90 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਅਤੇ ਗਾਣਿਆਂ ਨੂੰ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਪਸੰਦ ਕੀਤਾ ਹੈ. ‘ਹੇਨਾ’ (Henna), ‘ਆਸ਼ਿਕੀ'(Aashiqui), ‘ਕੇਵਲ ਤੁਮ’ (Sirf Tum) ਵਰਗੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਦੇ ਗਾਣੇ ਅੱਜ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਕਰਸ਼ਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਸ ਸਮੇਂ, ਉਸ ਦੀਆਂ ਅਭਿਨੇਤਰੀਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਫਿਲਮਾਂ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੋ ਗਈਆਂ ਸਨ, ਪਰ ਅੱਜ ਭੁੱਲ ਜਾਣ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਜੀ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। 90 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਹੀਰੋ ਅਜੇ ਵੀ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਪਰ ਸਿਰਫ ਕੁਝ ਹੀ ਹੀਰੋਇਨਾਂ ਵੇਖੀਆਂ ਗਈਆਂ। (ਫਾਈਲ ਫੋਟੋ)

ਪੂਜਾ ਭੱਟ(Pooja Bhatt): 1991 ਵਿਚ ਪੂਜਾ ਭੱਟ ਦੀਆਂ ਦੋ ਹਿੱਟ ਫਿਲਮਾਂ ‘ਸੜਕ’ ਅਤੇ ‘ਦਿਲ ਹੈ ਕੇ ਮੰਤਾ ਨਹੀਂ’ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ। ਅੱਜ ਉਹ ਇੱਕ ਸਫਲ ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਤਾ ਹੈ. ਪਰ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ, ਉਹ ਆਪਣੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਜਾਰੀ ਨਹੀਂ ਰੱਖ ਸਕੀ। ਪੂਜਾ ਭੱਟ(Pooja Bhatt): 1991 ਵਿਚ ਪੂਜਾ ਭੱਟ ਦੀਆਂ ਦੋ ਹਿੱਟ ਫਿਲਮਾਂ ‘ਸੜਕ’ ਅਤੇ ‘ਦਿਲ ਹੈ ਕੇ ਮੰਤਾ ਨਹੀਂ’ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ। ਅੱਜ ਉਹ ਇੱਕ ਸਫਲ ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਤਾ ਹੈ. ਪਰ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ, ਉਹ ਆਪਣੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਜਾਰੀ ਨਹੀਂ ਰੱਖ ਸਕੀ।

ਅਨੂ ਅਗਰਵਾਲ(Anu Aggarwal): ਅਦਾਕਾਰਾ ਅਨੂ ਅਗਰਵਾਲ ਦੇ ਕੈਰੀਅਰ ਦੀ ਸੁਪਰਹਿੱਟ ਫਿਲਮ ‘ਆਸ਼ਿਕੀ’ ਨਾਲ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੋਈ। ਪਰ ਇਕ ਦੁਰਘਟਨਾ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਦਲ ਦਿੱਤੀ। ਉਹ ਹਾਦਸੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਆ ਸਕੀ ਅਤੇ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਭੁੱਲ ਜਾਣ ਦੇ ਹਨੇਰੇ ਵਿੱਚ ਚਲੀ ਗਈ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਇਕ ਕਿਤਾਬ ਵਿਚ ਆਪਣੀ ਨਿੱਜੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਾਰੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ।

ਅਸ਼ਵਿਨੀ ਭਾਵੇ(Ashwini Bhave): 1991 ਵਿਚ ਆਈ ਫਿਲਮ ‘ਹਿਨਾ’ ਵਿਚ ਮੁੱਖ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਉਣ ਵਾਲੀ ਅਸ਼ਵਿਨੀ ਭਾਵੇ ਇਸ ਫਿਲਮ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਦਿਲਾਂ ਵਿਚ ਡੁੱਬ ਗਈ ਸੀ। ਪਰ ਇਸ ਫਿਲਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸਨੂੰ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ ਅਤੇ ਦੱਖਣ ਦੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਵੱਲ ਮੁੜਨ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹੋਣਾ ਪਿਆ।

ਆਇਸ਼ਾ ਜੁਲਕਾ(Ayesha Julka): ਖੂਬਸੂਰਤ ਅਦਾਕਾਰਾ ਆਇਸ਼ਾ ਝੂਲਕਾ ਨੇ 1992 ਵਿਚ ਆਈ ਫਿਲਮ ‘ਖਿਲਾੜੀ’ ਅਤੇ ‘ਜੋ ਜੀਤਾ ਵਾਹੀ ਸਿਕੰਦਰ’ ਨਾਲ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿਚ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਪਛਾਣ ਬਣਾਈ। ਪਰ ਉਹ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਲੰਮੀ ਪਾਰੀ ਨਹੀਂ ਖੇਡ ਸਕੀ। ਆਇਸ਼ਾ ਜੁਲਕਾ(Ayesha Julka): ਖੂਬਸੂਰਤ ਅਦਾਕਾਰਾ ਆਇਸ਼ਾ ਝੂਲਕਾ ਨੇ 1992 ਵਿਚ ਆਈ ਫਿਲਮ ‘ਖਿਲਾੜੀ’ ਅਤੇ ‘ਜੋ ਜੀਤਾ ਵਾਹੀ ਸਿਕੰਦਰ’ ਨਾਲ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿਚ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਪਛਾਣ ਬਣਾਈ। ਪਰ ਉਹ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਲੰਮੀ ਪਾਰੀ ਨਹੀਂ ਖੇਡ ਸਕੀ।

ਨੀਲਮ(Neelam:): ਨੀਲਮ ਸਲਮਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ‘ਏਕ ਬੁਆਏ ਏਕ ਗਰਲ’ ‘ਚ ਨਜ਼ਰ ਆਈ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਗੋਵਿੰਦਾ ਨਾਲ ਕਈ ਫਿਲਮਾਂ ਕੀਤੀਆਂ। ਪਰ ਜਲਦੀ ਹੀ ਉਹ ਫਿਲਮਾਂ ਤੋਂ ਵੀ ਦੂਰ ਹੋ ਗਈ। ਉਸਨੇ 90 ਵਿਆਂ ਦੀਆਂ ਕਈ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਮਮਤਾ ਕੁਲਕਰਣੀ(Mamta Kulkarni): ਮਮਤਾ ਕੁਲਕਰਣੀ ਨੇ 90 ਵਿਆਂ ਵਿਚ ‘ਵਕਤ ਹਮਾਰਾ ਹੈ’ ਅਤੇ ‘ਕਰਨ ਅਰਜੁਨ’ ਵਰਗੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਕੀਤੀਆਂ। ਪਰ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਹ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ਵੱਲ ਚਲਈ ਗਈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਦਾ ਕੈਰੀਅਰ ਬਰਬਾਦ ਹੋ ਗਿਆ।

ਪ੍ਰਿਆ ਗਿੱਲ(Priya Gill): ਫਿਲਮ ‘ਸਿਰਫ ਤੁਮ’ ‘ਚ ਪ੍ਰਿਆ ਗਿੱਲ ਨੇ ਇਕ ਸਧਾਰਨ ਲੜਕੀ ਦਾ ਕਿਰਦਾਰ ਨਿਭਾ ਕੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਜਿੱਤ ਲਿਆ। ਉਸਨੇ ਸੰਜੇ ਕਪੂਰ ਦੇ ਨਾਲ ‘ਸਿਰਫ ਤੁਮ’ ਅਤੇ ਸ਼ਾਹਰੁਖ ਨਾਲ ‘ਜੋਸ਼’ ਵਰਗੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ‘ਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਪਰ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਹਿੱਟ ਫਿਲਮਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਉਸਦਾ ਕੈਰੀਅਰ ਜਲਦੀ ਹੀ ਖਤਮ ਹੋ ਗਿਆ।