ਨਵੇਂ ਫੀਚਰ ਦੇ ਆਉਣ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਲੈ ਸਕੋਗੇ WhatsApp Message ਦਾ ਸਕਰੀਨਸ਼ਾਟ, ਕੰਪਨੀ ਭੇਜੇਗੀ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ

0
195

ਇੱਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਕਈ ਫੀਚਰ ਲਾਂਚ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਟਸਐਪ ਇੱਕ ਹੋਰ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਫੀਚਰ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਨਾਲ ਵਟਸਐਪ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਦੇ ਤੁਹਾਡੇ ਅਨੁਭਵ ਨੂੰ ਵਧਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਅਜਿਹੇ ਫੀਚਰ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ 2 ਯੂਜ਼ਰਜ਼ ਵਿਚਾਲੇ ਚੈਟ ਦੌਰਾਨ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਚੈਟ ਦਾ ਸਕਰੀਨਸ਼ਾਟ ਲੈਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਦਾ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਫੀਚਰ ਦੇ ਆਉਣ ਨਾਲ ਵਟਸਐਪ ਯੂਜ਼ਰਜ਼ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਖਬਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਵਟਸਐਪ ਤੋਂ ਇਸ ਫੀਚਰ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤਹਿਤ ਇਕ ਯੂਜ਼ਰਜ਼ ਨੂੰ ਚੈਟ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਗੱਲਬਾਤ ਲਈ ਦੂਜੇ ਯੂਜ਼ਰਜ਼ ਦੁਆਰਾ ਲਏ ਗਏ ਸਕ੍ਰੀਨਸ਼ਾਟ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਰੰਤ ਸਕਰੀਨ ‘ਤੇ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗੀ। ਚਰਚਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਵੇਂ ਸੁਨੇਹਾ ਭੇਜਣ ‘ਤੇ ਇਕ ਟਿਕ ਲਗਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰਸੀਦ ‘ਤੇ ਦੋ ਟਿੱਕ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਸੰਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਉਸ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹ ਲੈਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਦੋਵੇਂ ਟਿੱਕ ਨੀਲੇ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਹੁਣ ਕੰਪਨੀ ਸਕਰੀਨਸ਼ਾਟ ਦੇ ਫੀਚਰ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ, ਮੈਸੇਜ ‘ਤੇ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣ ਵਾਲੇ 2 ਟਿੱਕਾਂ ਦੀ ਬਜਾਏ ਤਿੰਨ ਟਿੱਕ ਬਣਾਏ ਜਾਣਗੇ। ਇਹ ਦਰਸਾਏਗਾ ਕਿ ਦੂਜਾ ਉਪਭੋਗਤਾ ਪੂਰੀ ਗੱਲਬਾਤ ਦਾ ਸਕ੍ਰੀਨਸ਼ੌਟ ਲੈ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਸ ਸੰਬੰਧੀ ਕੁੱਝ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ‘ਚ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਵਟਸਐਪ ਜਲਦੀ ਹੀ ਇਸ ਫੀਚਰ ਦੀ ਟੈਸਟਿੰਗ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਟੈਸਟਿੰਗ ਸਫਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਯੂਜ਼ਰਜ਼ ਲਈ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇੱਥੇ ਦੱਸਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ਫੀਚਰ ਬਾਰੇ ਅਜੇ ਤਕ ਕੋਈ ਪੁਸ਼ਟੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਕੁਝ ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਇਸ ਫੀਚਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਟਕਲਾਂ ਲਗਾਈਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।