ਇਹ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਲੋਕੀ ਦੇ ਪਾਉਣਗੇ ਦੱਸੋ ਜਵਾਬ

ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸ਼ਕ ਨਹੀਂ ਕਿ ਅੱਜ ਕੱਲ ਆਈ ਏ ਏਸ ਦੇ ਇੰਟਰਵਯੂ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਪੁੱਛੇ ਜਾ ਰਹੇ ਸਵਾਲ ਲੋਕੋ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਪਸੰਦ ਆ ਰਹੇ ਹੈ ਅਤੇ ਅੱਜ ਕੱਲ ਲੋਕੋ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਖੂਬ ਚਰਚਾ ਵੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਮਗਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਸੋਚਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜੋ ਲੋਕ ਇਸ ਸਵਾਲਾਂ ਦਾ ਲਾਇਵ ਇੰਟਰਵਯੂ ਦਿੰਦੇ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕੀ ਹਾਲ ਹੁੰਦਾ ਹੋਵੇਗਾ ?

ਜੀ ਹਾਂ ਇੰਟਰਵਯੂ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਜੋ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛੇ ਜਾਂਦੇ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਸੁਣ ਕਰ ਹਰ ਕੋਈ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਜਾਂਦਾ ਹੈ . ਹੁਣ ਇੰਨੀ ਟੇਂਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਲੋਕੋ ਲਈ ਅਜਿਹੇ ਸਵਾਲਾਂ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦੇਣਾ ਵੀ ਆਸਾਨ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ . ਇਸਲਈ ਤਾਂ ਆਈਏਏਸ ਦੇ ਇੰਟਰਵਯੂ ਨੂੰ ਕੋਲ ਕਰਣਾ ਕਾਫ਼ੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਉਂਜ ਵੀ ਇੱਕਦਮ ਵਲੋਂ ਜਦੋਂ ਲੋਕੋ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਟੇੜੇ ਸਵਾਲ ਆਉਂਦੇ ਹੈ , ਤਾਂ ਝਟਪਟ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜਵਾਬ ਦੇਣਾ ਕਿਸੇ ਟੇੜੀ ਖੀਰ ਵਲੋਂ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਬਰਹਲਾਲ ਅੱਜ ਅਸੀ ਵੀ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਹਮਣੇ ਕੁੱਝ ਇੰਜ ਹੀ ਸਵਾਲ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਹੈ , ਜਿੰਹੇ ਪੜ ਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਦਿਮਾਗ ਵੀ ਘੁੰਮ ਜਾਵੇਗਾ। ਉਂਜ ਤਾਂ ਅਸੀ ਤੁਹਾਡਾ ਕੋਈ ਇੰਟਰਵਯੂ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਹੇ , ਲੇਕਿਨ ਇਹ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਵੀ ਜਾਨਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋਵੋਗੇ , ਕਿ ਆਈਏਏਸ ਦੇ ਇੰਟਰਵਯੂ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕਿਸ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛੇ ਜਾਂਦੇ ਹੈ . ਤਾਂ ਚੱਲਿਏ ਹੁਣ ਸਵਾਲਾਂ ਅਤੇ ਜਵਾਬਾਂ ਦਾ ਇਹ ਸਿਲਸਿਲਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਦੇ ਹੈ .੧ . ਸਵਾਲ . . ਦੋ ਜੁੜਵਾ ਬੱਚੇ ਮਨੀਸ਼ ਅਤੇ ਸੰਤੋਸ਼ ਮਈ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਸਨ , ਲੇਕਿਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਜਨਮ ਦਿਨ ਜੂਨ ਵਿੱਚ ਹੈ ? ਹੁਣ ਇਹ ਕਿਵੇਂ ਸੰਭਵ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ?

ਜਵਾਬ . . ਤਾਂ ਜਨਾਬ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੰਫਿਊਜ ਹੋਣ ਦੀ ਕੋਈ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿਊਕਿ ਮਈ ਇੱਕ ਜਗ੍ਹਾ ਦਾ ਨਾਮ ਵੀ ਹੈ .੨ . ਸਵਾਲ . . ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਦੀਵਾਰ ਨੂੰ ਅੱਠ ਲੋਕ ਦਸ ਘੰਟੇ ਵਿੱਚ ਤਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਦੀਵਾਰ ਨੂੰ ਚਾਰ ਲੋਕ ਕਿੰਨੇ ਸਮਾਂ ਵਿੱਚ ਤਿਆਰ ਕਰਣਗੇ ?

ਜਵਾਬ . . ਇਸਦਾ ਜਵਾਬ ਤਾਂ ਆਸਾਨ ਹੈ , ਕਿਊਕਿ ਦੀਵਾਰ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਬੰਨ ਚੁੱਕੀ ਹੈ .੩ . ਸਵਾਲ . . ਕੀ ਵਿਆਹ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੂੰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਨਾਲ ਸੋ ਸਕਦੀ ਹੋ ? ਹੁਣ ਜਰਾ ਸੋਚਿਏ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਆਮ ਇੰਸਾਨ ਇਹ ਸਵਾਲ ਕਿਸੇ ਕੁੜੀ ਵਲੋਂ ਪੁੱਛੇ ਤਾਂ ਉਸ ਬੇਚਾਰੇ ਦੀ ਉਹੀ ਧੁਲਾਈ ਹੋ ਜਾਵੇ , ਲੇਕਿਨ ਇੰਟਰਵਯੂ ਵਿੱਚ ਕੁੜੀ ਨੇ ਇਸ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜੋ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ , ਉਹ ਵਾਸਤਵ ਵਿੱਚ ਕਬੀਲੇ ਤਾਰੀਫ ਹੈ।

ਜਵਾਬ . . ਓਏ ਭਰਾ ਕੁੜੀ ਆਪਣੇ ਪਰਵਾਰ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮੈਂਬਰ ਦੇ ਨਾਲ ਸੋ ਸਕਦੀ ਹੈ , ਕਿਊਕਿ ਸੋਨਾ ਕੋਈ ਗਲਤ ਗੱਲ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ .੪ . ਸਵਾਲ . . ਇੱਕ ਔਰਤ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਸਭ ਕੁੱਝ ਦੇ ਸਕਦੀ ਹੈ , ਲੇਕਿਨ ਉਹ ਕੀ ਚੀਜ ਹੈ ਜੋ ਕੋਈ ਵੀ ਔਰਤ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦੇ ਸਕਦੀ ?ਜਵਾਬ . . ਇਸਦਾ ਤਾਂ ਆਸਾਨ ਜਿਹਾ ਜਵਾਬ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਜਵਾਬ ਰੱਖੜੀ ਹੈ . ਜੀ ਹਾਂ ਸਾਫ਼ ਸੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵੀ ਔਰਤ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਭਰਾ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੋਵੇਗੀ .ਉਂਜ ਹੁਣ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਚੱਲ ਹੀ ਗਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਇੰਟਰਵਯੂ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਸਵਾਲ ਜਿੰਨੇ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਹੁੰਦੇ ਹੈ , ਓਨੇ ਹੀ ਦਿਲਚਸਪ ਵੀ ਹੁੰਦੇ ਹੈ।