ਬ੍ਰੈਟਲੀ ਦੀ ਘਰਵਾਲੀ ਦੇਖਕੇ ਉਡ ਜਾਣਗੇ ਹੋਸ਼ ਏਨੀ ਸੋਹਣੀ ਹੈ (ਦੇਖੋ ਫੋਟੋਆਂ )

ਤੁਸੀਂ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਖਿਡਾਰੀ ਦੀਆਂ ਪਤਨੀਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਿਆ ਹੋਵੇਗਾ , ਮਗਰ ਅੱਜ ਅਸੀ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਖਿਡਾਰੀ ਦੇ ਪਤਨੀ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਖੁਬਸੂਰਤ ਪਤਨੀ ਵੇਖਕੇ ਤੁਸੀ ਵੀ ਉਸਦੇ ਦੀਵਾਨੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ । ਇਹ ਖਿਡਾਰੀ ਕੋਈ ਅਤੇ ਨਹੀ ਸਗੋਂ ਆਪਣੀ ਗੇਂਦ ਦੀ ਸਪੀਡ ਵਲੋਂ ਬੱਲੇਬਾਜਾਂ ਦਾ ਮੁੜ੍ਹਕਾ ਛਡਾਉਣ ਵਾਲੇ ਆਸਟਰੇਲਿਆ ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਕਰਿਕੇਟਰ ਬਰੇਟ ਲਈ । ਜੋ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਹੈਂਡਸਮ ਕਰਿਕੇਟਰੋਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਬਰੇਟ ਲਈ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਵੇਖਿਆ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ ।

ਸ਼ਾਇਦ ਨਹੀ ਵੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ , ਮਗਰ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਬਰੇਟ ਲਈ ਦੀ ਪਤਨੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖੁਬਸੂਰਤ ਹੈ । ਬਰੇਟ ਲਈ ਦੀ ਪਤਨੀ ਇੰਨੀ ਖੁਬਸੁਰਤ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਕਿਸੇ ਮਾਡਲ ਵਲੋਂ ਘੱਟ ਨਹੀ ਵਿੱਖਦੀ ਹੈ , ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਉਸਦੀ ਤਸਵੀਰ ਵੇਖ ਲੈਣਗੇ ਤਾਂ ਭਰੋਸਾ ਮੰਨੋ ਤੁਸੀ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਖੂਬਸੂਰਤੀ ਦੇ ਦੀਵਾਨੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ । ਤਾਂ ਚੱਲਿਏ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹੈ ਕਿ ਅਖੀਰ ਬਰੇਟ ਲਈ ਦੀ ਪਤਨੀ ਹੈ ਕੌਣ ਅਤੇ ਉਹ ਕੀ ਕਰਦੀ ਹੈ ਤੇ ਕਿੱਥੇ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ… ।

1 ) ਆਸਟਰੇਲਿਆ ਦੇ ਸਭਤੋਂ ਤੇਜ ਗੇਂਦਬਾਜ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹੈ ਬਰੇਟ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਬਰੇਟ ਲਈ ਦਾ ਜਨਮ 8 ਨਵੰਬਰ 1976 ਨੂੰ ਵਾਲੋਂਗਾਂਗ , ਨਿਊ ਸਾਉਥ ਵੇਲਸ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ , ਉਹ ਆਸਟਰੇਲਿਆਈ ਟੀਮ ਲਈ ਖੇਡਦੇ ਸਨ , ਫ਼ਿਲਹਾਲ ਉਹ ਹੁਣ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ਵਲੋਂ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈ ਚੁੱਕੇ ਹੈ । ਉਹ ਆਪਣੇ ਚਰਮ ਉੱਤੇ 161 ਕਿਮੀ / ਘੰਟਿਆ ਗੇਂਦਬਾਜੀ ਕਰਣ ਵਿੱਚ ਸਮਰੱਥਾਵਾਨ ਸਨ । ਬਰੇਟ ਲਈ ਨੇ 76 ਟੇਸ‍ਟ , 221 ਵਨਡੇ ਅਤੇ 25 ਟੀ20 ਮੈਚ ਆਸ‍ਟਰੇਲਿਆ ਲਈ ਖੇਡੇ । ਟੇਸ‍ਟ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਵਿੱਚ 30 । 81 ਦੇ ਔਸਤ ਵਲੋਂ 310 ਵਿਕੇਟ ਉਂਨ‍ਹੋਂਨੇ ਹਾਸਲ ਕੀਤੇ । ਵਨਡੇ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਬਰੇਟ ਲਈ ਨੇ 23 । 36 ਦੇ ਔਸਤ ਵਲੋਂ 380 ਅਤੇ ਟੀ20 ਵਿੱਚ 25 । 50 ਦੇ ਔਸਤ ਵਲੋਂ 28 ਵਿਕੇਟ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਹੈ।

2 ) ਬਰੇਟ ਲਈ ਬਣਾ ਚੁੱਕੇ ਹੈ ਫਿਲਮ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਦਾ ਕਰਿਅਰ ਖਤ‍ਮ ਹੋਣ ਬਾਅਦ ਬਰੇਟ ਲਈ ਕਮੇਂਟੇਟਰ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਮੈਚਾਂ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੇ ਹਨ । ਆਪਣੇ ਬੈਂਡ ‘ਸਿਕ‍ਸ ਐਂਡ ਆਉਟ’ ਦੇ ਜਰਿਏ ਉਹ ਚੈਰਿਟੀ ਵਰਕ ਵਿੱਚ ਵੱਧ – ਚੜ੍ਹਕੇ ਹਿਸ‍ਜਿਹਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ । ਭਾਰਤ ਦੀ ਮਹਾਨ ਗਾਇਕਾ ਆਸ ਭੋਸਲੇ ਦੇ ਨਾਲ ਬਰੇਟ ਲਈ ਇੱਕ ਏਲਬਮ ਕੱਢ ਚੁੱਕੇ ਹੈ । ਇੱਕ ਫਿਲ‍ਮ ‘ਅਨ – ਇੰਡਿਅਨ’ ਵਿੱਚ ਵੀ ਉਂਨ‍ਹੋਂਨੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਇਸ ਫਿਲ‍ਮ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਭਾਰਤੀ ਏਕ‍ਟਰੇਸ ਤਨਿਸ਼‍ਠਾ ਚਟਰਜੀ ਨੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਸੀ । ਇੱਕ ਅੰਨ‍ਯ ਫਿਲ‍ਮ ਵਿਕ‍ਟਰੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਉਹ ਨਜ਼ਰ ਆਏ ਸਨ।

3 ) ਬਰੇਟ ਲਈ ਨੇ ਕੀਤੀ ਹੈ ਦੋ ਸ਼ਾਦਿਆਂ ਤਾਂ ਚੱਲਿਏ ਹੁਣ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਰੇਟ ਲਈ ਦੇ ਪਰਸਨਲ ਲਾਇਫ ਵਲੋਂ ਜੁਡੀ ਕੁੱਝ ਚੀਜਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਦੇ ਹੈ , ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਬਰੇਟ ਲਈ ਦੀ ਦੋ ਵਿਆਹ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ । ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਬਰੇਟ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਵਿਆਹ ਸਫਲ ਨਹੀ ਹੋ ਸਕੀ । ਜਿਸਦੇ ਕਾਰਨ ਬਰੇਟ ਲਈ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਪਤਨੀ ਏਲਿਬੋਥ ਕੇੰਪ ਨੂੰ ਸਾਲ 2008 ਵਿੱਚ ਤਲਾਕ ਦੇ ਦਿੱਤੇ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਬਰੇਟ ਦੇ ਪਹਿਲੀ ਪਤਨੀ ਵਲੋਂ ਇੱਕ ਪੁੱਤਰ ਹੈ ਜਿਸਦਾ ਨਾਮ ਪ੍ਰੇਸਟਨ ਹੈ।

4 ) ਬਰੇਟ ਲਈ ਦੀ ਦੂਜੀ ਪਤਨੀ ਹੈ ਹੈ ਬੇਹੱਦ ਖੁਬਸੁਰਤ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਬਰੇਟ ਲਈ ਦੇ ਦੂਜੀ ਪਤਨੀ ਦਾ ਨਾਮ ਲਿਆਉਣ ਏੰਡਰਸਨ ਹੈ । ਬਰੇਟ ਲਈ ਅਤੇ ਲਾਰਾ ਵਿਆਹ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਫੰਡ ਜੁਟਾਣ ਲਈ ਦਿੱਲੀ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹੈ । ਲਾਰਾ ਆਸਟਰੇਲਿਆ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਮੰਨੀ ਇੱਜਤ ਹੈ । ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਖੂਬਸੂਰਤੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਉਹ ਇੰਨੀ ਖੁਬਸੁਰਤ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅੱਗੇ ਮਾਡਲ ਅਤੇ ਐਕਟਰੈਸ ਦੀ ਖੁਬਸੂਰਤ ਕੁੱਝ ਵੀ ਨਹੀ ਹੈ |

5 ) 2014 ਵਿੱਚ ਕੀ ਦੀ ਲਾਰਾ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ 37 ਸਾਲ ਦਾ ਪੂਰਵ ਆਸਟਰੇਲਿਆਈ ਕਰਿਕੇਟਰ ਬਰੇਟ ਲਈ ਨੇ ਸਾਲ 2013 ਵਿੱਚ ਹੀ 29 ਸਾਲ ਦਾ ਲਾਰਾ ਨੂੰ ਡੇਟ ਕਰਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ । ਉਹ ਅਕਸਰ ਹੀ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਦੇ ਨਾਲ ਕਈ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੇ ਸਨ , ਮਗਰ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਦੇ ਆਪਣੇ ਰਿਸ਼ਤੀਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਵਲੋਂ ਖੁੱਲਕੇ ਗੱਲ ਨਹੀ ਕੀਤੀ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਦੋਨਾਂ ਨੇ ਸਾਲ 2014 ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਕਰ ਲਈ ।