6 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ 50 ਹਜਾਰ KM ਦੀ ਸਪੀਡ ਦੀ ਨਾਲ ਧਰਤੀ ਵਲ੍ਹ ਨੂੰ ਆ ਰਹੀ ਇਹ ਖ ਤਰਨਾਕ ਚੀਜ

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਨਾਸਾ ਤੋਂ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਹਨਾਂ ਨੇ ਇੱਕ ਖਬਰ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਹ ਖਬਰ 6 ਸਤੰਬਰ ਜਾਣੀ ਕੱਲ੍ਹ ਐਤਵਾਰ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਹੈ। ਕੱਲ੍ਹ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਟਾਈਮ 3:30 ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਇਹ ਚੀਜ ਧਰਤੀ ਦੇ ਲਾਗੇ ਦੀ ਲੰਘੇਗੀ। ਜਿਸ ਦੇ ਬਾਰੇ ਨਾਸਾ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੇ ਖਬਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਇਕ ਵੱਡਾ ਉਲਕਾ ਬਹੁਤ ਤੇਜ਼ ਗਤੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰਿਥਵੀ ਵੱਲ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਨੁਮਾਨ ਲਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ 6 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਿਥਵੀ ਦੇ ਵਾਯੂਮੰਡਲ ‘ਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। 50 ਹਜ਼ਾਰ 533 ਕਿ.ਮੀ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟੇ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ ਨਾਲ ਇਹ ਉਲਕਾ ਪਿੰਡ ਭਾਰਤੀ ਸਮੇਂ ਮੁਤਾਬਕ ਸਮੇਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਐਤਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ 3.30 ਵਜੇ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਧਰਤੀ ਦੇ ਨੇੜੇ ਹੋਵੇਗਾ। ਜਿੱਥੋਂ ਤਕ ਇਸ ਦੇ ਆਕਾਰ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਇਸ ਨੂੰ ਮਿਸਰ ਦੇ ਗੀਜਾ ਦੇ ਪਿਰਾਮਿਡ ਤੋਂ ਦੋਗੁਣਾ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

50 ਹਜ਼ਾਰ 533 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟੇ ਦੀ ਗਤੀ ਭਾਵ ਇਕ ਸੈਕਿੰਡ ‘ਚ ਇਹ 14 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪਾਰ ਕਰਦਾ ਹੋਇਆ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧਦਾ ਚਲਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਚੌੜਾਈ 885.82 ਫੁੱਟ ਤੇ ਲੰਬਾਈ 886 ਫੁੱਟ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਨਾਸਾ ਦੇ ਸੈਂਟਰ ਫਾਰ ਨੀਅਰ ਅਰਥ ਆਬਜੈਕਟਸ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਹੋਰ ਉਲਕਾ ਪਿੰਡ ਇਹ ਵੀ ਸਾਡੀ ਧਰਤੀ ਦੇ ਨੇੜਿਓਂ ਹੋ ਕੇ ਲੰਘ ਜਾਵੇਗਾ

ਪਰ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੂੰ ਫਿਰ ਵੀ ਖ -ਤ – ਰਾ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਮਰੀਕੀ ਸਪੇਸ ਏਜੰਸੀ NASA ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਸੰਭਾਵਿਤ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਉਲਕਾ ਪਿੰਡ ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ‘ਚ ਰੱਖਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਇਸ ਲਈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਆਪਣੀ ਗਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਧਰਤੀ ਦੇ ਪੰਧ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਹੈ। 465824 ਨਾਂ ਦੇ ਇਸ ਉਲਕਾ ਪਿੰਡ ਨੂੰ 10 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਲੱਭਿਆ ਜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਇਹ ਆਪਣੇ ਨਿਧਾਰਿਤ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਧਰਤੀ ਦੇ ਨਜ਼ਦੀਕ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ।

NASA ਦੇ Asteroid Watch ਟਵਿੱਟਰ ਹੈਂਡਲ ‘ਤੇ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਉਲਕਾ ਪਿੰਡ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਘਬਰਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਧਰਤੀ ਨਾਲ ਟਕਰਾਉਣ ਦੇ ਚਾਂਸ ਨਾ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੈ। 6 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਇਹ ਧਰਤੀ ਕੋਲੋਂ ਗੁਜਰੇਗਾ ਉਦੋਂ ਇਸ ਦੀ ਦੂਰੀ 4.6 ਮਿਲੀਅਨ ਮੀਲ ਭਾਵ 45 ਲੱਖ ਮੀਲ ਤੋਂ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਹ ਦੂਰੀ ਧਰਤੀ ਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਦੂਰੀ ਤੋਂ 19 ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਅਸੀਂ ਇਕ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਦੂਰੀ ਤੋਂ ਗੁਜਰੇਗਾ

Leave a Reply

Your email address will not be published.