ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਖਾਸ ਖਬਰ: ਕੀ ਵੈਕਸੀਨ ਲਵਾਉਣ ਨਾਲ Periods ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ?

ਪੀਰੀਅਡਸ ਦੌਰਾਨ ਕੋਵਿਡ -19 ਵੈਕਸੀਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਔਰਤਾਂ ਦੁਆਰਾ ਉਠੀਆਂ ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਵੱਡਾ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। 

ਪੀਰੀਅਡਸ ਦੌਰਾਨ ਕੋਵਿਡ -19 ਵੈਕਸੀਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਔਰਤਾਂ ਦੁਆਰਾ ਉਠੀਆਂ ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਵੱਡਾ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਉਸ ਪੋਸਟ ਨੂੰ ਨਕਾਰ ਦਿੱਤਾ ਜਿਸ ਨੂੰ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ‘ਫੇਕ ਪੋਸਟ’ ਦੇ ਝਾਂਸੇ ‘ਚ ਨਾ ਆਉਣ।

ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਉਸ ਨੇ ਉਸ ਪੋਸਟ ਨੂੰ ਨਕਾਰ ਦਿੱਤਾ ਜਿਸ ਨੂੰ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ‘ਫੇਕ ਪੋਸਟ’ ਦੇ ਝਾਂਸੇ ‘ਚ ਨਾ ਆਉਣ। ਪੋਸਟ ਦਾਅਵਾ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਮਾਹਵਾਰੀ ਦੇ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਂ ਬਾਅਦ ‘ਚ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੀ ਵੈਕਸੀਨ ਨਹੀਂ ਲਗਵਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਚ ਉਸ ਸਮੇਂ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। 

ਪ੍ਰੈਸ ਇਨਫਰਮੇਸ਼ਨ ਬਿਊਰੋ ਨੇ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ, “ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਘੁੰਮ ਰਹੀ ਫੇਕ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਮਾਹਵਾਰੀ ਤੋਂ ਪੰਜ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਂ ਪੰਜ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਕੋਵਿਡ -19 ਵੈਕਸੀਨ ਨਹੀਂ ਲਗਵਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਅਫਵਾਹਾਂ ਵਿੱਚ ਨਾ ਪਓ!” ਪੀਆਈਬੀ ਨੇ ਇਕ ‘ਫੈਕ੍ਟ ਚੈੱਕ’ ਚੇਤਾਵਨੀ ‘ਚ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 18 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ 1 ਮਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਟੀਕਾ ਲਗਵਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਰਜਿਸਟਰੀਕਰਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ 28 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਕੋਵਿਨ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। 

ਇਸ ਹਫਤੇ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ, ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਟੀਕਾਕਰਨ ਮੁਹਿੰਮ ਦੇ ਤੀਜੇ ਪੜਾਅ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। 18 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਹਰੇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਲਈ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ 28 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ। ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਕੋਵਿਨ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਅਤੇ ਅਰੋਗਿਆ ਸੇਤੂ ਐਪ ‘ਤੇ ਪੂਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। 19 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ 18 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦਾ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ 1 ਮਈ ਤੋਂ ਕੋਵਿਡ -19 ਟੀਕੇ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਵੇਗਾ।