51 ਸਾਲ ਤੋਂ ਹਰਿਮੰਦਰ ਸਾਹਿਬ ਕੋਲ ਬਣਾ ਰਿਹਾ ਬਾਬਾ ਸਮੋਸੇ

ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਭ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ਮੰਗਾਈ ਖਿੜੀ ਕੇ ਦਿਨੋਂ ਦਿਨ ਅਸਮਾਨ ਨੂੰ ਛੂੰਹਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦਾ ਤੇਲ ਦੋ ਸੌ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਰਿਫਾਈਂਡ ਪੀ ਅਤੇ ਹੋਰਨਾਂ ਵਿਚਲੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਅਸਮਾਨ ਨੂੰ ਛੂਹ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਪਰ ਉੱਥੇ ਹੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਅਧੀਨ ਪਿਛਲੇ ਲਗਪਗ ਪੰਜਾਹ ਸਾਲ ਤੋਂ ਸਮੋਸੇ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਆ ਰਹੇ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਲੋਕ ਸਮੂਹ ਦੇ ਬਣਾਉਂਦੇ ਅਨਸਾਰੀ ਦੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਕਈ ਜਗ੍ਹਾ ਤੇ ਦਸਾਂ ਦੇ ਦੋ ਅਤੇ ਕਈ ਜਗ੍ਹਾ ਤੇ ਦੱਸਣ ਦਾ ਇੱਕ ਸਮਾਂ ਸਮਝਦਾ ਹੈ

ਪਰ ਪਿਛਲੇ ਪੰਜਾਹ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਸਮੋਸੇ ਬਣਾ ਰਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਈਮਾਨਦਾਰੀ ਦੀ ਮਿਸਾਲ ਵਜੋਂ ਮਹਿੰਗਾਈ ਜਿੰਨੀ ਮਰਜ਼ੀ ਹੋ ਜਾਵੇ ਪਰ ਅੱਜ ਵੀ ਉਹ ਦਸਾਂ ਤੇ ਚਾਰ ਸੌ ਅੱਸੀ ਵੇਚ ਰਹੇ ਹਨ ਉੱਥੇ ਹੀ ਪਾਪਾ ਜੀ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨ ਤੁਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਇੱਕ ਦੁਕਾਨ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਮੈਨੂੰ ਇਕ ਰੁਪਈਆ ਧੇਲੀ ਵੀ ਬਚ ਜਾਵੇ ਪਰ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਕਿ ਵਿਹਲੇ ਰਹਿਣ ਨਾਲੋਂ ਤਾਂ ਚੰਗਾ ਹੈ ਫੇਲ੍ਹ ਰਹਿਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਕਿਸੇ ਕੰਮ ਦਾ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦਾ ਉੱਥੇ ਆਣ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੇਰੀ ਉਮਰ ਲਗਪਗ ਸੱਤਰ ਤੋਂ ਪਚੱਤਰ ਸਾਲ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਦੋਂ ਦਾ ਮੈਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਉਦੋਂ ਦੋ ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਮਿਲਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਸ਼ੇਰਬੇਕ ਲੁਕਿਆ ਸੀ ਪਰ ਹੁਣ ਪੱਚੀ ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਮੱਦਾਹ ਤੇ ਬਾਕੀ ਰਿਫਾਇੰਡ ਡੇਢ ਸੌ ਨੂੰ ਵੀ ਚਲਦਾ ਹੈ ਕਿਤੇ ਇੱਕ ਸੌ ਚਾਲੀ ਨੂੰ ਵੀ ਝੱਲਣਾ ਪਿਆ ਹੈ ਉੱਥੇ ਹੰਗਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕੀ ਪਹਿਲਾਂ ਅਸੀਂ ਇਕੱਠੇ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸੀ ਦੁੱਧ ਦਹੀਂ ਦਾ ਕੰਮ ਸੀ ਪਰ ਹੁਣ ਅਸੀਂ ਬਿਲਕੁਲ ਵੱਖਰੇ ਕੰਮ ਕਰਨੈ ਬਾਕੀ ਦੀ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਪੋਸਟ ਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਦੇਖੋ