ਰੇਖਾ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੇ ਸ਼ਖ਼ਸ ਨੇ ਉਸਦੇ ਦੁੱਪਟੇ ਨਾਲ ਹੀ ਫਾ-ਹਾ ਲੈ ਲਿਆ ਸੀ

ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਦਾਕਾਰਾ ਰੇਖਾ ਪਰਦੇ ‘ਤੇ ਸੁਪਰਹਿੱਟ ਰਹੀ, ਪਰ ਉਸਦੀ ਨਿਜੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਇਕ ਫਿਲਮੀ ਕਹਾਣੀ ਬਣ ਗਈ। ਕਦੇ ਕੋਈ ਅਫੇਅਰ, ਕਦੇ ਵਿਆਹ ਅਤੇ ਫਿਰ ਕਿੰਨੀ ਵਿਵਾਦਪੂਰਨ ਚੀਜ਼ਾਂ ਰੇਖਾ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣ ਗਈਆਂ। ਉਸ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਇਕ ਭੁਚਾਲ ਆਇਆ ਜਦੋਂ ਉਸ ਦੇ ਪਤੀ ਮੁਕੇਸ਼ ਅਗਰਵਾਲ ਨੇ ਜੀਵਨ ਲੀਲਾ ਖ ਤ ਮ ਕੀਤੀ।

ਰੇਖਾ ਦਾ ਨਾਮ ਕਈ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਹੀਰੋਜ਼ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ ਪਰ ਅਮਿਤਾਭ ਬੱਚਨ ਨਾਲ ਉਸ ਦੀ ਲਵ ਸਟੋਰੀ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਚਰਚਾ ਵਿੱਚ ਰਹੀ ਸੀ। ਦੋਵੇਂ ਜੋੜੀ ਫਿਲਮਾਂ ‘ਚ ਹਿੱਟ ਸੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਫੇਅਰ ਦੀਆਂ ਸੁਰਖੀਆਂ ਪਰਦੇ ਪਿੱਛੇ ਸੁਰਖੀਆਂ ਬਣ ਰਹੀਆਂ ਸਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨੂੰ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਅਤੇ ਅਮਿਤਾਭ ਆਪਣਾ ਘਰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਰੇਖਾ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋ ਗਏ। ਜਦੋਂ ਅਮਿਤਾਭ ਦਾ ਪਿਆਰ ਰੇਖਾ ਨੂੰ ਨਸੀਬ ਨਾ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਮੁਕੇਸ਼ ਅਗਰਵਾਲ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਦਸਤਕ ਦਿੱਤੀ।

ਮੁਕੇਸ਼ ਅਗਰਵਾਲ ਦਿੱਲੀ ਦਾ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸੀ। ਉਸਦੀ ਕੰਪਨੀ ਹਾਟਲਾਈਨ ਰਸੋਈ ਦੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਤਿਆਰ ਕਰਦੀ ਸੀ। ਮੁਕੇਸ਼ ਫਿਲਮੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹਸਤੀਆਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਫਿਲਮੀ ਸਿਤਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਵਿਚ ਬੁਲਾਉਂਦਾ ਸੀ। ਮਸ਼ਹੂਰ ਡਿਜ਼ਾਈਨਰ ਬਿਮਾ ਰਮਾਨੀ ਮੁਕੇਸ਼ ਅਤੇ ਰੇਖਾ ਦੀ ਸਾਂਝੀ ਮਿੱਤਰ ਸੀ। ਰੇਖਾ ਅਕਸਰ ਉਸ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਆਉਂਦੀ ਸੀ ਅਤੇ ਇਥੇ ਹੀ ਮੁਕੇਸ਼ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਦਾ ਸਬੱਬ ਬਣਿਆ।
ਜਦੋਂ ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਨਜ਼ਦੀਕ ਵਧਦੀ ਗੀ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਵਿਆਹ ਕਰਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੇਖਾ ਨੇ 4 ਮਾਰਚ 1990 ਨੂੰ ਮੁਕੇਸ਼ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ।

ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੇਖਾ ਮੁੰਬਈ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ ਅਤੇ ਮੁਕੇਸ਼ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਸੀ। ਰੇਖਾ ਅਕਸਰ ਮੁਕੇਸ਼ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਲਈ ਦਿੱਲੀ ਜਾਂਦੀ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਦੀ ਮੁਕੇਸ਼ ਦੀ ਇੱਛਾ ਨੇ ਰੇਖਾ ਨੂੰ ਪ ਰੇ ਸ਼ਾ ਨ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਤੋਂ ਦੂਰੀ ਬਣਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਹ ਵੀ ਸੁਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ ਕਿ ਮੁਕੇਸ਼ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ ਕਿ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੇਖਾ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰੇ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਰੇਖਾ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਨੂੰ ਖ ਤ ਮ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁਕੇਸ਼ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵੀ ਲਗਾਤਾਰ ਘਾਟੇ ਵਿੱਚ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਮੁਕੇਸ਼ ਅਤੇ ਰੇਖਾ ਵਿਚਾਲੇ ਕਾਫ਼ੀ ਬ ਹਿ ਸ ਹੁੰਦੀ ਸੀ ਅਤੇ ਮੁਕੇਸ਼ ਨੂੰ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿਚ ਭਾਰੀ ਘਾਟਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਮੁਕੇਸ਼ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਤ ਣਾ ਅ ਵਧਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਰੇਖਾ ਇਸ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਖੁਸ਼ ਨਹੀਂ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਮੁਕੇਸ਼ ਤੋਂ ਤ ਲਾ ਕ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ।
ਹਾਲਾਂਕਿ ਰੇਖਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸੁਪਨੇ ਵਿਚ ਇਹ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸੋਚਿਆ ਸੀ ਕਿ ਇਕ ਦਿਨ ਮੁਕੇਸ਼ ਇੰਨੀ ਵੱਡੀ ਗ ਲ ਤੀ ਕਰੇਗਾ। ਖਬਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਮੁਕੇਸ਼ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਨੁ ਕ ਸਾ ਨ ਅਤੇ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਤ ਣਾ ਅ ਨੂੰ ਬ ਰ ਦਾ ਸ਼ ਤ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਿਆ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਜੀਵਨ ਲੀਲਾ ਖ ਤ ਮ ਕਰ ਲਈ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੇ ਰੇਖਾ ਨੂੰ ਅੰਦਰੋਂ ਹਿਲਾ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤਾ। ਯਾਸੀਰ ਉਸਮਾਨ ਨੇ ਆਪਣੀ ਕਿਤਾਬ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਮੁਕੇਸ਼ ਨੇ ਜਿਸ ਫੰ ਦੇ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਲੀਲਾ ਖ ਤ ਮ ਕੀਤੀ ਉਹ ਦੁਪੱਟਾ ਵੀ ਰੇਖਾ ਦਾ ਸੀ।