ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਤੇ ਭੜਕੀ ਰਾਖੀ ਸਾਵੰਤ ਦਿੱਤਾ ਵੱਡਾ ਬਿਆਨ

ਕੰਗਣਾ ਰਨੌਤ ਅਤੇ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਸਰਕਾਰ ਵਿਚਾਲਾ ਵਿਵਾਦ ਰੁਕਣ ਦਾ ਨਾਂ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਹੀ। 9 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ BMC ਨੇ ਕੰਗਨਾ ਵਿੱਚ ਮੁੰਬਈ ਦਫਤਰ ਦੀ ਭੰ ਨ ਤੋ ੜ ਕੀਤੀ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਕੰਗਨਾ ਦੇ ਵਕੀਲ ਰਿਜਵਾਨ ਸਿੱਦੀਕੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੀਐਮਸੀ ਨੇ ਕਿਸੇ ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ’ਤੇ ਇਹ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਕਦਮ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ।ਕੰਗਨਾ ਦੇ ਦਫਤਰ ਵਿਚ ਕੁਲ 2 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਕੀਮਤ ਨੂੰ ਸੁਣਦਿਆਂ, ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਹੇ ਰੱਬ, 30 ਮਿੰਟਾਂ ਵਿਚ ਇੰਨਾ ਵੱਡਾ ਨੁਕਸਾਨ ਕੀਤਾ।”

ਕੰਗਨਾ ਦੇ ਐਡਵੋਕੇਟ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਕੰਗਨਾ ਨੇ ਬੀਐਮਸੀ ਦੇ ਇਸ ਗੈ ਰ ਕਾ ਨੂੰ ਨੀ ਕਦਮ ‘ਤੇ ਮੁੰਬਈ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਹਲਫੀਆ ਬਿਆਨ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਸਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਐਕਟਰਸ ਬੀਐਮਸੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਖਿਲਾਫ ਅਪਰਾਧਿਕ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰੇਗੀ।ਕੰਗਣਾ ਰਨੌਤ ਦੇ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਭੰ ਨ ਤੋ ੜ ਦਾ ਕੇਸ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ। ਕੰਗਨਾ ਦੇ ਵਕੀਲ ਰਿਜਵਾਨ ਸਿੱਦੀਕੀ ਨੇ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਬਗੈਰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਨੋਟਿਸ ਦਿੱਤੇ ਦਫ਼ਤਰ ਤੋੜਨ ’ਤੇ ਇ ਤ ਰਾ ਜ਼ ਜਤਾਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੰਗਨਾ ਨੇ ਕੱਲ੍ਹ ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ ਨੂੰ ਸੋਨੀਆ ਸੈ ਨਾ ਕਿਹਾ ਸੀ।ਸੂਤਰਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਰਾਜਪਾਲ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਕੋਸ਼ਰੀ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਸਲਾਹਕਾਰ ਦਾ ਜਵਾਬ ਤਲਬ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਹ ਇਸ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੇਂਦਰ ਨੂੰ ਵੀ ਭੇਜ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕੰਗਨਾ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵ ਸੈ ਨਾ ਦਰਮਿਆਨ ਹੋਏ ਵਿਵਾਦ ਕਾਰਨ ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਕੰਗਨਾ ਨੂੰ ‘ਵਾਈ ਸ਼੍ਰੇਣੀ’ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ।