ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਇਸ ਜਗਾ ਪਤਨੀਆਂ ਮਿਲਦੀਆਂ ਹਨ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਲਈ ਕਿਰਾਏ ਤੇ

ਆਉ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹਾ ਇਸ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ, ਅੱਜ ਸਭ ਕੁਝ ਉਪਲਬਧ ਹੈ, ਭਾਵੇਂ ਪਤਨੀ ਹੀ ਕਿਉ ਨਾ ਹੋਵੇਅੱਜ ਵੀ ਔਰਤਾਂ ਤੇ ਹੋ ਰਹੇ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਐਕਸਪੋਜਰ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵੀ ਵੱਧ-ਫੁੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਕ ਸਮਾਂ ਸੀ ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਰੀਤੀ ਰਿਵਾਜ਼ਾਂ ਅਤੇ ਰਵਾਇਤਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਕਿੰਨੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਅੱਜ ਵੀ ਸਾਡਾ ਸਮਾਜ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਬੁਰਾਈਆਂ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਸਾਹ ਨਹੀਂ ਲੈਣ ਦਿੰਦੀਆਂ। ਆਓ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਭਿਆਸ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਜਿਸ

ਵਿੱਚ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਖਰੀਦਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿਚ ਪਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਲੋਕਾਂ ਵਿਚ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਵਧਦੀ ਗਈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਚੰਗੀਆਂ ਅਤੇ ਮਾੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਵੇਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ, ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਬੁਰਾਈਆਂ ਦਾ ਪਰਛਾਵਾਂ ਆਉਣ ਲੱਗ ਪਿਆ।

ਇਕ ਸਾਲ ਦੇ ਕਿਰਾਏ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਵੀ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕੇਸ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦਾ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਸ਼ਿਵਪੁਰੀ ਨਾਮਕ ਜਗ੍ਹਾ ਕਾਫ਼ੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੈ। ਇਥੇ ਹਰ ਸਾਲ ਇਕ ਮੰਡੀ ਲਗਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਜਿਥੇ ਕੁੜੀਆਂ ਨੂੰ ਇਕ ਪਾਸੇ ਰੱਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਰਿਵਾਜ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਪਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਜਿਸ ਵਿਚ ਹਰ ਸਾਲ ਘਰ ਦੀਆਂ ਧੀਆਂ 1 ਸਾਲ ਲਈ ਵੇਚਦੇ ਹਨ। ਆਦਮੀ ਇੱਕ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਉਹ ਆਪਣੇ ਨਾਲ 1 ਸਾਲ ਲਈ ਮੁਫਤ ਲੈਂਦੇ ਹਨ।

ਇੱਥੇ ਵਿਕੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਦਾ ਠੇਕਾ ਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਔਰਤ ਜਾਂ ਉਸਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਖਾਸ ਰਕਮ ਅਦਾ ਕਰਨੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ। ਮੋਟੀ ਰਕਮ ਦੇਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਵੇਂ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਬਣ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਉਦੋਂ ਤਕ ਪਤੀ ਅਤੇ ਪਤਨੀ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਆਦਮੀ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਨਹੀਂ ਮੰਨਦਾ।ਪੈਸਿਆਂ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੇ। ਉਹ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਨੇ ਇਸ ਵਪਾਰ ਬਾਰੇ ਆਪਣੀ ਆਵਾਜ਼ ਉਠਾਈ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਹਰ ਵਾਰ ਦਬਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।