ਸਹੁਰੇ ਨੇ ਆਪਣੀ ਹੀ ਜਵਾਨ ਨੂੰ ਹ ਨੂੰ ਫ ੜਿ ਆ ਕਮਰੇ ਦੇ ਅੰਦਰ

ਅੱਜ ਸਾਡਾ ਸਮੁੱਚਾ ਸਮਾਜ ਪੱਛਮੀ ਸੱਭਿਅਤਾ ‘ਚ ਜਜ਼ਬ ਹੋ ਕੇ ਆਪਣੀਆਂ ਨੈਤਿਕ ਕਦਰਾਂ-ਕੀਮਤਾਂ ਦੇ ਪਤਨ ਵੱਲ ਬਹੁਤ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਨੈਤਿਕਤਾ ਖੁੱਲ•ੇ ਅਤੇ ਭਿਆsਨਕ ਰੂਪ ‘ਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਬੇਲਗਾਮ ਹੋਈ ਮਨੁੱਖੀ hawashਅੱਗੇ ਸਮਾਜਿਕ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਦੀ ਪਵਿੱਤਰਤਾ ਤਾਰ-ਤਾਰ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ‘ਸ਼ ਰ ਮ’, ‘ਹ ਯਾ’ ਤੇ ਰੱਬ ਦਾ ਭੈ ਅ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਧਾਰਮਿਕ ਕਦਰਾਂ-ਕੀਮਤਾਂ, ਜੋ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਨੈਤਿਕਤਾ ਅਤੇ ਸਦਾਚਾਰਕ ਬੰਧਨਾਂ ‘ਚ ਜਕੜ ਕੇ ਰੱਖਦੀਆਂ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਖੁਦ ਇਸ ਅਨੈਤਿਕਤਾ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਅੱਜ ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ਵਿਚ ਏਡਜ਼ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਬਹੁਤ ਵੱਡੀ ਤਬਾਹੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਰਹੀ ਹੈ। ਏ ਡ ਜ਼ ਦੇ ਫ਼ੈਲਣ ਦਾ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕਾਰਨ ਸਰੀਰਕ ਨੈਤਿਕਤਾ ਭਾਵ ਆਚਰਣ ਦੇ ਸੰਜਮ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵਿਚ ਹਰ ਸਾਲ ਹੁੰਦੇ ਜ਼ੁਰਮਾਂ ਵਿਚੋਂ ਜੇਕਰ ਇਕੱਲੇ ਕਤਲਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਤਾਂ 40 ਫ਼ੀਸਦੀ q a ta l ਦਾ ਕਾਰਨ ਅਨੈਤਿਕਤਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।
ਨਿਰਸੰਦੇਹ ਵੱਖੋ-ਵੱਖਰੀਆਂ ਪੂਰਬੀ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾਵਾਂ ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਨੈਤਿਕ ਗੁਣਾਂ ਅਤੇ ਕਦਰਾਂ-ਕੀਮਤਾਂ ਦੇ ਬੰਧਨਾਂ ਵਿਚ ਰੱਖ ਕੇ ਜਿਥੇ ਪਸ਼ੂ ਬਿਰਤੀ ਤੋਂ ਵੱਖ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ, ਉਥੇ ਨਰ ਅਤੇ ਮਾਦਾ ਮਨੁੱਖ ਦੀਆਂ ਰੂਹਾਨੀ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਖਾਹਿਸ਼ਾਂ ਦੀ ਤ੍ਰਿਪਤੀ ਲਈ ਗ੍ਰਹਿਸਥ ਅਵਸਥਾ ਦੀਆਂ ਪਵਿੱਤਰ ਮਰਿਆਦਾਵਾਂ ਵੀ ਤੈਅ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਪੂਰਬ ਦੀਆਂ ਹਿੰਦੂ, ਮੁਸਲਿਮ, ਜੈਨ ਅਤੇ ਬੁੱਧ ਆਦਿ ਸਾਰੀਆਂ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾਵਾਂ ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਆਚਰਣ ਦੀ ਸੁੱਚਮਤਾ ਦੇ ਉਚੇ-ਸੁੱਚੇ ਇਖਲਾਕੀ ਗੁਣਾਂ ਦਾ ਧਾਰਨੀ ਬਣਨ ਦੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ, ਪਰ ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਪੂਰਬ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਨਵੀਨਤਮ ਅਤੇ ਸਿਖਰਲੀ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਅੱਜ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿਚ ਨੈਤਿਕਤਾ ਅਤੇ ਆਚਰਣ ਪ੍ਰਤੀ ਸਰਵੋਤਮ ਇਖਲਾਕੀ ਕਦਰਾਂ-ਕੀਮਤਾਂ ਪੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਉਕਤ ਤਸਵੀਰਾ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਥਾਣਾ ਡਵੀਜਨ ਨੰਬਰ 3 ਦੀਆ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਕਿ ਆਪਣੀ ਸ਼ਿ ਕਾ ਇ ਤ ਲੈ ਕੇ ਪੁੱਜੀ ਉਕਤ ਮਹਿਲਾ ਦੁਆਰਾਂ ਆਪਣੇ ਸਹੁਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਤੰ ਗ ਪ ਰੇ ਸ਼ਾ ਨ ਕਰਨ ਦੇ ਗੰ ਭੀ ਰ ਇ ਲ ਜ਼ਾ ਮ ਲਗਾਏ ਗਏ ਹਨ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦਿਆਂ ਹੋਇਆਂ ਪੀ ੜ ਤ ਮਹਿਲਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਜਲੰਧਰ ਦੀ ਬਸਤੀ ਸ਼ੇਖ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ 5 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾ ਅਰੈਂਜ ਮੈਰਿਜ ਹੋਈ ਸੀ ਅਤੇ ਸਹੁਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋ ਖੁਦ


ਮੇਰੇ ਸਹੁਰੇ ਵੱਲੋ ਮੇਰੇ ਨਾਲ ਗ ਲ ਤ ਹ ਰ ਕ ਤਾ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆ ਹਨ ਪੀ ੜ ਤ ਮਹਿਲਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਪਤੀ ਸਾਰੀ ਸਚਾਈ ਤੋ ਜਾ ਣੂ ਹੈ ਅਤੇ ਮੇਰੇ ਹੱ ਕ ਵਿੱਚ ਹੈ ਜਿਸ ਦੀ ਸ ਹਿ ਮ ਤੀ ਨਾਲ ਮੈ ਆਪਣੇ ਸਹੁਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਖਿ ਲਾ ਫ ਪੁਲਿਸ ਕੋਲ ਸ਼ਿ ਕਾ ਇ ਤ ਦ ਰ ਜ ਕ ਰ ਵਾ ਈ ਹੈ ਪੀ ੜ ਤ ਮਹਿਲਾ ਨੇ ਇਨਸਾਫ਼ ਦੀ ਗੁ ਹਾ ਰ ਲਗਾਉਂਦਿਆਂ ਹੋਇਆਂ ਦੋ ਸ਼ੀ ਸਹੁਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਖਿ ਲਾ ਫ ਸ ਖ ਤ ਕਾ ਰ ਵਾ ਈ ਦੀ ਮੰ ਗ ਕੀਤੀ ਹੈ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਪੋਸਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡਿਉ ਨੂੰ ਦੇਖੋ