ਸਰਜਰੀ ਕਰਵਾ ਕੇ ਔਰਤ ਤੋਂ ਪੁਰਸ਼ ਬਣੀ ਹਾਲੀਵੁੱਡ ਅਦਾਕਾਰਾ ਨੇ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਬਿਨਾਂ ਕਮੀਜ਼ ਦੇ ਤਸਵੀਰ

‘ਦਿ ਅੰਬਰੇਲਾ ਅਕੈਡਮੀ’, ‘ਜੂਨੋ’ ਤੇ ‘ਇਨਸੈਪਸ਼ਨ’ ਵਰਗੀਆਂ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਲਈ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹਾਲੀਵੁੱਡ ਅਦਾਕਾਰਾ ਐਲੀਅਟ ਪੇਜ ਹੁਣ ਸਰਜਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਕ ਆਦਮੀ ਬਣ ਗਈ ਹੈ। ਇਹ ਖ਼ੁਲਾਸਾ ਦਸੰਬਰ 2020 ’ਚ ਇਕ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਪੋਸਟ ਦੁਆਰਾ ਐਲੀਅਟ ਵਲੋਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਹਾਲ ਹੀ ’ਚ ਐਲੀਅਟ ਨੇ ਆਪਣੀ ਇਕ ਤਸਵੀਰ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ’ਚ ਉਹ ਤੈਰਾਕੀ ਪੂਲ ਦੇ ਕੰਢੇ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਕਮੀਜ਼ ਨਹੀਂ ਪਹਿਨੀ। ਉਹ ਸਿਰਫ ਸ਼ਾਰਟਸ ’ਚ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੀ। ਹਾਲ ਹੀ ’ਚ ਐਲੀਅਟ ਪੇਜ ਦੀ ਓਪੇਰਾ ਵਿਨਫਰੇ ਵਲੋਂ ਇੰਟਰਵਿਊ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਇੰਟਰਵਿਊ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਨੇ ਲੜਕੀ ਤੋਂ ਲੜਕੇ ’ਚ ਉਸ ਦੀ ਤਬਦੀਲੀ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਤੇ ਇਸ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਦਸੰਬਰ ’ਚ ਐਲੀਅਟ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਪੇਜ ’ਤੇ ਟਰਾਂਸਜੈਂਡਰ ਕਰਵਾਉਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਦਿਆਂ ਲਿਖਿਆ, ‘ਦੋਸਤੋ ਹੁਣ ਮੈਂ ਟਰਾਂਸਜੈਂਡਰ ਹਾਂ। ਇਸ ਯਾਤਰਾ ’ਚ ਤੁਹਾਡੇ ਸਮਰਥਨ ਤੇ ਪਿਆਰ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ।’ ਇਸ ਅਹੁਦੇ ’ਤੇ ਉਸ ਨੇ ਟਰਾਂਸਜੈਂਡਰ ਭਾਈਚਾਰੇ ’ਤੇ ਹੋ ਰਹੇ ਅੱਤਿਆਚਾਰਾਂ ’ਤੇ ਚਿੰਤਾ ਜ਼ਾਹਿਰ ਕੀਤੀ ਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਦੇ ਹਿੱਤਾਂ ਲਈ ਜੋ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਤੌਰ ’ਤੇ ਕਰਨਗੇ।

ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ’ਚ ਐਲੀਅਟ ਨੇ ਓਪੇਰਾ ਵਿਨਫਰੇ ਨਾਲ ਇਕ ਇੰਟਰਵਿਊ ’ਚ ਖ਼ੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਇਕ ਕਿਸ਼ੋਰ ਉਮਰ ’ਚ ਉਸ ਦੇ ਸਰੀਰ ’ਚ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਵੇਖੀਆਂ ਹਨ। ਉਸ ਨੇ ਬਹੁਤ ਬੇਚੈਨੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੀ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਇਕ ਟਾਮਬੁਆਏ ਵਾਂਗ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ।

ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਹਾਲੀਵੁੱਡ ’ਚ ਉਸ ਦਾ ਕਰੀਅਰ ਵਧਦਾ ਗਿਆ ਉਸ ਨੂੰ ਸਰੀਰ ਤੋਂ ਉਨੀ ਹੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੋਣ ਲੱਗੀ। ਉਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਉਹ ਉਸ ਪਹਿਰਾਵੇ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਨਹੀਂ ਵੇਖ ਸਕੀ, ਜੋ ਉਸ ਨੇ 2007 ’ਚ ਫ਼ਿਲਮ ‘ਜੂਨੋ’ ਲਈ ਆਸਕਰ ਰੈੱਡ ਕਾਰਪੇਟ ’ਤੇ ਪਹਿਨਿਆ ਸੀ। ਦਰਅਸਲ ਉਹ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਪਹਿਰਾਵੇ ’ਚ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਅਰਾਮਦੇਹ ਨਹੀਂ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ। ਐਲੀਅਟ ਨੂੰ ‘ਜੂਨੋ’ ਲਈ ਬੈਸਟ ਐਕਟ੍ਰੈੱਸ ਦੇ ਐਵਾਰਡ ਲਈ ਨਾਮਜ਼ਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਜਦੋਂ ਐਲੀਅਟ ਦੀ ਸਰਜਰੀ ਹੋਈ ਤੇ ਨਵੀਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਮਿਲੀ ਤਾਂ ਉਹ ਅਰਾਮਦਾਇਕ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਨ ਲੱਗੀ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਮੈਂ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਲੋਕ ਜਾਣ ਲੈਣ ਕਿ ਇਹ ਮੇਰੇ ਲਈ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਦਲਣ ਵਰਗਾ ਸੀ, ਮੇਰਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਇਕ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਵਾਂਗ ਹੈ ਤੇ ਇਹ ਦੂਸਰਿਆਂ ਲਈ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।’