ਸੁੱਚਾ ਸਿੰਘ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਮੁੰਡੇ ਦੀ ਗੰ ਦੀ ਕ ਰ ਤੂ ਤ

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਅਕਾਲੀ ਆਗੂ ਸੁੱਚਾ ਸਿੰਘ ਲੰਗਾਹ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਦਰਅਸਲ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋ ਸੁੱਚਾ ਸਿੰਘ ਲੰਗਾਹ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਿੰਘ ਲੰਗਾਹ ਨੂੰ ਗਿ੍ਰਫ-ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੰਜ ਹੋਰ ਨੌਜਵਾਨਾ ਨੂੰ ਧਾਰੀਵਾਲ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਨ ਸ਼ੇ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਚ ਕਾ ਬੂ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਿਕ ਸੁੱਚਾ ਸਿੰਘ ਲੰਗਾਹ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਤੇ ਨ -ਸ਼ਾ ਸ-ਪ-ਲਾ-ਈ ਕਰਨ ਦੇ ਇ ਲ ਜ਼ਾ ਮ ਲੱਗੇ ਹਨ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਸੁੱਚਾ ਸਿੰਘ ਲੰਗਾਹ ਨੇ ਆਪਣੇ ਲੜਕੇ ਤੇ ਲੱਗੇ

ਇ ਲ ਜ਼ਾ ਮਾਂ ਨੂੰ ਰਾਜਨੀਤੀ ਤੋ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਦੱਸਦਿਆਂ ਝੂ ਠਾ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਮੇਰੇ ਭਰਾ ਵੱਲੋ ਘਰ ਵਿੱਚ ਅਖੰਡ ਪਾਠ ਸਾਹਿਬ ਰਖਵਾਇਆ ਗਿਆ ਹੋਇਆਂ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਭੋ ਗ ਤੇ ਮੇਰਾ ਲੜਕਾ ਦਰਜੀ ਦੇ ਘਰ ਤੋ ਕੱਪੜੇ ਲੈਣ ਗਿਆ ਪਰ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋ ਉਸ ਨਾਲ ਸਾ ਜਿ ਸ਼ ਦੇ ਤਹਿਤ ਇਹ ਡ ਰਾ ਮਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਮੈ ਹਰ ਰੋਜ ਸ਼੍ਰੀ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਜਾ ਕੇ ਪਾਠ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਪਰ ਕਾਗਰਸ ਵੱਲੋ ਮੇਰੀਆਂ ਮੁਸੀ-ਬਤਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰਨ ਦੀ ਸਾ ਜਿ ਸ਼ ਦੇ ਤਹਿਤ ਇਹ ਚਾ-ਲ ਖੇਡੀ ਗਈ ਹੈ

ਉਹਨਾਂ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਐੱਸ ਐੱਸ ਪੀ ਵੱਲੋ ਇਸ ਝੂ ਠੇ ਪ ਰ ਚੇ ਖਿ ਲਾ ਫ ਸਟੈਂਡ ਲੈਂਦਿਆਂ ਹੋਇਆਂ ਮੇਰੇ ਲੜਕੇ ਤੇ ਪਰਚਾ ਹੋਣ ਨਹੀ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਬਲਕਿ ਉਸ ਦਾ ਨਾਮ ਪਰਚੇ ਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਮੇਰੀ ਡੀ ਜੀ ਪੀ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਐੱਸ ਐੱਸ ਪੀ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਸਬੰਧੀ ਤ-ਤ-ਫ-ਤੀਸ਼ ਕਰਕੇ ਇਸ ਪਰਚੇ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਪੋਸਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡਿਉ ਨੂੰ ਦੇਖੋ